Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
L

luuluylong

Trung cấp
25/8/12
70
0
0
ha noi
Ðề: Thi công chức kho bạc

thi mà có bài tập như vậy là mình out chắc lun.hix

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoahongxanh2910

Sơ cấp
7/5/12
26
1
0
Nam Dinh
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

Các bạn ơi. Mình thi ngạch kiểm ngân. Ko biết là phỏng vấn nhwngx vấn đề gì nữa. Mà chắc là phỏng vấn thì tiêu cực hết rồi làm sao người ngoài vào được nữa

T

tvy

Guest
4/9/10
1
0
1
tp ho chi minh

Bạn gửi nôi dung ôn thi cho minh vơi nha, mail vythao08@gmail.com. Thanks ban nhiu!

M

muada1191

Sơ cấp
10/9/12
5
0
0
Hà nội
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

mọi người ai có tài liệu gì cho mình xin với, đang hoang mang quá, mail của mình là giangdothi50@gmail.com
cảm ơn mọi người nha:)

T

tien217a3

Sơ cấp
10/9/12
32
0
0
33
hung yen

ngoài bắc này thi tất cả ở Hà nội hả mọi người hay tỉnh nào thi tỉnh ấy nhỉ?

M

monster2191

Sơ cấp
9/8/12
25
0
0
34
Thanh Hóa

ngoài bắc thì thi chung bạn ak. Mỗi năm một địa điểm. Năm 2010 thì thi vĩnh phúc, năm ngoái thi ở thái nguyên. Chẳng biết năm nay thi ở đâu nữa
ngoài bắc này thi tất cả ở Hà nội hả mọi người hay tỉnh nào thi tỉnh ấy nhỉ?

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Năm nay khi nào thi và thi chỗ nào các bạn nhỉ ? Đi nộp hs hỏi anh chị nói cuối tháng 10 này, hic. Nhanh thế, hy vọng đầu tháng 11 mới thi để không trùng với ngạch khác. Lại còn phải đi xa nữa, hic, tốn kém quá...

C

chaungocdiem

Trung cấp
31/5/12
70
0
0
34
Sóc Trăng

kế toán viên thì học luật kế toán và gì nữa không câc bạn, nghị định, thông tư gì không?

T

tramyminhon

Sơ cấp
7/1/12
7
0
0
34
thanh hóa

đề thi kế toán viên và chuyên viên năm ngoái có khác nhau ko các bạn. nếu khác các bạn cho mình xin đề kế toán viên năm ngoái nhé

L

loan1811

Sơ cấp
13/9/11
7
0
0
ha noi

ở Luật kế toán mình thấy ghi thời gian lưu trữ tài liệu kế toán có 3 loại: tối thiểu 5 năm, tối thiểu 10 năm và vĩnh viễn. Còn hình như trong chế độ kế toán NSNN và NV kho bạc thì là: tối thiểu 5 năm, tối thiểu 15 năm và vĩnh viễn. Nếu có câu hỏi là Thời gian lưu trữ tối thiểu kho bạc thì mình chọn theo luật kế toán hay theo chế độ kế toán... mọi ng nhỉ?

B

buithuydaiviet

Guest
4/4/09
1
0
0
40
Thái Bình

Tài liệu thi ngạch lưu trữ viên của cục thuế
Các bác ơi, có bác nào có tài liệu ôn thi về ngạch lưu trữ viên của cục thuế không? mình tìm mãi mà ko có.

M

monster2191

Sơ cấp
9/8/12
25
0
0
34
Thanh Hóa

tớ nghĩ là theo chế độ kế toán NSNN và NV KBNN ^^
ở Luật kế toán mình thấy ghi thời gian lưu trữ tài liệu kế toán có 3 loại: tối thiểu 5 năm, tối thiểu 10 năm và vĩnh viễn. Còn hình như trong chế độ kế toán NSNN và NV kho bạc thì là: tối thiểu 5 năm, tối thiểu 15 năm và vĩnh viễn. Nếu có câu hỏi là Thời gian lưu trữ tối thiểu kho bạc thì mình chọn theo luật kế toán hay theo chế độ kế toán... mọi ng nhỉ?

M

minh ton

Sơ cấp
3/1/11
5
0
0
33
vietnam

hướng dẫn thi hành luật ngân sách là nghị định 60/2003/NĐ-CP mà bạn

đề thi này không phải đâu bạn ơi,ko có bài tập gì cả,tất cả chỉ là học bài thuộc thôi à

Sửa lần cuối:
P

phonghvtc

Sơ cấp
23/8/12
6
0
0
34
hà nội

có bác nào biết bao giờ thi không a?

H

HuyKetoanno1

Sơ cấp
20/3/12
39
0
0
38
Phú Thọ

Ban nao muon co tai lieu thi cong chuc kho bac lien he voi to nhe.Minh vua vao nam vua roi.hi

K

Kem ngon

Trung cấp
21/8/12
131
0
0
Ha Noi, Vietnam

Trong luật ghi rõ ràng là chứng từ kế toán sử dụng trực tiếp để ghi sổ KT.... lập BCTC năm( chứ không phải tháng quý).Với cả còn có t/h ngoại lệ mà. Nếu ko noi j thì t chọn theo luật, còn nếu hỏi trong KBNN thì t trả lời theo NV KBNN
Tiện thể cho t hỏi luôn về thời hạn công khai báo cáo tài chính : khoản 2 điều 33 Luật hình như hơi mâu thuấn với khoản 1 điều 30 NĐ 128.Giải thích ntn nếu họ hỏi câu này các bạn nhỉ???

T

thanhphong520

Sơ cấp
8/7/12
5
0
0
Hải Dương

Ban nao muon co tai lieu thi cong chuc kho bac lien he voi to nhe.Minh vua vao nam vua roi.hi

Bạn ui, có kinh nghiệm thi thế nào thì chia sẻ nha. Thấy bạn ở Phú Thọ nên không qua mượn tài liệu được rùi. Bạn học các điều luật theo cách nào cho dễ nhớ vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA