Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an
Ðề: Thi công chức kho bạc

mình cũng mới vào thôi mà. ok . có gì ok nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhienaof

Sơ cấp
7/10/11
10
0
0
hn

KBTW vừa gọi, chuẩn bị tuần tới đi làm thôi, lo ghê

U

uha20

Guest
7/5/12
1
0
1
viet nam

bạn nói vậy thôi chứ ai mà chẳng mún ra trường làm đúng chuyên ngành mình học. mình chỉ thắc mắc là không biết có luân phiên luân chuyển thôi chứ pạn làm gì mà nói nặng với mình ghê vậy. đồng nghiệp cả mà.

N

nomessamro

Sơ cấp
13/10/11
35
0
0
Việt trì

lâu lâu mới vào webketoan,mình đi làm rùi mà chưa đc phân việc chính thức,mới làm sơ bộ nhập ct thu chi linh tinh,mãi mà chả đc cấp user

acc 116 ơi.KB đc rút âm tiền phải k nhỉ.nghe nói lãi cao lắm :D

Sửa lần cuối:
N

nomessamro

Sơ cấp
13/10/11
35
0
0
Việt trì

tháng 6 mới có hiệu lực nên tháng 5 ko lãnh lương đó, tháng 6 tính lương mới và truy lãnh tháng 5

chuẩn k cần chỉnh,tính lương cũ thấy nản quá acc116 à nhưng ks vạn sự khởi đầu nan,acc116 làm quen nhé,b sinh năm bn?mình 87(nam)

H

hanhthuat

Sơ cấp
8/9/11
22
0
0
Long an

lam ke toan o huyen luc ranh. luc ban ah.minh cung dang lam o huyen ne, huyen nho nen ranh. cong viec minh thay thu vi ma.ko phuc tap lam dau.lam quen la ghien do( nghe may co noi) hihi..

suri kem

suri kem

Sơ cấp
26/10/11
30
0
0
34
Ninh Thuận

Các bạn mới vào KB làm thế nào rồi nhỉ! Có bạn nào mới vào làm bên Kế toán ko? cho mình hỏi mới vào làm những việc gì vậy?dạo này diễn đàn vắng quá, các bạn đi làm rồi nếu rảnh thì vào diễn đàn "tám" với.mình thì chắc t6 mới vào làm, hôm nay mới vào nộp hs. mình thấy KB tỉnh đông người quá, còn ở huyện thì có vài người thôi, mình nghe nói làm kb tỉnh sướng hơn vì mỗi người làm 1 cv, còn ở dưới huyện thì 1 người kiêm nhiều việc lắm đúng ko các bạn
mìh làm kế toán ở kb tỉh nè,làm fụ tùm lum bạn à,vì mìh chưa có user nên chưa đc làm chíh thức,chỉ dc fụ thui.làm kế toán thu(thu thuế,nộp fạt jao thôg),chi(thanh toán điện tử,rút dự toán..),còn fải làm tổg hợp nữa(sắp xếp chứg từ,chấm..).nói chug mới vào họ bắt làm cho bit hết.thág 6 này tỉh mìh triển khai TABMIS nên có lẽ sẽ cực hơn nhìu.

Mình có đứa bạn mới đỗ công chức vào KB Thị xã đợt vừa rồi. Có bố làm ở đó. Mới vào mà không bị mất 6 tháng thử việc hay gì đó ( theo bạn đó nói). Làm 1 tháng mà có chế độ nghỉ thai sản như bình thường. Lương đã hơn 4 triệu rồi. Khủng thật
có thể là bạn của bạn đã từg làm kế toán cho nhà nước(tư nhân thì k dc nha) nên k fải tập sự nữa mà vào làm chíh thức lun.nếu như lươg mới thì chắc cũg cở đó đó,vì dc hưởg lươg100% lun mà.

H

HuyKetoanno1

Sơ cấp
20/3/12
39
0
0
38
Phú Thọ

Các bạn xét tuyển 1/6 đi làm nhé.Chúc mừng mọi ngừoi.

D

duigaran

Sơ cấp
16/3/12
11
0
0
Can Tho

minh lam lltp tu ngay 5.4 toi ngay 11.5 moi lay dc. cung phai nho va. kho het suc.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Mình có đứa bạn mới đỗ công chức vào KB Thị xã đợt vừa rồi. Có bố làm ở đó. Mới vào mà không bị mất 6 tháng thử việc hay gì đó ( theo bạn đó nói). Làm 1 tháng mà có chế độ nghỉ thai sản như bình thường. Lương đã hơn 4 triệu rồi. Khủng thật

mình đảm bảo ko có chuyện đó. cơ quan còn theo qui chế của toàn ngành, ko phải có người thân làm là được hưởng ưu tiên, mình nghĩ có thể bạn đó đang ở trong trường hợp nào đó, mới được như thế. Nếu người đó có đi làm ngoài và nộp bảo hiểm 6 tháng thì nghỉ thai sản là chuyện bình thường thôi, lương trên 4tr thì mình ko bao giờ tin

các bác cho hỏi, tốt nghiệp đại học hệ liên thông không dc tham gia thi tuyển vào ngạch dành cho đại học đúng k?chỉ dc tham gia các chỉ tiêu dành cho cao dang thoi thi phải.hic

mình nhớ năm mình thi ko đòi hỏi chính qui hết, chỉ có tphcm và hà nội là chính qui, ko biết bây giờ thế nào, kho bạc đa số tuyển đại học, cao đẳng thì xét tuyển kiểm ngân, mà ngành kho bạc đang xây dựng kế hạch là bỏ hệ thống kho quỹ, sau này sẽ ko còn giao dịch tiền mặt, chỉ chuyển ngân hàng thôi

lâu lâu mới vào webketoan,mình đi làm rùi mà chưa đc phân việc chính thức,mới làm sơ bộ nhập ct thu chi linh tinh,mãi mà chả đc cấp user

acc 116 ơi.KB đc rút âm tiền phải k nhỉ.nghe nói lãi cao lắm :D

hả, sao rút âm được, ko có dự toán và số dư thì làm sao mà rút, phần mềm ko cho bạn rút đâu, mà lãi gì nữa ta, kb có cho vay đâu mà lãi???

còn cái user ráng chờ 1 tháng là sớm đó

Nghe nói tháng 6,7 KBNN thi á, người đỗ mới đi làm sao mà thi nhỉ ?

chưa có thông báo tuyển mà thi gì chời, mình nghĩ cuối năm lận

tai sao lai truy thu 0.6 lai nhi? co khi nao huyen minh gan bien gioi nen duoc nhan ko?

qui chế ghi vậy rồi, biết sao, mình nghĩ bạn nên hỏi lại, mình nhớ trong qui chế ko hề nói vùng nào được hưởng và ko được hưởng.

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

chuẩn k cần chỉnh,tính lương cũ thấy nản quá acc116 à nhưng ks vạn sự khởi đầu nan,acc116 làm quen nhé,b sinh năm bn?mình 87(nam)

mình đang điên đầu đây, tháng 5 lên lương tối thiểu mà ko chi, tháng 6 truy lãnh, vừa truy lãnh lương, vừa truy lãnh pc công vụ, rồi rút bảo hiểm. Đã vậy, nhỏ bạn của mình vào biên chế tháng 5, mà giờ mới có quyết định, mình phải truy lãnh cho nó 15%, mình đang rối tum lên đây, chẳng biết đường nào mà lần, cũng may là chỉ truy lãnh lương thôi, nếu mà truy lãnh mấy khoản làm thêm giờ, và phụ cấp này nọ theo mức lương tối thiểu chung mới, chắc die quá.
mình sn 88, nữ, nick: vhqt116@yahoo.com.vn, mail trong cơ quan hanhttm@vst.gov.vn

R

ruacon11223344

Sơ cấp
22/3/12
23
1
0
35
tiền giang

làm ở tỉnh ko có sướng đâu, có phòng tổ chức là ok thôi, những phòng khác phòng nào cũng cực, bạn thử làm ở huyện thời gian đi, rồi về tỉnh làm, bạn sẽ thấy được nó cực thế nào, nhất là thời gian ko đi trễ về sớm được. Mình làm kb tp, gần tỉnh nên qua 5h mới được về, các bạn ở huyện mới 4h30 lót tót đi về rồi.

mh lam o huyen ne ac116 oi, sag 7h la vo roi 11h30 moi nghi,la mh moi vo chua co viec nhiu nen nghi som do, chiu 1h30 toi 5h, may co chu o day lam vat va lam,nhug ma tha vat va vay ma k chan,chu lam nha nuoc ma o khong wa thi chan lam...

Q

quynhmaidoan

Sơ cấp
1/5/12
18
0
0
Gia Lai

sunflowergl, nththy, các bạn ở gia lai ơi. cho mềnh làm quen nhá, các bạn có nick facebook ko, tụi mình lập nhóm KBNN Gia lai, có gì ăn chơi, đập phá(^=^), hỗ trợ lẫn nhau nhé, Thanh niên mòa, lập hội đi

Bạn ở Ninh Thuận hả,mình ở GL nà, chắc cũng T6 mới đi làm quá, đợi dài cổ. Các bạn có facebook thì đăng lên nha. Face của mình nè: Angela Hannah
Có nhóm KBNN các tỉnh đó. các bạn tham gia nhé

K

kiendumuc

Sơ cấp
30/8/11
18
0
0
33
đà nẵng

bạn ở gia lai ah, mình ở kon tum,hình như trong diễn đàn ko có ai kon tum cả, buồn :(, gl thág 6 mới đi làm hả bạn, ở mình đi làm hết rồi nè

N

nomessamro

Sơ cấp
13/10/11
35
0
0
Việt trì

mình đang điên đầu đây, tháng 5 lên lương tối thiểu mà ko chi, tháng 6 truy lãnh, vừa truy lãnh lương, vừa truy lãnh pc công vụ, rồi rút bảo hiểm. Đã vậy, nhỏ bạn của mình vào biên chế tháng 5, mà giờ mới có quyết định, mình phải truy lãnh cho nó 15%, mình đang rối tum lên đây, chẳng biết đường nào mà lần, cũng may là chỉ truy lãnh lương thôi, nếu mà truy lãnh mấy khoản làm thêm giờ, và phụ cấp này nọ theo mức lương tối thiểu chung mới, chắc die quá.
mình sn 88, nữ, nick: vhqt116@yahoo.com.vn, mail trong cơ quan hanhttm@vst.gov.vn
uhm.t cũng thấy lằng nhằng lắm,ông kế toán chỗ tớ đang điên đầu vì vụ lương mới này đây,chưa kể giáo viên,quân đôi...ra rút lương nữa,nói chung là lằng nhằng lắm:D

Q

quynhmaidoan

Sơ cấp
1/5/12
18
0
0
Gia Lai

thi cái gì đó bạn ơi

Q

quynhmaidoan

Sơ cấp
1/5/12
18
0
0
Gia Lai

ủa, bạn ở KonTum à, thấy ghi địa chỉ ở Đà Nẵng, tưởng ở đó chứ, Kon tum đi làm tuần này là tuần thứ hai rùi, Gl lâu quá à. Mà bạn có địa chỉ face hay yahoo ko, co gì hỗ trợ nhau với, chứ mỗi lần vào diễn đàn phải tua lại mấy trang cũ oải quá

K

kiendumuc

Sơ cấp
30/8/11
18
0
0
33
đà nẵng

facebook của mình là Du Mục, bạn add đi có j nc cho vui,pạn làm thág 6 là khỏe á, xong tabmis rồi nên đỡ,chứ làm tháng này đuối lắm

Q

quynhmaidoan

Sơ cấp
1/5/12
18
0
0
Gia Lai

sao lại khỏe được, lúc đó mình lại lọ mọ tabmis ấy chứ, mà gl qua đợt tập huấn cho cán bộ Kb ròi, mà nhìu Du Mục quá ko bít cái nào hít hà,
Face của mìh là Angela Hannah, nghề nghiệp Chuyên viên KBNN, Gia lai,Gia lai,

Sửa lần cuối:
O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM

Trời ui/ sao lương t5 lên thì đầu tháng 5 tính lương mới cho người ta đi/ ai biểu tính lương củ chi? thì giờ ngồi tính lại đi/ hihihihihihi Bên mình tính lương mới nen ko sao/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA