Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
L

lehuyen1511

Sơ cấp
23/6/11
5
0
0
34
phú yên
Ðề: Thi công chức kho bạc

trời, ai có biết chính xác là chừng nào có quyết định không nhỉ, jo mình k biết có nên nghỉ việc không, mình đã hết hạn thử việc, jo ngta bảo kí hợp hồng, phân vân wa!!sao số tui khổ thế không biết!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sieunhan2503

Guest
24/11/11
10
0
0
35
Hải phòng

0977.593.778 sr bạn vì mình cho nhầm số, số này nhé, bạn gọi thử xem.
Tớ gọi cho c ấy rồi, chị ấy bảo là chưa có quyết định đâu, thật ra là chị ấy có ng quen nên hỏi được thôi, với lại đấy cũng mới chỉ là phỏng đoán vì hiện tại ở Hp chỉ có 2 huyện đó là đang thiếu ng.
Mãi mà chả có thông tin gì cả, chán chết

H

huenguyentb

Trung cấp
20/8/11
69
0
0
thaibinh

Tớ gọi cho c ấy rồi, chị ấy bảo là chưa có quyết định đâu, thật ra là chị ấy có ng quen nên hỏi được thôi, với lại đấy cũng mới chỉ là phỏng đoán vì hiện tại ở Hp chỉ có 2 huyện đó là đang thiếu ng.
Mãi mà chả có thông tin gì cả, chán chết

thế mà chị ấy bảo là có quyết định như đúng rồi ấy, làm mình tưởng thật. hix. bao nhiêu con người chờ đợi mòn mỏi, người đỗ thì thấp thỏm lo người phúc khảo được, người phúc khảo thì hy vọng mình được lên, haizzzza.
càng chờ càng mệt, tỉnh mình tổ chức thi mà ko biết có nên thi ko đây, chỉ tiêu thì ít mà người đang hợp đồng thì nhiều. :sad:

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

ah!bạn acc116 gì đó oi! tui thấy bạn biết nhiều thông tin về KB, vậy bạn làm gì và ở đâu trong KBNN hả! ( xin lỗi vì là thành viên nhưng mình không hay lên mạng lắm! có gì thông cảm!!! ) thanks !!!!

mình thi được trước mấy bạn đó, mình thi 2 ngành, kb kêu trước nên đi làm luôn. Mình làm ở Tiền Giang

T

thanhhuyenkto

Sơ cấp
21/10/11
17
0
0
34
Hà Nội

bạn ui, hôm trước mình mới làm ở Sở tư pháp HN lệ phí tăng lên 200k rùi.hxhx. tăng từ đầu tháng 2 hay sao ý. hsinh, sviên thì ít hơn mà chúng mình đâu fải thuộc dạng đó. Mà bạn ko fair photo SHK và CMT trước đâu vì vào đó fair điền 1 bản mẫu of ngta. Rùi họ bảo đi photo luôn sổ hộ khẩu và CMT mỗi loại 2 bản, cái mẫu kia 1 bản. thế là xong về lấy giấy hẹn liền.

N

nhungtc111

Sơ cấp
5/1/11
34
0
6
36
Nghệ An

Đã bảo là cái này chỉ dành cho COCC thôi, ai kêu ham hố làm gì, ráng chịu đi. Điểm thi bị huỷ hết rồi

Bạn lấy thông tin này ở đâu, có chắc chắn ko vậy. Thỉnh thoảng lên comment mấy câu làm dân tình hoang mang quá, mọi người đang chờ sốt hết cả ruột đây. 1 kỳ thi tổ chức mất hơn nửa năm, bao nhiêu kinh phí bỏ ra, nếu là thi rồi bây h lấy thêm chỉ tiêu hủy thì còn có thể, đây là thi lấy lần 1 chứ có phải lấy bổ sung đâu.

quiams04

quiams04

Trung cấp
27/12/08
64
0
0
TP Quy Nhơn, Bình Định

Bạn lấy thông tin này ở đâu, có chắc chắn ko vậy. Thỉnh thoảng lên comment mấy câu làm dân tình hoang mang quá, mọi người đang chờ sốt hết cả ruột đây. 1 kỳ thi tổ chức mất hơn nửa năm, bao nhiêu kinh phí bỏ ra, nếu là thi rồi bây h lấy thêm chỉ tiêu hủy thì còn có thể, đây là thi lấy lần 1 chứ có phải lấy bổ sung đâu.

Bạn đừng có tin lời bạn pro62, nói linh tinh đó, làm gì có chuyện thích huỷ là huỷ được bạn.

K

kichi2009

Sơ cấp
15/10/11
14
0
0
binh thuan

Bạn đừng có tin lời bạn pro62, nói linh tinh đó, làm gì có chuyện thích huỷ là huỷ được bạn.

Đúng rồi đó, đừng tin lời bạn pro62, bạn đó toàn nói những câu nhãm nhí suốt từ bữa tới giờ, bạn im đi cho mọi người nhờ. Người khác đang sốt ruột bạn lại như zậy thật không hay ho tí nào

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

mấy bạn chờ kb đâu có bằng thuế đâu, kb là nhanh lắm rồi, ngày xưa nếu kb ko kêu làm trước thì mình đã qua thuế làm rồi. Ráng 1 tháng nữa đi. Mà họ đang xây dựng kế hoạch tuyển 2012 đó, chắc cuối năm tuyển tiếp.

ntphong1986

ntphong1986

Sơ cấp
15/2/12
38
0
0
37
Sóc Trăng

tôi đồng ý với bạn quiams04, danh sách điểm thi cũng đã công bố rùi sao mà thay đổi dc, đúng ko? ko có chuyện và cũng ko ai có thể đổi trắng thay đen dc đâu. Đây là lúc chúng ta phải kiên nhẫn và toàn thể các bạn trong diễn đàn chúng ta phải đoàn kết và an ủi giúp đở lẫn nhau, ko nên gây hoang mang cho nhau. Với thái độ như của bạn Pro62 thì tôi nghỉ nếu có một ngày bạn dc vào làm công chức kho bạc thì bạn cũng sẽ theo lề lối làm việc chậm trễ và tiêu cực thôi, để sau đó đàn em chúng ta lại chỉ trích chúng ta là nhân viên nhà nước thường tiêu cực và cứ thế tiếp diễn. Tôi nhân danh một thành viên trong diễn đàn đề nghị diễn đàn chúng ta hãy tẩy chay bạn pro62!

L

levancanh

Sơ cấp
19/4/10
29
0
0
thanh hoa
Re: Ðề: Thi công chức kho bạc

mấy bạn chờ kb đâu có bằng thuế đâu, kb là nhanh lắm rồi, ngày xưa nếu kb ko kêu làm trước thì mình đã qua thuế làm rồi. Ráng 1 tháng nữa đi. Mà họ đang xây dựng kế hoạch tuyển 2012 đó, chắc cuối năm tuyển tiếp.

Đúng, chính xác là thuế còn lâu hơn kho bạc nhiều! mà bạn ac116 làm ở kho bạc rùi có tiếc bên thuế ko? thực sự bạn thi đỗ được 2 nơi như thế này quả là rất thông minh! khâm phục quá! tớ hi vọng khi đã có kết quả và đã đi làm rồi thì mọi người vẫn vào forum này để tiếp tục trao đổi kinh nghiệm làm việc nha! nhất là bạn ac116 đó! hope....

tôi đồng ý với bạn quiams04, danh sách điểm thi cũng đã công bố rùi sao mà thay đổi dc, đúng ko? ko có chuyện và cũng ko ai có thể đổi trắng thay đen dc đâu. Đây là lúc chúng ta phải kiên nhẫn và toàn thể các bạn trong diễn đàn chúng ta phải đoàn kết và an ủi giúp đở lẫn nhau, ko nên gây hoang mang cho nhau. Với thái độ như của bạn Pro62 thì tôi nghỉ nếu có một ngày bạn dc vào làm công chức kho bạc thì bạn cũng sẽ theo lề lối làm việc chậm trễ và tiêu cực thôi, để sau đó đàn em chúng ta lại chỉ trích chúng ta là nhân viên nhà nước thường tiêu cực và cứ thế tiếp diễn. Tôi nhân danh một thành viên trong diễn đàn đề nghị diễn đàn chúng ta hãy tẩy chay bạn pro62!
ôi, đánh kẻ chạy đi ko ai đánh người chạy lại bạn ah. Hãy để bạn pro62 cơ hội sửa lỗi nhé!

N

ngocgiau0110

Sơ cấp
20/1/12
38
0
0
Binh Duong

:052: Làm gì mà đòi tẩy chay nguời ta dzậy!

Các bạn cứ bình tỉnh! KB họ làm ăn rất có trách nhiệm! Họ làm gì cũng có lý do riêng của họ! Kết quả công bố trể cũng có lý do riêng! :052:

Nhưng mà trể quá cũng mệt thiệt:wall:

Tiêu cực xảy ra là điều không thể tránh khỏi, không chỉ riêng KB đâu? Nhưng KB họ có "xăm mình" cũng không dám làm "lộ liễu" quá đâu????

Chúng ta đã chờ gần 6 tháng rồi! Không lẽ có vài ngày (hoặc tuần) nữa không lẽ chờ không được, bởi vì trong "tình yêu" đợi chờ là hạnh phúc!!!:052:

H

hdl

Guest
17/2/12
17
0
0
36
Cao Bằng

có fai bạn la người xin đổi đề hôm thi k?mình tên Lụa.he khi nào có tin tức j thông báo cho mình bít với nhé!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Ðề: Re: Ðề: Thi công chức kho bạc

Đúng, chính xác là thuế còn lâu hơn kho bạc nhiều! mà bạn ac116 làm ở kho bạc rùi có tiếc bên thuế ko? thực sự bạn thi đỗ được 2 nơi như thế này quả là rất thông minh! khâm phục quá! tớ hi vọng khi đã có kết quả và đã đi làm rồi thì mọi người vẫn vào forum này để tiếp tục trao đổi kinh nghiệm làm việc nha! nhất là bạn ac116 đó! hope....
ôi, đánh kẻ chạy đi ko ai đánh người chạy lại bạn ah. Hãy để bạn pro62 cơ hội sửa lỗi nhé!

hi, có tiếc chứ bạn, tiếc vì mình đã học bài cực lực, thế mà khi đậu lại bỏ, tiếc là mình thích ngành thuế lại không đi làm. Đúng là người tính không bằng trời tính, có lẽ mình theo ngành kho bạc thôi.

Mình nghĩ bạn pro62 ko có ý xấu đâu, chắc tại tính nghịch chút, nói đùa mà đùa nhằm ngay người ta đang "hot" thế là ....:031:

K

kiendumuc

Sơ cấp
30/8/11
18
0
0
33
đà nẵng

chào mọi người, mình cũng đang có cùng tâm trạng vs mn trog topic này, hic, chờ lâu qá, mn đều đang chờ kết quả 'xét tuyển' đúng ko ah? Mình ở kon tum, vì mình thấy nh chuyện tiêu cực trong tuyển dụng rồi nên khi nge pạn j nói chỉ dành cho COCC, mình thật sự thót tim. Mình mún hỏi, làm thế nào để biết điểm phỏng vấn của mình? Vì mình đọc thấy có nhìu pạn đã bít điểm nhưng lại chờ phân việc, mình ko rõ chỗ này lắm, mong mn giúp đỡ ah! Cám ơn người đã lập ra topic này ^^

L

linhbeo89

Trung cấp
24/6/11
143
0
16
vinhcity

chào mọi người, mình cũng đang có cùng tâm trạng vs mn trog topic này, hic, chờ lâu qá, mn đều đang chờ kết quả 'xét tuyển' đúng ko ah? Mình ở kon tum, vì mình thấy nh chuyện tiêu cực trong tuyển dụng rồi nên khi nge pạn j nói chỉ dành cho COCC, mình thật sự thót tim. Mình mún hỏi, làm thế nào để biết điểm phỏng vấn của mình? Vì mình đọc thấy có nhìu pạn đã bít điểm nhưng lại chờ phân việc, mình ko rõ chỗ này lắm, mong mn giúp đỡ ah! Cám ơn người đã lập ra topic này ^^

mọi người đang chờ kết quả phúc khảo của thi tuyển bạn a, còn xét tuyển thì hình như là chưa có.

T

tamketoantn

Guest
10/2/12
1
0
0
36
Lai chau

thi làm mấy phần cơ bạn a. thi mon chung thì bạn học chắc luật cán bộ công chức, luật ngân sách và quản lý nhà nc ve kinh tế
Môn chuyên ngành thì bạn học kỹ luật Ngân sách, luật kế toán ý, trk mình thi lam bai cung tạm nhưng kq khong như minh ngi nen minh thay nan lam
co tin voi tieng anh nua
chuc b thi tot nha

H

hoai linh88

Guest
16/3/12
1
0
0
TT Huế

chào mọi ngưởi. mình rất vui dc làm quen với mọi người trong diễn đàn