Cách đăng kí mã số thuế TNCN cho nhân viên

• Thread starter mixa01082010
  • Ngày gửi
M

mixa01082010

Guest
20/9/11
6
0
0
36
Gia bình - bắc ninh
Cho mình hỏi một chút được không? Mình đang làm thủ tục đăng kí mã số thuế cho nhân viên, mình cũng tham khảo và hỏi người thân nên mình cũng biết thủ tục đăng kí MST rồi.
Nhưng có một chỗ mình khôn hiểu các bạn giúp mình được không?
khi mình vào phần mền kê khai mã số thuế 2.3.zip điền đầy đủ thông tin rồi và muốn kết xuất tệp hồ sơ ra thì mình phải đặt tên file như thế nào nhỉ?
Các bạn giúp mình với mình đang rất cần gấp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuylethu86

Sơ cấp
15/1/10
17
0
1
37
Hà Nội
để nguyên xi, sao phải đổi tên, phần mềm kết xuất ra file có thông tin mã hóa bên ngoài rồi mà

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

thuyvinh2005

Sơ cấp
30/3/11
7
0
0
VietNam
Cho mình ké hỏi chút luôn nhé! Mình muốn đăng ký mã số thuế cho nhân viên công ty mà không biết làm thế nào. Có phải làm phần mềm TNCN 2.4 không vậy các ban? cty mình thành lập 2008 lận có làm báo cáo hàng năm nhưng không ai phải đóng Thuế TNCN. Mà đến giờ chưa đăng ký MST có sao không nhỉ? Xin được giúp đở...!

C

Chickengirl

Sơ cấp
10/12/08
16
1
0
Từ Liêm - Hà Nội
Không sao cả. Giờ vào đăng ký trong TNCN2.4 bình thường thôi. Công ty mình tháng nào cũng đăng ký cho công nhân. Mình thấy đơn giản lắm

M

mixa01082010

Guest
20/9/11
6
0
0
36
Gia bình - bắc ninh
Cho mình hỏi thêm nhé.công ty mình có một người đã có MST nhưng số CMT của bạn đấy sai năm sinh nên bạn đấy muốn làm lại mã số thuế vậy mình phải làm thế nào?

M

mixa01082010

Guest
20/9/11
6
0
0
36
Gia bình - bắc ninh
Các bạn ơi giúp mình được không? Mình làm thủ tục đăng ký ở phần mền 2.3.zip xong hết rồi khi mình kết xuất phai ra và mình vào trang tncnonline.com.cn.vn để gửi file nhưng kết quả báo là file và dữ liệu của mình bị lỗi mình phải làm thế nào các bạn giúp mình với. mình đang rất cần.

Các bạn ơi giúp mình được không? Mình làm thủ tục đăng ký ở phần mền 2.3.zip xong hết rồi khi mình kết xuất phai ra và mình vào trang tncnonline.com.cn.vn để gửi file nhưng kết quả báo là file và dữ liệu của mình bị lỗi mình phải làm thế nào các bạn giúp mình với. mình đang rất cần.

Sửa lần cuối:
T

thuylethu86

Sơ cấp
15/1/10
17
0
1
37
Hà Nội
không sao đâu bạn, số CMT ko đổi là được

xuan020186

xuan020186

Độc cô
9/5/11
142
1
18
Đà Nẵng

Thử đổi sang 2.4 xem, cái cần là bạn phải kết xuất ra file .txt để sao lưu, và copy vào 2.4.
Mình đã bị TH file bị lỗi, mà hổk biết, đợi lên hỏi thuế mới biết. đã thế ko kết xuất là file .txt, giờ đang ngóp ngóp đây, chẳng biết nên nhập lại từ đầu 364 CNV hay chỉnh sửa lại file Excel đây(khổ cái là ko biết sai chỗ nào hết, huhu)
Có ai có ý tưởng gì ko? giúp mình với.

Sửa lần cuối:
M

mixa01082010

Guest
20/9/11
6
0
0
36
Gia bình - bắc ninh
cho mình hỏi nếu có mã số thuế rồi thì mình cần phải làm những thủ tục gì nữa không? có phải dòng thuế thu nhập từng tháng cho mọi người không? và cách làm như thế nào mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ hiiiiii.cảm ơn các bạn nhiều!

P

potteryvietnam

Sơ cấp
30/9/11
41
0
0
ho chi minh
mình mới vừa vô làm,mình định dky MST cho mình.kiểm tra lại HĐLĐ thì thấy tháng 07 vửa rồi tăng 3LĐ ,trong đó có 2 LĐ là có MST,1 người chưa có MST,nhưng tháng 10 vừa rồi lại giảm 2 LĐ trong đó có người chưa dky MST .Giờ mình tải PM 2.4 vế để dky MST cho mình.Vậy cho mình hỏi có phải đưa tên mình và LĐ chưa có MST đó vào danh sách "Bảng kê hồ sơ dky thuế" ko?hay là phải đưa vô thêm tên những người đã có MST nữa.để nộp qua trang tncnonline

N

nguyen thanh tu xuan thi

Sơ cấp
31/3/11
11
0
1
257 Lê Duẩn
Các bạn tải TNCN 2.3 về , cập nhật xong, rồi ghi lại và kết xuất ra file excel. Để nguyên tên tệp và đường dẫn My computer/C/Temp, không được thay đổi định dạng của file, sau đó vào trang tconline là OK thoi. Xuất thêm 1 file để in ra khổ A3 nộp cho cơ quan thuế, cơ quan thuế sẽ kiểm tra bạn đã gửi trên mạng chưa, gửi rồi thì khoảng mấy ngày bạn kiểm tra lại sẽ thấy chữ phê duyệt, bạn in ra và lưu lai cho cty mình thôi.

P

potteryvietnam

Sơ cấp
30/9/11
41
0
0
ho chi minh
Các bạn tải TNCN 2.3 về , cập nhật xong, rồi ghi lại và kết xuất ra file excel. Để nguyên tên tệp và đường dẫn My computer/C/Temp, không được thay đổi định dạng của file, sau đó vào trang tconline là OK thoi. Xuất thêm 1 file để in ra khổ A3 nộp cho cơ quan thuế, cơ quan thuế sẽ kiểm tra bạn đã gửi trên mạng chưa, gửi rồi thì khoảng mấy ngày bạn kiểm tra lại sẽ thấy chữ phê duyệt, bạn in ra và lưu lai cho cty mình thôi.
bạn ơi.đã có PM 2.4 rồi.vậy có cần phải tải lại PM 2.3 ko?

H

hellols

Sơ cấp
30/11/10
2
0
1
Lang Son
chao ban! Ban chi can dau ten nhung nguoi chua co MST vao la dc, khong can phai dua ten nhung nguoi da co MST roi vao dau. Vi moi ca nhan chi duoc cap 1MST thoi ban a

C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
bạn nào có file TNCN 2.4 không bị lỗi upload lên cho mình xin với. Không hiểu sao mình tải PM 2.3, 2.4 về cài nhưng khi mở ra làm và in ra nộp cq thuế bảo sai mẫu, phải là mẫu Bảng kê đăng ký thuế TNCN chứ k phải mẫu Tệp hồ sơ ĐKT.
mà mình làm trong PM thế nào kết xuất ra đung như thế mà lại sai, k hiểu sao lại sai mẫu cơ chứ.
Bạn nào gặp trường hợp như mình k?

V

vi hong yen

Sơ cấp
18/11/10
43
0
0
33
Hà Nội
bạn nào có file TNCN 2.4 không bị lỗi upload lên cho mình xin với. Không hiểu sao mình tải PM 2.3, 2.4 về cài nhưng khi mở ra làm và in ra nộp cq thuế bảo sai mẫu, phải là mẫu Bảng kê đăng ký thuế TNCN chứ k phải mẫu Tệp hồ sơ ĐKT.
mà mình làm trong PM thế nào kết xuất ra đung như thế mà lại sai, k hiểu sao lại sai mẫu cơ chứ.
Bạn nào gặp trường hợp như mình k?
Bạn xóa đi cài lại thử xem,nhớ khởi động lại máy nhé .Mình vừa làm và đăng ký được mà.
bạn Kết xuất ra file Excel ( tích vào phần thứ 2) rồi đăng nhập vào TNCN Online gửi qua mạng trước. Rồi Kết xuất tệp hồ sơ ( tích ở phần thứ 3 ấy ) In ra và nộp lên thuế là ok mà

P

papy

Guest
19/10/11
4
0
0
hà nội
đăng ký cho những người chưa có thôi chứ, theo mình hiểu là như vậy vì những người có rùi thì cần gì phải đăng ký nữa

:wall::wall:bạn ơi cho mình hỏi chút với, mình làm trên phần mềm bình thường mà sao khi kết xuất ra excel lại bị lỗi phông, không hiểu thế nào nữa ai bít giúp mình với mình đang cần gấp lắm rùi

Sửa lần cuối:
N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
đăng ký cho những người chưa có thôi chứ, theo mình hiểu là như vậy vì những người có rùi thì cần gì phải đăng ký nữa

:wall::wall:bạn ơi cho mình hỏi chút với, mình làm trên phần mềm bình thường mà sao khi kết xuất ra excel lại bị lỗi phông, không hiểu thế nào nữa ai bít giúp mình với mình đang cần gấp lắm rùi

Bạn cài thêm fonts TCVN3 xem thế nào nhé !!

T

tieumai88

Guest
4/9/10
0
0
0
36
thai binh
Ðề: Cách đăng kí mã số thuế TNCN cho nhân viên

cho m hỏi với sao khi m tai lên trang tncn thì bị báo là ten file ko dung.giúp m với

E

enhuongmap

Sơ cấp
19/11/09
15
0
1
tp ho chi minh

Mấy bạn ơi, cho mình hỏi vơí. Lần trước mình cũng đăng ký và gửi lên trang web được nhưng sao lần này mình gửi lên cứ bị thông báo lỗi là "Tên file không hợp lệ" mình đổi tên lại cũng vậy, cũng báo sai. Không hiểu thế nào nữa. Mà mấy lần trước cũng làm y chang như vậy đấy thui. Hic. Có ai đnag bị giống mình không? chỉ giúp với

T

TTPTNT1

Sơ cấp
16/4/08
9
0
1
Hà Nội

bạn vào trang ttcnonline.com.vn, chọn mục công cụ, tải phần mềm đăng ký thuế mới:
Dành cho doanh nghiệp
Tên File TNCN_v2.5.rar (New)
Kích cỡ 9.3MB

kê khai trong phầm mềm, rồi kết xuất ra file gửi lên mạng là được mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA