Đi máy bay có bị say k ???

• Thread starter biencan
  • Ngày gửi
B

biencan

Guest
7/3/08
17
0
0
42
thu duc
E nghe nói hình như đi máy bay cũng bị say phải k các anh/chị ? Nếu bị thì có cách nào chống k ạ ! E chuẩn bị đi du lịch bằng máy bay nên cũng hơi lo ngại vấn đề này... Mong được mọi người giúp đỡ ạ:046: e cám ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Với người đã bị say thì đi gì cũng say hixhix... có người không ngồi nổi đằng sau xe máy nữa là...
Một số biện pháp chống say:
1. Uống thuốc chống say: Thuốc này thì cứ vào các hiệu thuốc hỏi là có liền.Nhớ là cần ăn no, không được để đói.
2. Cố gắng ngủ.
3. Nếu không ngủ thì không nên ngồi không, hãy ôm một vật gì đó vào bụng, thở sâu.
4. Không nên làm: ngồi ngược, nằm, đọc sách, nhìn ra ngoài cửa sổ... là những hành động làm cho tiền đình phải hoạt động mạnh hơn.
Nhưng đối với mình đi máy bay cái đáng lo không phải là say mà là đau tai cơ hixhix...

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
E nghe nói hình như đi máy bay cũng bị say phải k các anh/chị ? Nếu bị thì có cách nào chống k ạ ! E chuẩn bị đi du lịch bằng máy bay nên cũng hơi lo ngại vấn đề này... Mong được mọi người giúp đỡ ạ:046: e cám ơn !

Cưởi voi mà còn bị say...voi, nói chi máy bay :003::003::003:

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập

Lên máy bay là ngủ 1 phát tới nơi, chả biết say là cái chi cả hehe

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn

Bạn tính đi đâu ? có ngồi máy bay lâu k ? Trước đây mình cũng đi máy bay của Jetstar và vẫn bị say :(( Sợ nhất là lúc hạ cánh, tai mình đau nhói...huhu

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry
Nếu đi xe ôtô mà say thì đi máy bay cũng sẽ bị say lắm đó nhất là lúc bắt đầu cất cánh và chuẩn bị hạ cánh ấy tốt nhất là phải uống thuốc chống say vào, thuốc đó uống vào là bùn ngủ lắm đó.hihi

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Say thì tất nhiên là ...đối với người sức khỏe yếu thì đi gì cũng say! Đặc biệt đối với ng huyết áp cao, hay có vấn đề về tim mạch, vì lúc bắt đầu cất cánh, và chuẩn bị hạ cánh, thấy khó thở và ù tai, còn đang bay thì bình thường. Mình nhớ đợt tháng 6 vừa rồi đây, có một vị GĐ uống rượu say khướt, lên máy bay và bị đột tử :food-smil

Sửa lần cuối:
ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
mẹ mình tiền sử huyết áp thấp, đi oto thì say phải biết, thế mà đi máy bay lại k bị sao cả, tài thật, chỉ lúc máy bay lên xuống thì bảo mẹ bịt kín lỗ tai lại, nhiều người cứ nói đi máy bay sợ lắm say hơn cả oto nhưng mình lại thấy nó nhẹ nhàng chả có vấn đề gì,

K

kenhnhansu

Guest
9/9/11
40
1
0
Hà Nội
Nếu như đã bị say xe thì đi máy bay khả năng bị say là rất cao, mà đi may say còn kinh khủng hơn nhiều đi ôt, nhưng lại lợi một điều là thời gian ngắn nên cũng đỡ hơn

D

delangthang098

User đã bị cấm truy cập
19/5/08
0
0
0
ho chí minh
Bác tính đi du lịch nước ngoài hay sao mà đi máy bay ? Ra nước ngoài thì đã học Tiếng Anh chưa :D

Thích câu này =)) Mod hài wá đi hehe

B

biencan

Guest
7/3/08
17
0
0
42
thu duc
Vậy e nên đi máy bay của hãng nào thì tốt nhỉ ? E lên mạng search thấy nước mình có nhiều hãng quá, chắc fải tới 10 hãng

kemdua

kemdua

Trung cấp
2/11/10
114
15
18
đà nẵng
Thế này thì tiêu em rồi, em cũng sắp đi máy bay. Mà chưa nói đến đi oto em mới đi cáp treo mà ù tai, say te tua rồi. hic khổ thân.^_^

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry
Vậy e nên đi máy bay của hãng nào thì tốt nhỉ ? E lên mạng search thấy nước mình có nhiều hãng quá, chắc fải tới 10 hãng

bây giờ phổ biến nhất vẫn là vietnam airlines chị ạ nên chị có thể đi của hãng đó, mà chị định đi đâu? nội địa hay quốc tế?

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Anh viết cho em, tự đảo này
Cu-ba, hòn đảo Lửa, đảo Say
Ở đây say thật, say trời đất
Sóng biển say cùng rượu mật, say...
(Trích: Từ Cu Ba - Tố Hữu)
PS::009::009::009:Vợ chồng:boldred:còn say nữa là!

D

demen203

Sơ cấp
26/11/10
2
0
1
40
HCM
E đi Vietnam Airlines lên là ngủ 1 fát tới nơi, say chết liền

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Các chú ơi, tiện thể cho e hỏi giá may bay đã tăng chưa ạ ? E nghe nói giá máy bay tăng gấp 2 lần huhu

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Gì mà tăng lên 2 lần, thế thì bố đứa nào dám bay nữa

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Các chú ơi, tiện thể cho e hỏi giá may bay đã tăng chưa ạ ? E nghe nói giá máy bay tăng gấp 2 lần huhu

Hình như là có tăng. Giá áo tăng lên, giá quần tụt xuống :020:

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Em vừa bay từ SG -> HN xong thấy có tăng giá gì đâu nhỉ ? =))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA