Cách đăng kí mã số thuế TNCN cho nhân viên

• Thread starter mixa01082010
  • Ngày gửi
B

beoyeu7890

Sơ cấp
18/1/13
7
0
0
33
hà nội
Ðề: Cách đăng kí mã số thuế TNCN cho nhân viên

các bạn cho mình hỏi mình tải phần mềm 2.5 về rồi nhưng tại phần tệp hồ sơ đăng kí, có phần sổ hộ chiếu, ngày cấp, nơi cấp, số nhà đường phố thôn xóm là ghi địa chỉ ở đâu thế, sổ hộ chiếu là cái j ? mình k hiểu phần này, giải thích giúp vs'

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lienhoang88

Sơ cấp
20/7/12
16
0
0
35
hà nội

Hnay mình có tải phần mềm 2.5 về nhưng khi mở ra chỉ thấy hiện "Bảng khai đăng ký chiu thuế TNCN" thui mà trong đó đâu có thấy hiện theo cột tên, hay Số CMND gì ??? Là sao??? Lần đầu đăng ký mong các bạn giúp

sai lam

sai lam

Sơ cấp
1/11/13
16
0
0
34
hai dương

Vậy cho mình hỏi là nếu không đăng ký mã số thuế cho nhân viên có sao không hả mọi người

N

nguyennhungkt2290

Sơ cấp
12/9/14
44
2
8
34
m mới vào làm phải dang ki t.TNCn ntn moi ng giup voi

• Like
Reactions: beckentan
beckentan

beckentan

Cao cấp
Mình cũng đang làm bảng đảng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên, mình tải phần mềm HTĐKT 2.6 về máy rồi, tiến hành nhập thông tin có mục (*) vào hệ thống, mà chỗ "số hộ chiếu" sao để là thông tin bắt buộc nhỉ? Với lại công ty mình là công ty TNHH MTV, đăng ký MST cho Giám Đốc là phải đăng ký chung với nhân viên rồi, còn trong bảng đăng ký tình hình sử dụng lao động gửi cho phòng LĐ - TBXH thì có đăng ký cho GĐ không nhỉ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Mình cũng đang làm bảng đảng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên, mình tải phần mềm HTĐKT 2.6 về máy rồi, tiến hành nhập thông tin có mục (*) vào hệ thống, mà chỗ "số hộ chiếu" sao để là thông tin bắt buộc nhỉ? Với lại công ty mình là công ty TNHH MTV, đăng ký MST cho Giám Đốc là phải đăng ký chung với nhân viên rồi, còn trong bảng đăng ký tình hình sử dụng lao động gửi cho phòng LĐ - TBXH thì có đăng ký cho GĐ không nhỉ?
Nếu đã có số CMND bạn có thể để trống Số hộ chiếu mặc dù nó có( *), Cty TNHH MTV ko cần đăng ký MST cho giám đốc, trong bảng khai trình lao động cũng ko cần đăng ký cho giám đốc bạn nha.

• Like
Reactions: beckentan
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

các bạn cho mình hỏi mình tải phần mềm 2.5 về rồi nhưng tại phần tệp hồ sơ đăng kí, có phần sổ hộ chiếu, ngày cấp, nơi cấp, số nhà đường phố thôn xóm là ghi địa chỉ ở đâu thế, sổ hộ chiếu là cái j ? mình k hiểu phần này, giải thích giúp vs'
Sổ hộ chiếu là cuốn sổ Do phòng quản lý xuất nhập cảnh cấp cho mỗi công dân khi có nhu cầu xuất cảnh ra nước ngoài
Trong pm TNCN_v2.5, nếu nv đã có số CMND thì số hộ chiếu bạn để trống cũng đc mặc dù nó đánh dấu là thông tin bắt buộc (*), ngày cấp, nới cấp bạn ghi giống trên số CMND, số nhà, đường phố....ghi theo sổ hộ khẩu

A

ALilNguyen

Guest
27/3/15
2
0
1
40
Các bạn ơi cho mình hỏi: Công ty mình lần đầu mới đăng ký thuế TNCN cho nhân viên, mình sử dụng phần mềm kê khai thuế TS24. vậy mình có đăng ký mã số thuế TNCN bằng phần mềm TS24 được không? Hay phải tải phần mềm TNCN 2.5. Nhờ các bạn giúp mình.

A

ALilNguyen

Guest
27/3/15
2
0
1
40
Khi tải phần mềm TNCN2.5 thì khi kê khai thuế TNCN mình kê khai thuế bằng phần mềm TS24 được không. Mong các bạn chi dẫn giúp mình. Xin cám ơn !

L

Lê thị Kim Ngân vt

Guest
12/11/15
6
0
1
36
trong cmt không có phần địa chỉ, số nhà, thôn xóm thì ghi như nào các bác?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA