Tài liệu ôn thi công chức thuế

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
V

vietthangkta205

Trung cấp
6/9/12
85
0
0
37
hà nội
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức thuế

cậu cũng thi lưu trữ ah. c thi ở đâu? mh cũng thi mấy a c tên diễn đàn đều bên kế toán thôi. c học trường nào mà thi vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Điều 7. Giá tính thuế
i) Đối với hoạt động đại lý, môi giới mua bán hàng hoá và dịch vụ hưởng hoa hồng là tiền hoa hồng thu được từ các hoạt động này chưa có thuế giá trị gia tăng;
Nên bài này mình làm ntn:
Tiền hoa hồng được hưởng: 70,000tr*5%= 3,500tr
Tiền thuế gtgt: 3,500tr*10%=350tr
Các bạn cho ý kiến nhé! thanks

Pạn đọc kỹ đề xem nó iu cầu gì á :p

G

gaubongbeou

Trung cấp
17/7/12
73
0
0
Việt nam

Thích quan điểm của bạn này, cố gắng và nỗ lực hết mình các bạn nhé. Các bạn load hết tài liệu của bạn tuanccc học là ok rồi. Nhưng mờ học trước quên sau bạn tuanccc ơi, bạn có cách gì học dễ thuộc không?

G

gategaytete

Guest
23/8/12
18
0
1
33
hai phong
Ðề: Kết quả thi công chức thuế

bạn tuyệt thật hôm qua có 1 bạn kêu chia sẻ bài và tài liệu sau đó kêu bán tài liệu với giá 200k gửi vào tài khoản hic hic

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Bạn nhOk có nhiều tài liệu cho mình xin tham khảo được k? Có nhiều bạn bán quá nhưng mình không có tìn mua.
mail của mình là: tranththai216@gmail.com
đáp án b. 30 ngày theo luật quản lý thuế

nh0k chỉ có sách, ko có file nên ko gửi cho pạn đc naz :(

H

haiau7591

Guest
1/5/10
1
0
0
nghe an

thanks cả nhà và nhất là bạn tuanccc nhá!

T

tinhca138

Guest
16/6/11
4
0
1
38
tp.HCM

thanks ban tuan ccc nhiều nhé!

V

vuasutu08

Guest
30/8/12
1
0
0
33
Bình Định
Ðề: Tài liệu ôn thi chuẩn thi công chức thuế

cho mình xin với bạn nha vuasutu088@gmail.com

híc, tưởng bạn ý cho miễn phí, ai ze gửi tài khoản ngân hnagf 200k mọi người ơi

Chào bạn!

Mình thấy trên mạng có rất nhiều tài liệu liên quan đến thi công chức thuế tuy nhiên những tài liệu đó chỉ là những kiến thức tổng quát và không đi vào trọng tâm.

Mình đang có một bộ tài liệu thi công chức bản chuẩn bao gồm tiếng anh,tin học,thuế và QLNN và toàn bộ bộ đề thi năm 2010 của tất cả các ngạch thi.

Nếu bạn có nhu cầu bạn tiền gửi vào stk :00012561001 ngân hàng TienPhongBank chủ tài khoản Nguyễn Hải Hoàng,chi nhánh cầu giấy.Phí là 200k nhé

Nội dung chuyển bạn ghi rõ địa chỉ Mail.

Sau khi nhận được tiền mình sẽ gửi tài liệu cho bạn.

Lưu ý :Tài liệu mình chuẩn nếu bạn chịu khó học trong đó khả năng đỗ vô cùng cao.Rất mong nhận được phẩn hồi từ bạn
Nếu bạn không ưng ý mình xin hoàn trả số tiền trên

Sửa lần cuối:
le trang minh

le trang minh

Sơ cấp
1/9/12
8
0
0
32
thanh hoa

năm truok thi trong vinh năm nay thi chưa bit ^^

S

sauchua

Cao cấp
9/8/12
374
0
0
34
hải dương

các bạn ơi cho mình hỏi thi thì có phải thi ở trên cục thuế của tỉnh mình ko? trước khi thi có phải tập trung gì không hay cứ thế đi thi thôi nhỉ?

C

conangyeukieu

Sơ cấp

Cả nhà ơi, cho em hỏi là giấy khai sinh photo rồi công chứng có được không? Hay là đi làm bản sao giấy khai sinh, mà mình đi làm bản sao người ta phải về quê gốc. :(

T

ttcuong0601

Sơ cấp
29/8/12
8
0
0
37
da nang

Mình cũng định thi ở Đà Nẵng, chi mình hỏi bản chụp các văn bằng là bản photo có công chứng bẵng của mình hay sao vậy bạn.

là photo có công chứng đấy bạn!

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Bài 32:
Trong tháng tính thuế, một cty TNHH kinh doanh hàng hóa chịu thuế gtgt có tài liệu sau: Nhận thông báo nộp thuế cho gtgt cho lô hàng nhập khẩu 70 triệu đồng. Nộp thuế gtgt cho một lô hàng nhập khẩu tháng trước 110 trđ. Mua lô hàng của một cơ sở kinh doanh khác, hóa đơn này chỉ ghi tổng gtgt là 220 trđ, thuế suất thuế gtgt 10%. Tổng số thuế giá thanh toán đầu vào được khấu trừ của công ty trong tháng này là bao nhiu?

Sửa lần cuối:
H

haihuong0584

Trung cấp
1/3/07
160
1
18
40
Ninh Binh

là photo có công chứng đấy bạn!

photo không công chứng được không mọi người (Mình sẽ mang bản gốc để đi đối chiếu), thế được không nhỉ? _ chưa có thời gian đi công chứng hix

T

trangnh185

Trung cấp
16/8/11
60
0
0
39
ha noi

phù! sau mấy ngày cũng đọc đc hết 55 page này và nhận ra 1 số điều mình xin đóng góp:
1. các bạn mới vào nên đọc hết từ đầu đến cuối rồi hãy hỏi vì có rất nhiều câu hỏi mọi ng đã giải đáp rồi lại nhảy vào hỏi lại.
2. nếu có trả lời bài nào thì nên trích dẫn cả đề để dễ theo dõi vì có rất nhiều ng tham gia trả lời nhiều câu hỏi, nhiều khi ko bít ai trả lời câu nào.
3. các bạn giải bài có thể giải thích chi tiết lun dc ko? mình gà lắm nên nhiều khi thấy các bạn làm tắt mà ko hiểu tại sao.
=> đọc từ đầu chí cuối sẽ up date dc rất nhiều cái hay và mới, tuy 1 số cái vẫn chưa hiểu hết nhưng mà ko sao, tư2 tìm hiểu thêm vậy

Bài 32:
Trong tháng tính thuế, một cty TNHH kinh doanh hàng hóa chịu thuế gtgt có tài liệu sau: Nhận thông báo nộp thuế cho gtgt cho lô hàng nhập khẩu 70 triệu đồng. Nộp thuế gtgt cho một lô hàng nhập khẩu tháng trước 110 trđ. Mua lô hàng của một cơ sở kinh doanh khác, hóa đơn này chỉ ghi tổng gtgt là 220 trđ, thuế suất thuế gtgt 10%. Tổng số thuế gtgt đầu vào được khấu trừ của công ty trong tháng này là bao nhiu?
theo mình số thuế gtgt đầu vào dc khấu trừ là 220x10% = 22

Sửa lần cuối:
S

sauchua

Cao cấp
9/8/12
374
0
0
34
hải dương

photo không công chứng được không mọi người (Mình sẽ mang bản gốc để đi đối chiếu), thế được không nhỉ? _ chưa có thời gian đi công chứng hix
mình có thấy họ yêu cầu phải công chứng đâu nhỉ hic

V

Vu Thai Hien

Sơ cấp
19/12/11
3
0
1
38
Ha Noi

Cả nhà ơi, lo quá, ko biết bao giờ thi nhỉ? tình hình là chưa ôn được mấy. lo quá

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

phù! sau mấy ngày cũng đọc đc hết 55 page này và nhận ra 1 số điều mình xin đóng góp:
1. các bạn mới vào nên đọc hết từ đầu đến cuối rồi hãy hỏi vì có rất nhiều câu hỏi mọi ng đã giải đáp rồi lại nhảy vào hỏi lại.
2. nếu có trả lời bài nào thì nên trích dẫn cả đề để dễ theo dõi vì có rất nhiều ng tham gia trả lời nhiều câu hỏi, nhiều khi ko bít ai trả lời câu nào.
3. các bạn giải bài có thể giải thích chi tiết lun dc ko? mình gà lắm nên nhiều khi thấy các bạn làm tắt mà ko hiểu tại sao.
=> đọc từ đầu chí cuối sẽ up date dc rất nhiều cái hay và mới, tuy 1 số cái vẫn chưa hiểu hết nhưng mà ko sao, tư2 tìm hiểu thêm vậy
theo mình số thuế gtgt đầu vào dc khấu trừ là 220x10% = 22
-Hóa đơn gtgt đầu vào chỉ ghi giá thanh toán thì hóa đơn đó không được khấu trừ naz

-Bạn thử đọc điều 10 luật thuế gtgt coi sao á

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Bài 33:
Trong tháng tính thuế một công ty cổ phần sản xuất hàng hóa chịu thuế gtgt có tài liệu sau: chứng từ nộp thuế gtgt thay bên nước ngoài là 40 trđ. Mua hàng hóa có hóa đơn gtgt, thuế gtgt của số hóa đơn này là 30 trđ, trong đó có một hóa đơn ghi thiếu mã số thuế của người bán, số thuế gtgt của hóa đơn này là 5trđ. Tổng số thuế gtgt đầu vào được khấu trừ của công ty là bao nhiu (coi như thỏa mãn đk thanh toán qua ngân hàng nazz) :p

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA