Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bằng HTKK 3.0.1

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Em bị giống trường hợp này ạ, nếu em nhập thử hóa đơn do DN tự đặt in thì ko baó lỗi nhưng hóa đơn mua của chi cục thuế thì PM hình như ko hiểu ạ? vd nhập các số hóa đơn viết sai (cách số hóa đơn) thì ko được ạ,

Các hóa đơn viết sai bạn phải viết các số cách nhau bởi dấu ;

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
Anh chị cho em hỏi:
hoá đơn em viết sai rùi bỏ(kẹp dô cuốn hoá đơn). Vậy những hoá đơn đó em kê khai ở phần hoá đơn đã xoá bỏ hay là phần hoá đơn huỷ ạ
Em cảm ơn

Hoá đơn đó là hoá đơn xoá bảo em a....

hai0485

hai0485

Sơ cấp
17/8/11
33
2
8
Tp.Hồ Chí Minh
Các bạn tư vấn giùm mình với
mình nghĩ cty mình thuộc cty siêu nhỏ nên nên 31/03/2011 mình không hủy hóa đơn và để sử dụng (trong đó tháng 04 có xuất 2 tờ hd, thang 08 có xuất 1 tờ hd, tháng 09 có xuất 2 tờ hd)mà hd giá trị rất nhỏ, giờ mình phát hiện ra mà không biét mức phạt bao nhiêu? mình cũng đã thu hồi tất cả hd đã xuất và đã làm biên bản hủy rồi.các bạn ơi hãy giúp mình với mình hoan mang không biết sao nữa.

H

huongduonghp

Trung cấp
26/3/11
93
1
6
hp
anh chị ơi công ty em quý I dùng hóa đơn cũ khi khai vào HTKK3.0.1 báo lỗi phần mẫu số và ký hiệu hóa đơn em phải làm sao bi giờ ạ

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
anh chị ơi công ty em quý I dùng hóa đơn cũ khi khai vào HTKK3.0.1 báo lỗi phần mẫu số và ký hiệu hóa đơn em phải làm sao bi giờ ạ
Em chọn loại hoá đơn là TT120 là ok

N

nguyenlinh102

Guest
23/10/11
3
0
1
HCM
A/c giúp e với, Em đang nhập báo cáo tình hình sử dụng HĐ trên HTKK3.0.1 mà phần ký hiệu hoá đơn của Vé MB điện tử thì ko có để nhập mà chỉ có số lượng, khi ghi lưu lại thì báo lỗi ko ghi được? Phải làm sao đây ah!

T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
cho e hỏi với ạ. hoá đơn e viết sai chưa xé liên rời quyển hoá đơn, e đã gạch chéo 3 liên thì khai là xoá hay huỷ ạ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
cho e hỏi với ạ. hoá đơn e viết sai chưa xé liên rời quyển hoá đơn, e đã gạch chéo 3 liên thì khai là xoá hay huỷ ạ?
Em ghi vào phần xóa bỏ. Lưu ý TT153/2010 không còn khái niềm xé ra khỏi cùi hay khỏi quyển chỉ phân biệt chưa giao hay đã giao khách hàng thôi.

Thân!

K

kimngan1518

Guest
12/10/11
2
0
0
Thanh Trì, Hà Nội
Ðề: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bằng HTKK 3.0.1

nếu bên cty bạn viết sai hay 2 bên lập biên bản tự hủy thì vẫn được coi là xóa, bạn chỉ kê khai vào ô hủy khi có thông báo với cơ quan thuế, còn lại tất cả trường hợp sai xót đều được coi là xóa. Hôm trước mình mới được anh chị bên thuế tư vấn.hihi....

N

nguyenvy1

Guest
6/9/11
1
0
0
34
quảng bình

*Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bằng HTKK 3.0.1
3. Các chỉ tiêu [15], [17], [19] phải nhập liên tục, các số cách nhau bởi dấu “;”. Trường hợp các số liên tục với nhau thì nhập cách nhau bởi dấu “-”.
cái chỉ tiêu số 3 này mình không hỉu.
có thể giải thích cho minh được không?

Sửa lần cuối:
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

*Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bằng HTKK 3.0.1
3. Các chỉ tiêu [15], [17], [19] phải nhập liên tục, các số cách nhau bởi dấu “;”. Trường hợp các số liên tục với nhau thì nhập cách nhau bởi dấu “-”.
cái chỉ tiêu số 3 này mình không hỉu.
có thể giải thích cho minh được không?
Nghĩa là có hủy hoặc xóa bỏ 10 số từ 01->10 thay vì mình gõ 01;02;03;....10 thì mình chỉ cần 01-10 là phần mền tự tính.

N

Newspace

Guest
22/5/07
32
0
6
Hanoi

Cách nhập là "không nhập gì hết". Mở Báo cáo hoá đơn quí ra, cứ thế bấm lệnh in, xong.

Xem kết quả:

Cái này là "đánh nước đôi" cho những DN chưa mua, chưa in hoá đơn nhưng không yên tâm vì vụ báo cáo hoá đơn :004:

Các anh chị cho em hỏi trường hợp đã làm báo cáo THSDHD quý 1-2011 và thủ tục hủy các hóa đơn tồn , khi làm báo cáo THSDHĐ quý 2 có phải kê khai số hóa đơn tồn ở quý 1 và số đã hủy ở quý 1 không ?
Rất mong được sự hướng dẫn, em xin cám ơn nhiều ạ .

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Các anh chị cho em hỏi trường hợp đã làm báo cáo THSDHD quý 1-2011 và thủ tục hủy các hóa đơn tồn , khi làm báo cáo THSDHĐ quý 2 có phải kê khai số hóa đơn tồn ở quý 1 và số đã hủy ở quý 1 không ?
Nếu hóa đơn tồn đã làm thủ tục hủy và đã thực hiện hủy trong Q1 rồi thì ở Q1 không còn số tồn cuối => sang Q2 không còn số tồn đầu kỳ !

N

Newspace

Guest
22/5/07
32
0
6
Hanoi

Em cảm ơn ạ .Em cũng nghĩ như thế nhưng lại thấy bảo là Phòng ấn chỉ bảo phải kê vào mà thấy kỳ kỳ sao ý, hay do người truyền đạt sai ko biết, khổ thế chứ .

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Quan trọng là bạn báo hũy tháng nào? trong quý 1 hay quý 2? nếu hủy trong quý 2 thì vẫn phải kê tồn. Còn nếu đã hủy trong quý 1 thì không còn.

Thân!

M

meokhocnhe

Sơ cấp
18/3/09
4
0
1
Hoc Mon

Ko ai trả lời giúp em với, những hoá đơn cũ ko dc sử dũng theo quy định mình còn 14 tờ và mình kê khai quy II, để ở cột huỷ va so lượng 14 nhưng giờ làm trên 3.0.1 để huỷ 14 nhưng vẫn tồn cuối kỳ y chang đầu kỳ (như chưa huỷ). Lam sao đây các anh chị? help!!!

Bạn ui. Do bạn in hóa đơn trùng kí hiệu và số với cái bạn hũy đấy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA