Sơ đồ kế toán Nhật Ký Chung

• Thread starter Papaya
  • Ngày gửi
P

Papaya

Guest
15/2/06
71
0
0
hanoi
các bác ơi giùp em với... Ai có sơ đồ kế toán theo hình thwcs nhật ký chung thì cho em xin với..Cho em biết quy trình hạc toán ghi sổ nhw thế nào?, những nghiệp vụ nào thì ghi vào sổ nào...huhu giúp em với...em có tham khảo máy phần mềm kế toán nhưng không hiểu gi cả....giúp em vơi

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
@Papaya: File Powerpoint sơ đồ kế toán Nhật ký chung tặng bạn.

Đính kèm

• Sodoketoan-NKC.rar
    31.7 KB · Lượt xem: 3,858
D

duchtpro

Guest
2/4/09
1
0
0
37
Hà Tĩnh
Cái này ko có File Word nhỉ :(?
Ai có File word cho xin 1 bản đi! Thank :>

H

hoangdungkt06

Guest
28/3/09
9
0
0
35
bacgiang
các anh chị ơi,em vào làm kế toán từ đầu của một công ty thương mại và dịch vụ mới thành lập,công ty em rất nhỏ,chỉ có 5 thành viên em nghĩ là công việc kế toán đơn giản vì liên quan ít nghiệp vụ nhưng giờ em mới bắt đầu em rất lung túng vì không có ai hướng dẫn.Các anh chị giúp em với nhé.Em làm kế toán máy nhưng không có phần mềm ,em vào mạng tìm hiểu thì nên áp dụng hình thức nhật kí chung,vậy bây giờ em phải làm gì nữa ạ? công việc tiếp theo là em phải tự thiết kế mẫu sổ phải không.vậy hình thức NKC có bao nhiêu sổ là em phải tạo hết trên Excel phải không ạ?em không giỏi tin học lắm ,hu hu .anh chị ơi hiến kế cho em với............
E hỏi nữa: vậy khi mình vào sổ thì có phải định khoản ko vì em thấy khi bán hàng hoặc mua hàng mình đều ghi vào sổ rồi...,và định khoản vào sổ giấy hay trên Excel,em vào cty nhưng mới chỉ bán hàng chưa phải làm kt nên em ...em xin lỗi mọi người vì mất công trả lời em nhé nhưng em mong nhận được sự giúp đỡ !

levanton

levanton

Cao cấp
các anh chị ơi,em vào làm kế toán từ đầu của một công ty thương mại và dịch vụ mới thành lập,công ty em rất nhỏ,chỉ có 5 thành viên em nghĩ là công việc kế toán đơn giản vì liên quan ít nghiệp vụ nhưng giờ em mới bắt đầu em rất lung túng vì không có ai hướng dẫn.Các anh chị giúp em với nhé.Em làm kế toán máy nhưng không có phần mềm ,em vào mạng tìm hiểu thì nên áp dụng hình thức nhật kí chung,vậy bây giờ em phải làm gì nữa ạ? công việc tiếp theo là em phải tự thiết kế mẫu sổ phải không.vậy hình thức NKC có bao nhiêu sổ là em phải tạo hết trên Excel phải không ạ?em không giỏi tin học lắm ,hu hu .anh chị ơi hiến kế cho em với............
E hỏi nữa: vậy khi mình vào sổ thì có phải định khoản ko vì em thấy khi bán hàng hoặc mua hàng mình đều ghi vào sổ rồi...,và định khoản vào sổ giấy hay trên Excel,em vào cty nhưng mới chỉ bán hàng chưa phải làm kt nên em ...em xin lỗi mọi người vì mất công trả lời em nhé nhưng em mong nhận được sự giúp đỡ !

Em có thể tự thiết kế mẫu sổ theo mẫu được BTC ban hành, sau đó thiết lập cô ng thức liên kết, cũng có thể vào thư viện webketoan.vn để tải, hoặc vào trang web giaiphapexcel.com trong đ1o có nhiều file rất tốt, bạn sử dụng đỡ mất thời gian, công sức thiết lập mẫu và công thức.

G

gachip3

Cao cấp
30/8/08
380
1
0
ha noi
vào mạng tìm máy phần mêm miễn phí
ban dùng 3 tháng rồi từ đó học làm thủ công cho dễ hiểu

D

dilungtung

Guest
17/6/09
4
0
0
Đà Nẵng
Làm ơn viết có dấu đi. Vô google gõ "phần mềm kế toán miễn phí", tha hồ mà down

H

huongthuy856

Sơ cấp
8/7/09
22
0
0
tp.HCM
Gửi bạn sơ đồ kế toán theo hình thức nhật ký chung nè.

P

Pham Thi Nga Ngo

Guest
30/10/09
7
0
0
Quang Ninh
mình làm phần mềm kế toán việt. có bạn nào làm cung phần mềm voí minh không cho mình hỏi chút.

L

luuphantruong

Guest
27/4/09
1
0
1
40
hà đông
ai có mẫu biểu nhật ký chung thì cho mình nhe! mình cảm ơn

T

tranmyle1982

Guest
23/3/10
3
0
0
Thai Nguyen
Có ai chỉ dùm mình cách vào sổ cái của hình thức Nhật ký chung được không? công ty mình là công ty nhỏ nên các nghiệp vụ không nhiều. Tất cả các tài khoản vào chung 1 cuốn sổ cái phải không? Mình rối quá không biết vào sổ từ đâu nữa. Cảm ơn đã chỉ dùm nhé.

A

Akikaori

Guest
18/1/10
2
0
0
thai nguyen
Những hình thức kế toán (hình thức ghi sổ) này bạn có thể đọc trong quyết định 15/2006/QĐ- BTC, không chỉ có hình thức Sổ nhật ký chung mà có đủ cả 5 hình thức. Hehe. GL^^

B

betty208

User đã bị cấm truy cập
3/4/10
26
0
1
hải phòng
Bạn ơi làm sao tất cả các tk lại chung vào một sổ cái được, phải theo dõi từng tài khoản chứ
theo hình thực NKC thì khi có các NVKTPS thì ta ghi vào sổ nhật ký chung rồi từ sổ đó để tiến hành ghi sổ cái theo từng TK mà DN có nhu cầu quản lý. Bạn mua quyển chế độ kế toán mà đọc, thế nhá

D

duongkt2

Guest
3/8/10
1
0
0
Tuyen Quang
Thật khó hiểu!
Mình cần 1 chuyên đề Thực tế để tham khảo nhưng tìm mãi mà ko thấy.

B

botbientannhanh

Sơ cấp
19/1/10
15
1
3
Phú Thọ
thực ra nếu cty bạn hoạt động trên hình thức đơn giản như bạn nói thì tốt nhất bạn nên áp dụng hình thức sổ nhật ký chung thôi, dễ tìm hiểu, đơn giản và dễ học hỏi.
còn phần định khoản bạn ko cần định khoản ra giấy đâu, trực tiếp trên sổ NKC khi bạn nhập sổ cũng tương đương với việc bạn định khoản rùi đó.
bạn có thể vào google tìn mẫu hình thức của NKC để áp dụng
Chúc bạn thành công nhé!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA