Mỗi tuần một chuyên đề

Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
P

phthanhhoai

Sơ cấp
12/9/10
6
0
0
Khanh Hoa
Ðề: Thi công chức kho bạc

Mình thi ở Bình Dương nè, bạn newkid2202 là girl hay boy?

Tại t cũng ko hiểu bạn í hỏi j ... t nghĩ là môn nghiệp vụ là môn thi của bên chuyên viên ngiệp vu :p ... chứ không có pải là nghiệp vụ thực hành hay nghiệp vụ định khoản đâu nha:)

Theo mình thì
Câu 2 : Đ 51, 52 nđ 60
Câu 4 trả lời theo đ31,32 của nđ 128 chứ không phải 129 đâu... NĐ 129 chỉ áp dụng cho hđsxkd thôi
Câu 5 thì trong VB kèm QĐ 120 ( là của qđ 24 bạn đọc sau sửa đổi đó)

Mình đồng ý với kemngon, thi KBNN chỉ học NĐ 128 thôi

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phonghvtc

Sơ cấp
23/8/12
6
0
0
34
hà nội

các bác cho e hỏi phần trắc nghiệm có phải giải thích không a??

H

huenguyentb

Trung cấp
20/8/11
69
0
0
thaibinh

minh cung dang la cong chuc tap su cua kho bac ma thay chan qua.ban cho minh nick chat dc k?

mình cũng là công chức tập sự đây nhưng ko đến mức chán qúa, công việc cũng ko có gì bận mải lắm, chắc tại mình ko ở phòng kế toán nên công việc ko nhiều.

các bác cho e hỏi phần trắc nghiệm có phải giải thích không a??

trắc nghiệm ko phải giải thích nhé, chỉ tích vào đáp án mình chọn thôi.

Mình thi ở Bình Dương nè, bạn newkid2202 là girl hay boy?

Mình đồng ý với kemngon, thi KBNN chỉ học NĐ 128 thôi

đúng rồi, đấy là NĐ 128 chứ ko phải 129 nhé, các bạn cẩn thận khi chọn tài liệu học, học nhầm là toi đấy.

chắc rớt tiếp wá,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Năm ngoái mình thấy nick này tham gia diễn đàn rất tích cực, hiiii. cố lên bạn,

Sửa lần cuối:
N

ntsm

Sơ cấp
28/4/10
6
0
0
32
hà nội

Theo mình thì
Câu 2 : Đ 51, 52 nđ 60
Câu 4 trả lời theo đ31,32 của nđ 128 chứ không phải 129 đâu... NĐ 129 chỉ áp dụng cho hđsxkd thôi
Câu 5 thì trong VB kèm QĐ 120 ( là của qđ 24 bạn đọc sau sửa đổi đó)

T cũng nghĩ như bạn, nhưng VB kèm qđ 120 thì t ko rõ, t còn chưa đọc qua cái này . bạn nào có cho t xin với ?

H

heo vit

Sơ cấp
9/11/10
14
0
0
35
hanoi

T cũng nghĩ như bạn, nhưng VB kèm qđ 120 thì t ko rõ, t còn chưa đọc qua cái này . bạn nào có cho t xin với ?

Quyết định 120/2008 là thay thế cho quyết định 24/2006 bạn à

M

miumiumin

Sơ cấp
10/10/12
16
0
0
Hà Nội

có bạn nào thi KBNN mà có giấy báo chưa? Giờ này chưa có giấy báo là sao nhỉ?

L

longhairdieu

Trung cấp
15/8/12
52
0
6
Nghệ An

Bạn nào thi ở Đà Nẵng thì đặt phòng ở khách sạn Hoàng Lan đi :) mình vừa gọi điện đặt phòng ở đó,cũng gần trường thi ah :)

cậu ơi, cho mình sdt khách sạn đó được ko, mà giá phòng ở đó thế nào vậy cậu.

M

maixanh88

Guest
27/7/11
1
0
0
Hải Phòng

Bạn nào có tài liệu và đề thi năm trước không cho tớ xin được không.
T thi chuyên viên tin học mà không biết thi sao nữa.
Các bạn gửi vào mail : maixanh88@gmail.com cho t xin nhé.

Cám ơn các bạn

N

Ngouyenuyen

Sơ cấp
27/5/12
8
0
0
Tp hcm

Học không kịp rồi các bạn ơi. Có bạn nào chia sẻ tủ ko? Chuyên đề 16 có cần học không mọi nguời. Thấy thi kb hay ra chuyên đề 17. Phần nsnn học chỗ nào đây. Chúc các bạn và tôi may mắn.

C

canhdonglua

Guest
15/10/12
4
0
0
Đồng Tháp

Có bạn nào kiếm phòng trọ ở Vĩnh Long không vậy? Nếu có thì cho mình địa chỉ.
Các mem học bài hết chưa vậy? Bây giờ tôi không nhớ ra cái gì hết, điều này qua điều kia? ec...ec...
Chắc đem tài liệu vô mà lật quá, học hết nổi rồi.

D

dominhngoc139

Sơ cấp
19/8/12
19
0
0
33
hà nội

11. BTC quyết định chế độ tiêu chuẩn chi
12. Chi dự toán ứng trước 20%
13. Kế toán là việc.....
14. Phương pháp kế toán là ....
15. Đơn vị kế toán được chi tiết tài khoản kế toán
16. 1 đơn vị kế toán chỉ có 1 hệ thống sổ kế toán
17. đơn vị tính trong kế toán là tiền và hiện vật
18. Kiểm kê là...
19. Hoạt động thu chi NS là đối tượng kế toán
20. Chứng từ điện tử được xem là chứng từ kế toán khi....
21. Phát hiện sửa chữa sổ kế toán bằng máy
22. Bộ phận kế toán đc tổ chức thành bộ phận giao dịch và tổng hợp
23. tổng GĐ KBNN đc bổ sung tài khoản kế toán bậc 3
24. Đối tượng kế toán NS và hoạt động kho bạc là các khoản thanh toán trong kinh doanh
25. Giao dịch điện tử (lưu tr ữ, theo dõi)
bạn ơi, câu 11 sao tớ đọc trong điều 10 NĐ 60 là chính phủ quyết định chế độ chi ngân sách quan trọng rồi chính phủ giao thủ tướng chính phủ hoặc Bộ Tài chính quyết định chế độ tiểu chuẩn chi trong từng trường hợp.
với lại cho tớ hỏi câu 23 ấy là ở văn bản nào được ko? vì tớ đọc trong quy định 120 là được bổ sung tài khoản bậc 2, 3.
mình cảm ơn nhé

K

Kem ngon

Trung cấp
21/8/12
131
0
0
Ha Noi, Vietnam

Bây giờ thi cái gì cũng có cửa sau cả bạn à. Tuy nhiên chỉ cần mình xuất sắc thì vẫn đỗ thôi 1 môn 9 điểm thì sẽ có 1 slot thôi
Hài...Mỗi môn 9 điểm với tui... là không tưởng.. Bánh mì kẹp thit với Xinthanhcong học thuộc bí quyết ntn thế?? Học hiểu thì ok chứ thuộc đc vàng mắt quá :(
bạn ơi, câu 11 sao tớ đọc trong điều 10 NĐ 60 là chính phủ quyết định chế độ chi ngân sách quan trọng rồi chính phủ giao thủ tướng chính phủ hoặc Bộ Tài chính quyết định chế độ tiểu chuẩn chi trong từng trường hợp.
với lại cho tớ hỏi câu 23 ấy là ở văn bản nào được ko? vì tớ đọc trong quy định 120 là được bổ sung tài khoản bậc 2, 3.
mình cảm ơn nhé
Nguyên văn câu hỏi là ntn bạn ạ:
C11: CQ quyết định mức chi, tỉ lệ và tiêu chuẩn cho các bộ, cq ngang bộ : đ.án là BTC
C23: CQ quyết định tài khảon bổ sung cấp 3 trong kt nsnn và hđ nghiệp vụ kbnn : đ.án là TGĐ KBNN

P

phonghvtc

Sơ cấp
23/8/12
6
0
0
34
hà nội

cho mình hỏi thi chuyên viên nghiệp vụ thì chỉ cần học luật NSNN và nghị định 60 đúng không a?

B

banhmikepthit

Sơ cấp
16/1/11
36
1
0
Hà Nội

Hài...Mỗi môn 9 điểm với tui... là không tưởng.. Bánh mì kẹp thit với Xinthanhcong học thuộc bí quyết ntn thế?? Học hiểu thì ok chứ thuộc đc vàng mắt quá :(

Nguyên văn câu hỏi là ntn bạn ạ:
C11: CQ quyết định mức chi, tỉ lệ và tiêu chuẩn cho các bộ, cq ngang bộ : đ.án là BTC
C23: CQ quyết định tài khảon bổ sung cấp 3 trong kt nsnn và hđ nghiệp vụ kbnn : đ.án là TGĐ KBNN

tại tớ xem điểm trúng tuyển mỗi năm thấy toàn 320 điểm trở lên thì bét cũng phải được 8 điểm 1 môn. nên tớ nói 9 điểm là trúng là đúng mà

M

miumiumin

Sơ cấp
10/10/12
16
0
0
Hà Nội

mình cảm ơn nhé
hj, tớ cũng ko để ý, vì đề này năm ngoái bạn mình thi đưa cho mình post lên cũng chưa đọc lun :)

T

tuanlinh10101989

Guest
9/4/11
1
0
0
ninh binh

hello samsam20.bạn đặt n2 tên gi zay?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA