Bảng kê tiền bằng Excel

• Thread starter gnurtel
  • Ngày gửi
gnurtel

gnurtel

Guest
Hiện nay hầu hết kế toán đều đã có máy vi tính, vậy thì tại sao khi nộp tiền chúng ta lại phải kê tiền bằng tay. Xuất phát từ ý tưởng đó tôi lập nên file excel này mong rằng nó cũng sẽ có ích cho các bạn
File này không dùng một chút macro nào và nó tự động hoàn toàn, các bạn chỉ việc nhập số lượng tiền vào và in ra (tuy nhiên hiện nay có một số ngân hàng không chấp nhận bảng kê tiền in ra - thế mới chuối chứ)
Mong nhân được góp ý của các bạn

Lưu ý: File này tôi đã đặt password bảo vệ, nếu các bạn không tự phá được nó thì đừng hỏi tôi nhé ... hic hic :leu: :leu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Đơn giản mà lại tiện dụng. Chỉ cú mỗi cái pass - chẳng biết :wall

gnurtel

gnurtel

Guest
Pass Quên mất rồi . ..
Bạn dùng cái Office Recovery mà lấy pass
Hiện tại tôi quên chưa cho tiền kim loại vào, các bạn thông cảm dùng tạm vậy nhé

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Bạn có ý tưởng ngộ nghĩnh và hay thật đấy, tui đã mở được PASS rồi và đã tìm hiểu xem cách viết "đọc số bằng chử" trên excel của bạn Tui co thể công bố được không ? 1b5b3b3b3b5b1 và hình như không tiện dụng lắm vì mỗi 1 file phải chèn sheet nầy vào thì mới chạy đựơc Dù sao cũng thành thật cám ơn bạn

gnurtel

gnurtel

Guest
Bạn cứ công bố thoải mái không có gì phải dấu cả, sở dĩ tôi đặt pass vì sợ nếu không khá về excel thì có thể làm hỏng nó đi
Cách đọc số thành chữ này chỉ có thể áp dụng trong trường hợp chỉ có một số duy nhất cần dịch, chẳng hạn như bảng kê tiền, hoặc bảng kê thuế ...
Còn nếu cần dịch nhiều thì phải dùng macro thôi bạn ạ

Cảm ơn về ý kiến của bạn

L

lts

Guest
13/4/04
32
0
0
Em rất thích bài này nhưng làm thế nào khi dùng pass thi cột Số tiền vẫn nhập được dữ liệu còn các cột khác không thể nhập được em đã thử nhưng không làm được. Và còn phần đổi số thành chữ không dùng Marco vẫn ra được em không làm dược chỉ cho em vơi. :thank :thank :thank

gnurtel

gnurtel

Guest
Bạn chọn format cell (Ctr-1) sau đó vào tab Protection bạn để ý Locked và Hidden
đọc hướng dẫn ở đó sẽ hiểu
Còn phần đổi số thành chữ thì bạn tự tìm hiểu nhé
:chuoi

L

lts

Guest
13/4/04
32
0
0
em làm được rồi cảm ơn nhiều nhé, nhưng vẫn không thể biết được phần chuyển đổi từ số sang chữ được giúp đi mà :thank :thank

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Cái này là do người ta Hide một sheet đi thôi, bác vào Format\Sheet\Unhide
Sau đó Unhide mấy cột ẩn lên là được

Nói chung là
hình như không tiện dụng lắm vì mỗi 1 file phải chèn sheet nầy vào thì mới chạy đựơc

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Cái này là do người ta Hide một sheet đi thôi, bạn vào Format\Sheet\Unhide
Unhide cái sheet đó lên Sau đó Unhide mấy cột ẩn lên là được

Nói chung là
hình như không tiện dụng lắm vì mỗi 1 file phải chèn sheet nầy vào thì mới chạy đựơc

:talk

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Gởi bạn Its ,
Trước tiên bạn vào format sheet để unhide sheet, bạn sẽ thấy được sheet viết riêng cho cái chuyện đọc số thành chử mà tác giả đã khéo cho ẩn lại còn cài pass để che các công thức không cho nó hiển thị trên thanh formula, pass thì tui đã nói phần trên rôi . Nói tóm lại file ke tien có vẻ đánh đố mọi người hơn là giúp đỡ . Cũng hay hay khi tự mình sẽ tìm ra những bí ẩn của tác giả, bạn còn phải để ý xem tác giả cũng chơi trò định dạng chử trắng bạn sẽ không nhìn thấy nếu bạn không chọn hết sheet hiện hành thì khó có thể biết, khi đã tìm ra rồi bạn sẽ tự đánh giá xem nó có tiện ích hơn dùng macro hay không ? Con đôi điều nữa bạn tự khám phá nhé . Chào

L

lts

Guest
13/4/04
32
0
0
em cảm ơn các thấy cô giáo em làm được rồi. hay nhỉ nhưng đúng là phải chèn sheet này mới làm được nhưng cũng không sao chịu khó một tẹo thôi mà. em sẽ áp dụng trong công việc của công ty. Chắc sẽ được khen thưởng đấy. em cảm ơn nhiều nhé rất rất nhiều. :thank :thank :thank :thank :thank :thank :thank

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
anh chị cho em xin password với.....

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Đọc kỹ bài của bạn thanhnhan53 đi bạn ơi

N

net_remote

Guest
23/11/03
38
0
0
Luôn luôn lắng nghe
Tôi muốn gởi lại file này cho các bạn nào muốn nghiên cứu, file này đã được mở khóa hoàn toàn. Các bạn nghĩ thế nào ?!

S

saobang86207

Guest
28/9/06
24
0
0
38
thai binh
thực hiện sổ kt như thế nào nhanh nhất

:DJ: thực hiện kế toán trên sxcel khi vào sổ kế toán làm thế nào nhập số liệu vào các bảng tổng hợp được khi ma chỉ có bang chi tiết (sử dụng cách nào tốt nhất vạy)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA