Tài liệu ôn thi công chức thuế

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức thuế

Bài 33:
Trong tháng tính thuế một công ty cổ phần sản xuất hàng hóa chịu thuế gtgt có tài liệu sau: chứng từ nộp thuế gtgt thay bên nước ngoài là 40 trđ. Mua hàng hóa có hóa đơn gtgt, thuế gtgt của số hóa đơn này là 30 trđ, trong đó có một hóa đơn ghi thiếu mã số thuế của người bán, số thuế gtgt của hóa đơn này là 5trđ. Tổng số thuế gtgt đầu vào được khấu trừ của công ty là bao nhiu (coi như thỏa mãn đk thanh toán qua ngân hàng nazz) :p

30 - 5 = 25 triệu
(hoá đơn ghi thiếu mã số thuế ko dc trừ)

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phihuyen1989

Sơ cấp
5/10/11
39
0
0
Hà Nội

Bài 33:
Trong tháng tính thuế một công ty cổ phần sản xuất hàng hóa chịu thuế gtgt có tài liệu sau: chứng từ nộp thuế gtgt thay bên nước ngoài là 40 trđ. Mua hàng hóa có hóa đơn gtgt, thuế gtgt của số hóa đơn này là 30 trđ, trong đó có một hóa đơn ghi thiếu mã số thuế của người bán, số thuế gtgt của hóa đơn này là 5trđ. Tổng số thuế gtgt đầu vào được khấu trừ của công ty là bao nhiu (coi như thỏa mãn đk thanh toán qua ngân hàng nazz) :p
Tổng số thuế GTGT đầu vào đc khấu trừ = 40 + 30 -5 = 65 trđ

T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN

Rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn nh0kl0v3. tối định lên tìm vài bài tập ACE chia sẻ để làm. thấy mấy hình phản cảm, chẳng muốn tìm nữa. Tại sao lại có những người như vậy nhỉ?

P

panhanh25

Sơ cấp
19/8/12
30
0
6
TQ

-Hóa đơn gtgt đầu vào chỉ ghi giá thanh toán thì hóa đơn đó không được khấu trừ naz

-Bạn thử đọc điều 10 luật thuế gtgt coi sao á
Mình đọc rùi nhưng vẫn ngĩ số thuế gtgt đầu vào được khấu trừ là 40 triệu

P

phihuyen1989

Sơ cấp
5/10/11
39
0
0
Hà Nội

Cả nhà ơi, lo quá, ko biết bao giờ thi nhỉ? tình hình là chưa ôn được mấy. lo quá
Than nhiều wa b ơi , chưa ôn đc thì ôn đi đừng mất thời gian than nữa nhé . Chúc ôn tốt

P

panhanh25

Sơ cấp
19/8/12
30
0
6
TQ

Rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn nh0kl0v3. tối định lên tìm vài bài tập ACE chia sẻ để làm. thấy mấy hình phản cảm, chẳng muốn tìm nữa. Tại sao lại có những người như vậy nhỉ?
Kệ họ đi việc mình mình làm , chấp họ mình bằng họ bạn à ..tất cả vì tương lai con em chúng ta ^^

T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN

Mình đọc rùi nhưng vẫn ngĩ số thuế gtgt đầu vào được khấu trừ là 40 triệu
Không
được khấu trừ đâu, vì hoá đơn ko đúng quy định, ko ghi đầy đủ thu nhập tính thuế, thuế, tổng và thuế suất. Bạn chú ý phần h9ieu62 kiện hoá đơn đúng quy định ấy. cố gắng đọc lại tí.

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

30 - 5 = 25 triệu
(hoá đơn ghi thiếu mã số thuế ko dc trừ)

Trong luật không nói hết, nhưng nếu pạn đọc phần Phương pháp khấu trừ trong thông tư 129 hoặc thông tư 06, pạn sẽ bik thuế gtgt đầu vào được khấu trừ gồm những phần nào naz :p

P

phihuyen1989

Sơ cấp
5/10/11
39
0
0
Hà Nội

Bài 32:
Trong tháng tính thuế, một cty TNHH kinh doanh hàng hóa chịu thuế gtgt có tài liệu sau: Nhận thông báo nộp thuế cho gtgt cho lô hàng nhập khẩu 70 triệu đồng. Nộp thuế gtgt cho một lô hàng nhập khẩu tháng trước 110 trđ. Mua lô hàng của một cơ sở kinh doanh khác, hóa đơn này chỉ ghi tổng gtgt là 220 trđ, thuế suất thuế gtgt 10%. Tổng số thuế gtgt đầu vào được khấu trừ của công ty trong tháng này là bao nhiu?
Theo điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào thì có câu : Có chứng từ nộp thuế GTGT ở khâu nhập khẩu . Vậy có phải là 110 trđ đc khấu trừ tháng này còn 70 trđ lúc nào có chứng từ nộp thuế GTGT mới đc khấu trừ phải k nhỉ .
Còn hóa đơn chỉ ghi tổng gtgt là 220 trđ b viết nhầm đúng k , ý của b là hóa đơn ghi tổng giá thanh toán là 220 trđ . T nghĩ nếu hóa đơn này là hóa đơn gtgt ghi giá thanh toán là 220 trđ thì thuế gtgt đc khấu trừ là 220x10%=22trđ

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Theo điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào thì có câu : Có chứng từ nộp thuế GTGT ở khâu nhập khẩu . Vậy có phải là 110 trđ đc khấu trừ tháng này còn 70 trđ lúc nào có chứng từ nộp thuế GTGT mới đc khấu trừ phải k nhỉ .
Còn hóa đơn chỉ ghi tổng gtgt là 220 trđ b viết nhầm đúng k , ý của b là hóa đơn ghi tổng giá thanh toán là 220 trđ . T nghĩ nếu hóa đơn này là hóa đơn gtgt ghi giá thanh toán là 220 trđ thì thuế gtgt đc khấu trừ là 220x10%=22trđ
Đúng là chỉ ghi tổng giá thanh toán, đã sửa lại o`y :p

Hóa đơn gtgt nếu chỉ ghi tổng giá thanh toán: Nếu là hóa đơn đầu ra thì giá tính thuế là giá thanh toán :p Còn nếu là hóa đơn đầu vào thì không được khấu trừ (bạn có thể tham khảo ở mục 1.3 phần phương pháp khấu trừ trong thông tư 129 hoặc điều 14.14 thông tư 06 ) :p

Sửa lần cuối:
T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN

mình nhầm bài này rồi. cảm ơn b nhá.

Bài này được khấu trừ 110 triệu cho hàng nhập khẩu.

Sửa lần cuối:
N

nguyen thi doan

Sơ cấp
7/9/12
24
0
1
Việt Nam

Cả nhà ơi, cho em hỏi là giấy khai sinh photo rồi công chứng có được không? Hay là đi làm bản sao giấy khai sinh, mà mình đi làm bản sao người ta phải về quê gốc. :(
photo rồi công chứng cũng được mà bạn

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

mình nhầm bài này rồi. cảm ơn b nhá.

Bài này được khấu trừ 110 triệu cho hàng nhập khẩu.

Đọc o`y thấy dễ phải ko =))

T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN

Đọc o`y thấy dễ phải ko =))

Đọc nhiều quá. loạn mất thôi. Có phương pháp học Luật quản lý thuế ko vậy nhok. lý thuyết quá. học trước quên sau mất.

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Bài 33:

Một công ty cổ phần trong tháng tính thuế có tình hình sau: Doanh thu bán bàn ghế gỗ trong nước chưa thuế gtgt là 500 trđ. Xuất khẩu một lô hàng bàn ghế giáo FOB là 400 trđ. Thuế gtgt đầu vào phục vụ cho sxkd đc khấu trừ là 80 tr. Hàng xk của công ty đủ đk được khấu trừ theo quy định. Thuế suất thuế gtgt của mặt hàng mà công ty kinh doanh là 10%. Thuế gtgt mà doanh nghiệp phải nộp là nhiu:p

Đọc nhiều quá. loạn mất thôi. Có phương pháp học Luật quản lý thuế ko vậy nhok. lý thuyết quá. học trước quên sau mất.
Theo như nh0k thấy thì ko ai có thể học hết cái luật quản lý thuế ấy, nhưng theo nh0k ít nhất cũng phải học các phần "khai thuế, tính thuế", "nộp thuế" "xử lý vi phạm pháp luật thuế" phòng thân :p

Sửa lần cuối:
T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN

Bài 33:

Một công ty cổ phần trong tháng tính thuế có tình hình sau: Doanh thu bán bàn ghế gỗ trong nước chưa thuế gtgt là 500 trđ. Xuất khẩu một lô hàng bàn ghế giáo FOB là 400 trđ. Thuế gtgt đầu vào phục vụ cho sxkd đc khấu trừ là 80 tr. Hàng xk của công ty đủ đk được khấu trừ theo quy định. Thuế suất thuế gtgt của mặt hàng mà công ty kinh doanh là 10%. Thuế gtgt mà doanh nghiệp phải nộp là nhiu:p

Mình tính câu này là:
Thuế GTGT đầu ra cho hàng bán trong nước: 500 x 10% = 50 triệu
Thuế GTGT đầu ra cho hàng XK là 0
Thuế GTGT đầu vào cho 2 loại: 80
Không phải nộp mà còn được khấu trừ cho tháng tiếp theo.

D

duongcung

Sơ cấp
6/9/12
14
0
0
34
Nghệ An
Ðề: Kết quả thi công chức thuế

Anh ơi sao phần chuyên đề công chức nhà nước e ko down dc,

nhoccoivfu

nhoccoivfu

Sơ cấp
30/12/10
17
0
0
Thanh Hóa

Cuối cùng thì sau 2 ngày cũng lội hết được 57 trang của pic này.. các bài tập rất hay và bổ ích.. cảm ơn các tình yêu nhiều lắm ạ..
vì tương lai chúng ta và tương lại con em chúng ta tớ sẽ cố thi... có ai cạnh tranh với tớ k thế?
CHÚC NHÀ MÌNH AI THI CŨNG TỐT NHÁ <3<3<3

P

phihuyen1989

Sơ cấp
5/10/11
39
0
0
Hà Nội

Đúng là chỉ ghi tổng giá thanh toán, đã sửa lại o`y :p

Hóa đơn gtgt nếu chỉ ghi tổng giá thanh toán: Nếu là hóa đơn đầu ra thì giá tính thuế là giá thanh toán :p Còn nếu là hóa đơn đầu vào thì không được khấu trừ (bạn có thể tham khảo ở mục 1.3 phần phương pháp khấu trừ trong thông tư 129 hoặc điều 14.14 thông tư 06 ) :p
Cảm ơn nhok nhiều nhé !

P

phungducphuongt

Sơ cấp
23/6/12
21
0
3
35
tuyen quang

Các bạn ơi ? Hôm qua mình mới nghe một tin, đáng buồn quá ! Bạn mình hôm trước đi nộp hồ sơ vào cơ quan bộ tài chính, đến đó bạn mình thấy họ chọn 3 bộ hồ sơ đặt ra một chỗ để riêng còn những hồ sơ khác thì để chung một chỗ ( chỗ đó họ chỉ tuyển dụng 3 chỉ tiêu). Rõ ràng 3 bộ hồ sơ kia là những bộ thuộc con em trong ngành rồi còn gì ? Thử hỏi những người không có chân trong ngành như mình liêu có cơ hội không ? Liệu ngành thuế có như vậy không nhỉ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA