KGB Archiver - Nén file từ 450MB chỉ còn 1,43MB!

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bạn đã quen dùng Winrar hay wỉnrip hay phần mềm nén file nào đấy mà vẫn chưa hài lòng thì xin thử qua phần mềm nén file "vắt chày ra nước" KGB Archiver xem thế nào nhé. Nén file 450MB chỉ còn 1,43MB thì cũng đáng để thử qua nhỉ?

link dowload hoặc gửi tin nhắn cho mình nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
phantuannam nói:
Bạn đã quen dùng Winrar hay wỉnrip hay phần mềm nén file nào đấy mà vẫn chưa hài lòng thì xin thử qua phần mềm nén file "vắt chày ra nước" KGB Archiver xem thế nào nhé. Nén file 450MB chỉ còn 1,43MB thì cũng đáng để thử qua nhỉ?

link dowload hoặc gửi tin nhắn cho mình nhé.

Dạ em thử rùi ạ. Nhưng em khuyên không ai nên chơi kiểu này. Em đã nén và giải nén bộ Office 2006 ...a...men. Nén lại cũng lâu nhưng chưa khổ sở bằng khi giải nén ra nà:
Này nhé Máy P4-2x265 RAM, giải nén mất gần 9h đồng hồ và cực hơn nữa là khi giải nén thì nên tắt màng hình mà đi ngủ lun nhá chứ chỉ riêng nó chạy đã tốn hít 65-75%RAM rùi còn làm giè được nữa.

Trong khi đó chỉ cần đường truyền ADSL bình thường cộng với phần mềm DAP 8.0 (hỗ trợ download) chỉ mất hơn 1h để tải nguyên bộ Office 2006 từ mạng xuống. Thử so sánh xem!
=================
Dù sao dùng thèng này chia sẽ DVD chất lượng cao thì tuyệt vời. hi hi

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
nguoiconxunui nói:
Dạ em thử rùi ạ. Nhưng em khuyên không ai nên chơi kiểu này. Em đã nén và giải nén bộ Office 2006 ...a...men. Nén lại cũng lâu nhưng chưa khổ sở bằng khi giải nén ra nà:
Này nhé Máy P4-2x265 RAM, giải nén mất gần 9h đồng hồ và cực hơn nữa là khi giải nén thì nên tắt màng hình mà đi ngủ lun nhá chứ chỉ riêng nó chạy đã tốn hít 65-75%RAM rùi còn làm giè được nữa.

Trong khi đó chỉ cần đường truyền ADSL bình thường cộng với phần mềm DAP 8.0 (hỗ trợ download) chỉ mất hơn 1h để tải nguyên bộ Office 2006 từ mạng xuống. Thử so sánh xem!
=================
Dù sao dùng thèng này chia sẽ DVD chất lượng cao thì tuyệt vời. hi hi
Hehe, đây chính là điểm hạn chế của nó. Yêu cầu cấu hình quá cao.

Tuy nhiên nếu bạn nén ở chế độ Normal thì cũng đáng để dùng, nén very high thì đúng là "tắt máy đi ngủ"!

Để tiện hơn khi quyết định mời các bạn xem qua bảng so sánh này nhé!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
hoangvudb nói:
Cái này tờ báo điện tử nào chẳn có đăng
Ý bạn là sao? Mình thấy bạn tòan spam bài và chê người khác nhưng chưa thấy bài viết nào có giá trị từ bạn cả?!?!

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
À ý cậu ấy là dân kế toán hơi bị quê mùa chút-ncxn nghĩ thế!
===========
Chưa ai nói mình giỏi mà ngừ khác tin cả, ngược lại ngừ ta cho mình nói dóc!
Suy luận đơn giản như đang giởn! lol

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA