Mở File ẩn!!!!!!!!!!!

• Thread starter hoangaccounting
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Cách ẩn File của em là right click vào Folder cần ẩn >>> Properties >>>Hidden>>>ok.
Cách mở File ẩn này >>> menu>>> Tools >>> Folder options >>> View >>> Show hidden files and folders.
Nhưng bây giờ máy của em nó bị virus trên Tools nó mất tiêu cái Folder options nên bây giờ ko mở được file ẩn này. Mà em cũng diệt bọn virus này rồi nhưng ko cứu vãn được. Anh chị nào có cách mở chỉ giúp em với. Hic hic thế là mấy cái file "con cưng" của em bị đi toi rồi.
Chuyến này dấu file kiểu khác chứ ko giám .............. hic hic. Help me. TKS.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Xin chúc mừng hoangaccountingLêu Lêu
-------------------------------
Nghe chuyện của hoangaccounting mà thật cảm động!
WhoamI mà nghe tin này chắc cũng mừng lắm đấy (có bạn mà)!
Thông thường Folder Options được trình bày trên menu Tools của Windows Explorer. Nay nếu cái đó trên máy tính của hoangaccounting đã bị virus cắn mất thì bạn có thể vào Control Panel.
Nếu vẫn không có thì có thể qua máy khác (nếu có mạng nội bộ) để thiết lập unhidden.
Chúc bạn show được "con cưng" nhé!

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Hic hic vào control panel thì Folder options nó cũng lặn luôn, hic hic còn mạng nội bộ thì pó tay vì máy này là máy cá nhân ở nhà em chứ ko phải máy công ty. Anh còn cách nào cứu vãn nữa ko.
@WhoamI: bác đi trước có kinh nghiệm rùi, bác đã biết cách cứu vãn trường hợp này chưa giúp em với.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hehe, vậy là tui là ân nhân của 2 người cơ đấy
Start > Run . Gõ vào gpedit.msc
Ở của sổ hiện ra, dò ở khung bên trái : User Configuration > Administrative Temple > Windows Components > Windows Explorer, bấm đúp chuột lên hàng chữ Removes the Folder Options menu item from the Tools menu, bấm chọn Not Configured hoặc Disabled và bấm Ok

Xong rùi đó, nhớ gửi quà cám ơn vì đã giúp "con cưng" của ông nha ông Hòang.

Có gì pm cho tui

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Cảm ơn anh Nam và anh Cường nhiều nha em đã giải quyết xong rồi. Mẹc xi.
To ông Nam: Ông muốn quà gì đây? Chắc là miễn có quà là được chứ gì :freddy:như vậy nhé :beer: Cảm ơn nhiều nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA