Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

• Thread starter Kara Hudson
  • Ngày gửi
L

linhmlc

Sơ cấp
13/9/11
6
1
3
HCM
Đầu năm 2011 em có gia hạn để sử dụng hết một số hóa đơn của Bộ tài chính (Mẫu số: 01 GTKT - 3LL). Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 1 kê khai các hoá đơn đó vào nhưng phần mềm báo là " mẫu số hóa đơn, ký hiệu hoá đơn sai cấu trúc" dù em nhập đúng. Như vậy Quý 1 mình có kê khai các hóa đơn mẫu cũ (cũa BTC) không? Quý II em ghi dữ liệu thành công nhưng không in ra được. Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với. Cám ơn anh (chị) nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Đầu năm 2011 em có gia hạn để sử dụng hết một số hóa đơn của Bộ tài chính (Mẫu số: 01 GTKT - 3LL). Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 1 kê khai các hoá đơn đó vào nhưng phần mềm báo là " mẫu số hóa đơn, ký hiệu hoá đơn sai cấu trúc" dù em nhập đúng. Như vậy Quý 1 mình có kê khai các hóa đơn mẫu cũ (cũa BTC) không? Quý II em ghi dữ liệu thành công nhưng không in ra được. Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với. Cám ơn anh (chị) nhiều.
các hóa đơn cũ em chọn loại hóa đơn là TT120 là làm được.
Thân!

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
các hóa đơn cũ em chọn loại hóa đơn là TT120 là làm được.
Thân!
Em chọn TT120 rồi, Ký hiệu mẫu hoá đơn ok, nhưng đến cột Ký hiệu hoá đơn thì lại chỉ cho đánh 8 ký tự thui, trong khi Ký hiệu hoá đơn của cty em những 11 ký tự: AA/2010T-HD. Em đã hỏi vấn đề này ở 1 topic khác nhưng nhận được câu trả lời là bỏ chữ HD đi, thế sao được nhỉ, ký hiệu hoá đơn đầy đủ phải vậy cơ mà, hic, có ACE nào giống cty em không, giúp em với!

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Em chọn TT120 rồi, Ký hiệu mẫu hoá đơn ok, nhưng đến cột Ký hiệu hoá đơn thì lại chỉ cho đánh 8 ký tự thui, trong khi Ký hiệu hoá đơn của cty em những 11 ký tự: AA/2010T-HD. Em đã hỏi vấn đề này ở 1 topic khác nhưng nhận được câu trả lời là bỏ chữ HD đi, thế sao được nhỉ, ký hiệu hoá đơn đầy đủ phải vậy cơ mà, hic, có ACE nào giống cty em không, giúp em với!
oài cái này thì đợi phiên bản mới thôi vì tối đa có 8 ký tự à hoặc làm như mấy bạn hướng dẫn sau này nếu có phiên bản mới sữa lỗi chỉ cho phép 8 ký tự thì làm lại mới.

Sửa lần cuối:
T

thuyduong602

Guest
5/3/10
1
0
0
Hà Nội
Báo cáo hoá đơn theo phiên bản 3.0.1

Trong phần báo cáo HĐ theo phiên bản 3.0.1, nếu không có hoặc chỉ có 1 hoá đơn xoá bỏ thì làm ko vấn đề gì, nhưng nếu có từ 2 số xoá bỏ trở lên bắt buộc mình phải thêm dòng nhưng khi đó ghi lại thì luôn luôn là "thông tin kê khai sai" ở cột "số lượng đã sử dụng", "số" trong "xoá bỏ", "từ số,đến số" trong "tồn cuối kỳ".
Có bác nào bít rùi giúp em nhé?Thanks.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Có 2 HĐ hủy bạn dánh cách nhau bằng dấu " ; "

P

pond

Sơ cấp
20/1/10
21
0
0
37
TP. HCM
Ko nhập được BC26 với trường hợp chưa mua hoá đơn từ CQT

Các AC oi, có ai biết cách nhập BC26 trong HTKK 3.0.1 đối với trường hợp chưa mua HĐ từ CQT ko?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Các AC oi, có ai biết cách nhập BC26 trong HTKK 3.0.1 đối với trường hợp chưa mua HĐ từ CQT ko?
Chưa mua thì bạn kê khai gì? nếu khai thì bỏ trống tất cả các chỉ tiêu.

P

pond

Sơ cấp
20/1/10
21
0
0
37
TP. HCM
Cám ơn Bạn đã trả lời, nhưng ở CCT Quận 6, lúc sử dụng BC26 những tháng đầu năm bằng mã vạch, sau đó là nộp quý bằng excel, họ vẫn bắt nhập chưa mua hoá đơn vào. Lúc đó vẫn nhập được như vậy bằng mã vạch. Nhưng bây jo HTKK 3.0.1 ko thể nhập được. ko nhập được ko cho in...nên ko biết làm sao? Chưa mua Hoá đơn từ CQT vẫn phải thông báo tình hình sử dụng HĐ bình thường, và ghi là chưa mua HĐ.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cám ơn Bạn đã trả lời, nhưng ở CCT Quận 6, lúc sử dụng BC26 những tháng đầu năm bằng mã vạch, sau đó là nộp quý bằng excel, họ vẫn bắt nhập chưa mua hoá đơn vào. Lúc đó vẫn nhập được như vậy bằng mã vạch. Nhưng bây jo HTKK 3.0.1 ko thể nhập được. ko nhập được ko cho in...nên ko biết làm sao? Chưa mua Hoá đơn từ CQT vẫn phải thông báo tình hình sử dụng HĐ bình thường, và ghi là chưa mua HĐ.
Xem ở link này nè:
http://www.webketoan.vn/forum/phan-...su-dung-hoa-don-bang-htkk-3-0-1-a-147012.html

N

ntxuan

Sơ cấp
5/3/10
14
0
0
ha noi
Các Đại ca ơi,
Chỉ giúp em với, ghi dữ liệu thành công rồi,nhưng khi in thì ko đc ấn vào nó cứ đơ đơ, nhấp vào phần xem trước thì phần mềm ourt luôn. như vậy là thế nào, Các đại ca giúp em gấp gấp. Em xin cảm ơn và hậu tạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA