Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

• Thread starter Kara Hudson
  • Ngày gửi
moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn giờ nộp theo quý. Giờ mới kỳ thuế tháng 8 thôi mà. Sao mọi người lại làm báo cáo sử dụng hóa đơn rồi vậy!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn giờ nộp theo quý. Giờ mới kỳ thuế tháng 8 thôi mà. Sao mọi người lại làm báo cáo sử dụng hóa đơn rồi vậy!
Mọi người test thử phần mềm thui mà, đó cũng là điều nên làm khi có gì mơi mới.

Y

yaourt306

Guest
11/3/10
4
0
0
34
huế
Hjx, xin lỗi mọi người nhé, e vô ý quá. E hỏi lại nha, trong cuốn hóa đơn, có 2 hóa đơn e bỏ, khi ghi vào HTKK thì chỉ ghi được 1 HĐ thôi, e k biết phải xử lý HĐ còn lại như thế nào ạ?
bạn nhập vào dấu " ; " giữa 2 số HĐ là được ^^

Sửa lần cuối:
H

Hoang Chi

Guest
Chi cục thuế của mình yêu cầu nộp lại BC26/AC quý 1,2 theo HTKK 3.0, nhưng tình hình là công ty mình quý 2 không phát sinh hóa đơn nào thì mình nhập trong BC26/AC quý 2 như thế nào? Có anh, chị nào biết không chỉ giúp mình với? Cám ơn mọi người.

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Chi cục thuế của mình yêu cầu nộp lại BC26/AC quý 1,2 theo HTKK 3.0, nhưng tình hình là công ty mình quý 2 không phát sinh hóa đơn nào thì mình nhập trong BC26/AC quý 2 như thế nào? Có anh, chị nào biết không chỉ giúp mình với? Cám ơn mọi người.

Nếu không phát sinh thì không cần kê khai gì cả !!, Chỉ khai số kỳ trước chuyển qua !!

H

Hoang Chi

Guest
Nếu không phát sinh thì không cần kê khai gì cả !!, Chỉ khai số kỳ trước chuyển qua !!

Cám ơn bạn nhiều. Tình hình là quý 1 mình đã báo cáo hủy các hóa đơn cũ, và quý 2 không mua thêm hóa đơn nào. Vậy thì báo cáo quý 2 mình phải nhập thế nào trong BC26?

N

niemdd

Guest
20/6/09
4
0
0
Đà Nẵng
Nếu báo cáo của bạn không phải kỳ báo cáo cuối cùng, cũng không phải là báo cáo trước khi chuyển địa điểm thì bạn không phải tích vào hai ô đó. Tại màn hình đăng nhập bạn chọn kỳ là 1,2,3,4 ( tức là quí 1,2,3 hay 4) rồi bấm đồng ý là OK.

Chào bạn, mình cũng đã làm như bạn chỉ dẫn, nhưng PMHTKK3.0 lại hiên ra thông báo là " kỳ báo cáo không được lớn hơn kỳ hiện tại", nhưng mình chọn là kỳ 3, bây giờ là kỳ 3 mà sao HTKK 3.0 lại báo như vậy? mình mong bạn hướng dẫn giúp. Cảm ơn bạn

T

tinka

Guest
17/2/11
4
0
0
tphcm
thì bạn kê khai hoặc thiếu thông tin mới in không được chứ sao.

K

Kara Hudson

Trung cấp
8/5/10
149
13
18
TP.HCM
2!

Cảm ơn anh chị rất nhiều nha, em đã ghi thành công sau khi đọc hướng dẫn của anh chị rồi, em rất dzui, hj. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều. Mà anh chị ơi, 1 cuốn hóa đơn sẽ ghi vào 1 dòng hay là tổng cộng những cuốn hóa đơn đã sử dụng trong kì ghi vào chung 1 dòng ạ? Hay mình muốn ghi sao cũng được?

Sửa lần cuối:
N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Cảm ơn anh chị rất nhiều nha, em đã ghi thành công sau khi đọc hướng dẫn của anh chị rồi, em rất dzui, hj. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều. Mà anh chị ơi, 1 cuốn hóa đơn sẽ ghi vào 1 dòng hay là tổng cộng những cuốn hóa đơn đã sử dụng trong kì ghi vào chung 1 dòng ạ? Hay mình muốn ghi sao cũng được?

Bạn ghi làm sao dễ quản lý là được !

T

thanh322

Guest
19/9/11
1
0
0
tra vinh
Cho minh hoi , sao khong in duoc bao cao tinh hinh su dung hoa don?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Không biết bạn in thì bị lỗi gì !!
Nếu lỗi run time error 380 thì bạn vào Website thue.binhphuoc.gov.vn có tài liệu hướng dẫn nhé !!

M

macdt

Sơ cấp
18/3/10
29
2
3
38
thanh hoa
Em cũng bị như bạn thuyvan0101. Kí hiệu hóa đơn bên Em là CC/11P nhập vào cột kí hiệu hóa đơn cũng bị "kí hiệu hóa đơn sai cấu trúc"

L

lethinguyet

Sơ cấp
21/2/10
21
0
0
35
Bắc ninh
anh chị ơi giúp em với. sao em mở mục hóa đơn/ báo cáo tình hình sd hóa đơn mà họ báo ngày bắt đầu năm tài chính phải là ngày đầu quý là như nào ạ? giờ em phải làm gì ạ.

N

nganha9999

Guest
20/9/11
3
0
0
bắc ninh
bạn không cần phải chọn mục nào cả. Bạn không nhấn vào nút chọn phụ lục kê khai mà bạn nhấn luôn vào nút đồng ý

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
anh chị ơi giúp em với. sao em mở mục hóa đơn/ báo cáo tình hình sd hóa đơn mà họ báo ngày bắt đầu năm tài chính phải là ngày đầu quý là như nào ạ? giờ em phải làm gì ạ.

Bạn xem lại ngày tháng trên hệ thống nhé !!

K

kimngan4985

Sơ cấp
26/4/11
14
0
1
38
tp.hcm
nhập báo cáo tình sử dụng hóa đơn

Mình thuộc Chi Cục Thuế Q. Bình Thạnh. Mình thấy Chi Cục Thuế yêu cầu DN nộp lại BC tình hình sử dụng hóa đơn quí 1,2 có mã vạch theo phần mềm 3.0.1. Nhưng mình vào nhập thì được nhưng không in được. Vì phần mềm hình như chỉ áp dụng cho HĐ đặt in. Còn quí 1 cty mình vẫn sử dụng hóa đơn của thuế nên phần mềm báo lỗi không cho in.

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Mình thuộc Chi Cục Thuế Q. Bình Thạnh. Mình thấy Chi Cục Thuế yêu cầu DN nộp lại BC tình hình sử dụng hóa đơn quí 1,2 có mã vạch theo phần mềm 3.0.1. Nhưng mình vào nhập thì được nhưng không in được. Vì phần mềm hình như chỉ áp dụng cho HĐ đặt in. Còn quí 1 cty mình vẫn sử dụng hóa đơn của thuế nên phần mềm báo lỗi không cho in.

Hoá đơn do Cục Thuế bán có cấu trúc ký hiệu HD như sau xxYY/11P, xx: Mã số thuế của Tỉnh, YY: là ký hiệu HD. Ví dụ : Tại tỉnh Bình Phước, Ký hiệu HD là AA thì Ký hiệu là 38AA/11P.

Do đó bạn xem trên HD phần Ký hiệu đó, bạn nhập vào nhé
(Mã HD : 01GTKT, Ký hiệu Mẫu HD là 01GTKT3/001, Ký hiệu HD là xxYY/11P)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA