Chuyển đổi từ Công ty TNHH 2 TV -> 1 TV

• Thread starter samuraiultimate
  • Ngày gửi
S

samuraiultimate

Guest
5/12/05
3
0
0
Dong Nai
Chào các bạn,
Cho mình hỏi là Công ty nhà mình hiện đang là Cty TNHH 2 TV, nay mình muốn chuyển sang Cty TNHH 1 TV thì mình phải chuẩn bị những thủ tục cũng như những mẫu đơn cần thiết như thế nào để có thể thực hiện việc chuyển đổi trên? Nhờ các bạn hướng dẫn cặn kẽ dùm, do mình mới ra trường không có kinh nghiệm gì hết...
Cám ơn nhiều nhé

Samurai Spirit....Không làm được thì...thuê :freddy:

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
samuraiultimate nói:
Chào các bạn,
Cho mình hỏi là Công ty nhà mình hiện đang là Cty TNHH 2 TV, nay mình muốn chuyển sang Cty TNHH 1 TV thì mình phải chuẩn bị những thủ tục cũng như những mẫu đơn cần thiết như thế nào để có thể thực hiện việc chuyển đổi trên? Nhờ các bạn hướng dẫn cặn kẽ dùm, do mình mới ra trường không có kinh nghiệm gì hết...
Cám ơn nhiều nhé

Cty TNHH 1 thành viên thì thành viên này là 1 tổ chức, 1 pháp nhân chứ không phải 1 thành viên này là 1 người. Và đến nay cty TNHH 1 viên chỉ là DN nhà nước thôi. CTy của nhà bạn nếu còn 1 thành viên thì chỉ chuyển thành DN tư nhân thôi; nhưng DNTN thì trách nhiệm vô hạn

S

samuraiultimate

Guest
5/12/05
3
0
0
Dong Nai
Sao mình đọc trong Luật Doanh Nghiệp mới (áp dụng từ 1/7/06) thì thấy định nghĩa công ty TNHH 1 TV là: Doanh nghiệp do 1 tổ chức hoặc 1 cá nhân làm chủ sở hữu...?? Như vậy thì phải chuyển đổi từ Cty TNHH 2 TV -> 1 TV được chứ...
Nhờ các bạn nghiên cứu giúp dùm...

Cám ơn nhiều

K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
samuraiultimate nói:
Sao mình đọc trong Luật Doanh Nghiệp mới (áp dụng từ 1/7/06) thì thấy định nghĩa công ty TNHH 1 TV là: Doanh nghiệp do 1 tổ chức hoặc 1 cá nhân làm chủ sở hữu...?? Như vậy thì phải chuyển đổi từ Cty TNHH 2 TV -> 1 TV được chứ...
Nhờ các bạn nghiên cứu giúp dùm...

Cám ơn nhiều
Quy định của Việt Nam hiện nay mới chỉ cho phép thành lập công ty TNHH 1 thành viên 100% vốn nhà nước. Chuyển từ DNNN thành. Chưa cho phép Tư nhân thành lập TNHH 1 thành viên.

T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
bạn theo lời net_remote đi, chờ đế 01/7/2006 Luật DN mới có hiệu lực thì chuyển về TNHH 1 TV cá nhân. Lúc đó, các NĐ, TT hướng dẫn sẽ có đầy đủ để thực hiện.

D

dchan78

Guest
9/11/05
19
0
1
bình định
1/7 thì luật có hiệu lực, nhưng còn chưa biết khi nào có nghị định hay thông tư hướng dẫn

H

handsomeghost

Guest
14/1/06
57
0
0
HCMC
samuraiultimate nói:
Chào các bạn,
Cám ơn nhiều nhé

Bạn muốn chuyển thì từ 1/7 sẽ chuyển được, thủ tục thì đơn giản thôi, lên trên SKHDT xin mẫu về làm. Nhưng nói thiệt, bạn không nên chuyển trừ trường hợp bất đắc dĩ, CTNHHH 1 thành viên có nhiều điều bất tiện lắm, còn cty bạn chẳng may không đủ 2 tv thì có im đi, mình không nói chả có thằng nào biết cả, quan trọng là hoạt động tốt rồi kiếm ai đó bổ sung vào là được

D

dungbvsc

Guest
1/3/06
15
0
0
41
94 Ba Trieu
Tôi đang làm tư vấn chuyển đổi DNNN thành công ty TNHH một thành viên vây liệu bác nào có thông tin và đa làm về mảng nay có thể cho tôi xem mẫu một bộ hồ sơ xư lý tài chính được không

T

teppi177

Guest
7/1/09
9
0
0
40
tphcm
chuyen doi cty tnhh 2 tv sang 1 tv

Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên là doanh nghiệp do một tổ chức hoặc một cá nhân làm chủ sở hữu (sau đây gọi là chủ sở hữu công ty); chủ sở hữu công ty chịu trách nhiệm về các khoản nợ và nghĩa vụ tài sản khác của công ty trong phạm vi số vốn điều lệ của công ty
Công ty TNHH 2 TV chuyen von gop theo quy dinh cua Phap luat thanh cong ty TNHH 1 TV
Dao Quang Son
0905944867
www.tuvanthuecs.com

H

hanghvm

Sơ cấp
26/5/10
35
0
0
Hanoi
Theo uy định của Luật doanh nghiệp năm 2005 thì Công ty TNHH Một thành viên do tổ chức hoặc cá nhân làm chủ sở hữu, có thể chuyển từ một thành viên thảnh hai thành công ty TNHH hai thành viên. Tuy nhiên thủ tục không hề đơn giản tý nào. Bạn nào có nhu cầu muốn được tư vấn hoặc xin mẫu thì liển hệ với mình theo địa chỉ mail: daohangdh@gmail

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA