Những điều cấm kỵ đối với người làm kế toán?

• Thread starter khactrong
  • Ngày gửi
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
điều cấm kị đối với kế toán là lòng tham, ăn vừa vừa thôi, ăn quá thì đi đấy, người ta bảo:tham thì thâm mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
Theo E (người chưa làm kế toán dc phát nào)

Hoan hô bác thu6tudo bác nói rất giống ý E. Theo E thì điều cấm, kỵ của họ hàng nhà kế chúng ta là: Không tìm ra "kế" để "toán" cái phần "ăn quá" như bác đã phát biểu ạ.
Ai cũng biết là "Cấm", "kỵ" nhưng ít người ko bị dính chưởng các bác nhỉ. Nhẹ thì tẩu hỏa nhập . nhà vệ sinh (no quá). nặng thì nhập vào các chỗ khác các bác nhờ.....:D

Sửa lần cuối:
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
hê hê, cái bác TuyenT này chưa làm kế toán phát nào mà đã có "tư tưởng phản động" thế thì .............hì hì. Nhaque từ khi làm nghề kế toán "chưa biết ăn" nó như thế nào cả......mong các bác chỉ giúp em ạ.........
Trong tâm niệm của nhaque chỉ mong làm tốt công việc của mình theo đúng lương tâm(tất nhiên là đứng về phía DN mình đang làm), làm những điều có lợi cho DN mà pháp luật không cấm thế thôi chứ chưa biết cái gì là "lậu" cái gì là "tham" cả. Hihi

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Cái chuyện làm kế toán mà chưa ăn qua ko biết có nên tin ko nhỉ?Ko phải là ăn gì, nhưng mấy cái chuyện như mua hoá đơn này, xuất hoá đơn khống này,...thì kế toán nào mà chả biết rõ tòng tong.Kế toán công ty nhỏ còn sướng nữa, một mình ôm sô mấy nhiệm vụ, tha hồ mà tung hoành, chỉ có điều, nam mô a di đà phật, chớ nên làm quá, Các vị nên biết điểm dừng, anyway, quay đầu là bờ mà...

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
sời, tất nhiên là mua hóa đơn, xuất hóa đơn là chuyện thường nhưng còn cái vụ "tung hoành" ở đây là "có" nhưng còn tùy "bản lãnh" của mỗi người thôi. Chứ mình gan nhỏ lắm chẳng dám ........làm gì cả.......tất nhiên là "làm điều" gì đó có "hại" cho DN mình làm ấy thì chưa.............còn các bác tin hay ko thì tuỳ, cũng chẳng quan trọng gì, cái chính là các sếp tin tưởng mình là được phải không các bác???

N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
ko được thật thà quá

các bạn ui.
minh đã làm kế toán được 1 năm rui,nhưng minh có một nhược điểm khá lớn : đó là quá thật thà , mình cũng ko tin vào mình nữa.chán quá à:freddy:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Ko phải thật thà là ko tốt, nhưng bác biết đấy, mình làm sao ko hại đến DN mình, đến uy tín của DN, hay ảnh hưởng ko tốt đến người khác cũng như ko làm gì nguy hại đến đạo đức là được, ví dụ nhé, cứ đến hẹn, kế toán nhà ta lại lên cục thuế, và dĩ nhiên là phải tạo quan hệ tốt với anh chị trong đó chớ...Mình có cung, và người ta có cầu, cung cầu tất yếu phải gặp nhau, chỉ thế...
Còn chưa nói mấy tay bên hải quan, mấy người đó còn trắng trợn hơn nữa...
DN muốn vay vốn NH, gặp bên tín dụng thì lại xuất hiện cung cầu...

S

snoopy2004

Trung cấp
19/7/05
118
1
16
tphcm
xuantham nói:
Điều cấm kỵ của kế tóan là: phải kỵ những điều cấm.

Thế còn điềi cấm kỵ của kiểm toán là gì :inlove:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
snoopy2004 nói:
Thế còn điềi cấm kỵ của kiểm toán là gì :inlove: