Tài liệu ôn thi công chức thuế

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi
  • Like
Reactions: Trần Thùy Duyên
P

phule186

Sơ cấp
2/4/12
4
1
0
35
Gia Lai
Ðề: Kết quả thi công chức thuế

năm nay mình mới thi, cho mình hỏi tài liệu ôn thi hàng năm có thay đổi ko bạn. đến khi có thông báo thi thì họ có giới hạn tài liệu ôn thi cho người đăng ký thi ko? cảm ơn bạn đã share tài liệu

• Like
tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

năm nay mình mới thi, cho mình hỏi tài liệu ôn thi hàng năm có thay đổi ko bạn. đến khi có thông báo thi thì họ có giới hạn tài liệu ôn thi cho người đăng ký thi ko? cảm ơn bạn đã share tài liệu

Cơ bản thì tài liệu không có gì thay đổi. Nếu có đi chăng nữa thì do Luật các loại thuế thay đổi, bổ sung thêm mà thôi. Đến khi có thông báo thi sẽ có sườn ôn tập do Tổng Cục Thuế quy định. Thường thì:
- Phần Kiến thức chung: Luật Cán bộ Công chức, viên chức ;Quản lý Nhà nước, Quản lý nhà nước về Kinh tế; Hiểu biết chung về ngành thuế; Chức năng nhiệm vụ của TCT,CT,CCT, của Tổng Cục trưởng, Cục Trưởng....
- Phần Nghiệp vụ Chuyên ngành: Bạn tập trung học về Luật Thuế GTGT, TNDN, TNCN.

Q

quynhgl

Trung cấp
6/4/12
53
1
6
Đà nẵng

Thêm chút tài liệu nho nhỏ nữa cho mấy pồ đây:

8. Full Đề Thi Thuế năm 2005: http://www.mediafire.com/?ywe499lscb9z6rt

9. Ebook các sắc Thuế: http://www.mediafire.com/?j2j781p662aztup

10. Chuyên đề Công chức Nhà nước: http://www.mediafire.com/?kcnkyfkajmx3s9x

11.Chức năng, NV, cơ cấu tổ chức của ngành Thuế, TCT, CT, CCT, Đội Thuế: http://www.mediafire.com/?t3ftxny10wczv1i

Nếu có nữa sẽ tiếp tục cập nhật....Thanks quý ace đã ủng hộ ^^!
ban ơi, bạn post gium 1 file đầy đủ về kiếm thức quản lý nhà nước về kt tc với, mình k bít tổng hợp thế nào

• Like
A

anlee

Sơ cấp
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức thuế

cho mình hỏi: mình có thể xem chỉ tiêu tuyển dụng về ngành thuế trong năm 2012 ở đâu và còn tuyển dụng ở ngành khác k? hic

T

thuongtran1820

Cao cấp
13/5/11
239
0
0
Tp.HCM

Các bạn cho mình hỏi Thuế lúc nào thi tuyển vậy?

K

kashi90

Guest
30/4/12
1
0
0
33
Ha Nam

có ai biết thông tin chính xác khi nào có đợt đăng kí tuyển dụng thi công chức thuế không?????

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam

chưa đâu bạn ah, các CHI CỤC THUẾ giờ mới đăng ký chỉ tiêu lên CỤC thôi

H

huongmam87

Sơ cấp
30/3/11
25
0
1
36
thanh hoa

Thank bạn nhìu nhé. Mình đang định thi mà chưa biết bắt đầu ôn từ đâu cả. May quá là có mọi người đi trc dẫn đường

B

buimaihoa

Guest
31/7/10
10
0
1
Nam Định

Mình cũng muốn thi nhưng ngại môn tiếng anh quá.

N

nguyenthetuandung

Sơ cấp
13/5/12
10
0
0
nghệ an

em ở nghệ an thì có dùng được mấy kái tài liệu này không ạ??? thanks các pác nhiều nhiều!!!!

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

em ở nghệ an thì có dùng được mấy kái tài liệu này không ạ??? thanks các pác nhiều nhiều!!!!
Ủa, vậy ở Nghệ An không dùng các Luật Thuế đó hả em? Hồi giờ có khi nào 1 bộ Luật ra đời dành riêng cho 1 tỉnh hay 1 vùng riêng biệt không? Từ từ tìm hiểu trước rồi mới hỏi ngen em!

L

LIPPTONG28

Trung cấp
22/6/09
52
11
0
vung tau
Một ít thông đề thi thuế

Đây là toàn bộ thông tin đề thi thuế qua các năm mà mình đang có! mình gửi cho những you nào quan tâm (file đính kèm)! Các bạn downl về nghiên cứu nhé!
Lưu ý: Nhớ like nếu thông tin này giúp ích cho các you nhé!
Chúc các you " Vinh quang bái tổ"

Đính kèm

• 728 CNNV cac phong Cục Thue -hc.doc
    104.5 KB · Lượt xem: 2,377
  • Chien luoc cai cai thue den nam 2010-hc.doc
    205.5 KB · Lượt xem: 2,319
  • QD 49 Cuc Thue -hc.doc
    58 KB · Lượt xem: 2,426
  • TAI LIEU THI 09.doc
    271 KB · Lượt xem: 5,027
H

hienhn

Sơ cấp
22/9/10
13
0
0
Cầu Giấy -Hà Nội

Mọi người ơi ai có tài liệu ôn môn tin thì cho mình xin với, hôm qua ra hiệu sách tìm mà không biết tìm tài liệu gì, nhớ ngày xưa có quyển vi tính thật đơn giản muốn tìm quyển kiểu như vậy mà không thấy có.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

chưa đâu bạn ah, các CHI CỤC THUẾ giờ mới đăng ký chỉ tiêu lên CỤC thôi

ruacondon còn tham gia toppic này à, giờ làm gì rồi rùa?

Mọi người ơi ai có tài liệu ôn môn tin thì cho mình xin với, hôm qua ra hiệu sách tìm mà không biết tìm tài liệu gì, nhớ ngày xưa có quyển vi tính thật đơn giản muốn tìm quyển kiểu như vậy mà không thấy có.

tài liệu ban google là ra hết mà, về cơ bản có 4 môn mà 5 bài thi, tiếng anh và vi tính thì đơn giản rồi, trình độ tiếng anh là b, bạn tìm các đề ôn thi bằng b làm, tin học năm rồi thi 2007, ko biết năm nay thế nào, mà mình nghĩ cũng là 2007. Còn lại là kiến thức chung và chuyên ngành (trắc nghiệm và tự luận), kiến thức chung thì học luật công chức, quản lý nhà nước về kinh tế là 2 chuyên đề 16 và 17, và 3 cái quyết định về cơ cấu tổ chức ngành thuế (tổng cục, cục và chi cục). Đề kiến thức chug năm rồi cho rất hay, vừa thuộc bài và suy luận. Chuyên ngành thì cứ học 4 luật thuế: GTGT, TNDN, TNCN, và quản lý thuế, tìm cái mới nhất mà học, theo mình nhớ chỉ có TNCN và quản lý thuế là mới so với năm rồi. 4 luật thuế này học kỹ phần luật, học thuộc, còn thông tư và nghị định thì đọc, kèm theo làm bài tập và các câu trắc nghiệm sẽ giúp nhớ lý thuyết. Đây là đề năm rồi http://www.mediafire.com/?6lwud6d2u8h1l4g, phần quản lý nhà nước về kinh tế http://www.mediafire.com/view/?tz8ff39fzuar9zo

GOOD LUCK!

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: yulawboy
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Ðề: Một ít thông đề thi thuế

Đây là toàn bộ thông tin đề thi thuế qua các năm mà mình đang có! mình gửi cho những you nào quan tâm (file đính kèm)! Các bạn downl về nghiên cứu nhé!
Lưu ý: Nhớ like nếu thông tin này giúp ích cho các you nhé!
Chúc các you " Vinh quang bái tổ"

file tài liệu 09, phần quản lý nhà nước, các bạn học phần quản lý nhà nước về kinh tế, và quản lý tài chính công, trong tài liệu này phần quản lý nhà nước ko đúng lắm, mình khuyên các bạn nên lấy chuyên đề 16: quản lý nhà nước về kinh tế, và chuyên đề 17: quản lý tài chính công, các bạn nên đọc qua hết, và học thuộc phần định nghĩa, các bạn có thể tham khảo đề năm rồi để thấy rõ hơn cách người ta hỏi. Còn phần pháp lệnh cbcc đã bãi bỏ thay vào đó là luật cbcc năm 2008, phần thuế thì rất hữu ít, tham khảo phần đó, và nhớ bổ sung các yếu tố mới. Các bạn nên tìm hiểu kỹ đúng nội dung học và xem cái nào là mới nhất mà học.

• Like
Reactions: quynhminh
V

vudungth88

Sơ cấp
17/5/12
24
2
0
35
Thanh Hoá
Ðề: Một ít thông đề thi thuế

Minh co it tai lieu ne. moi nguoi tham khao nhe

ban vao trang:docx.vn de tai chuyen de 16: quan ly NN ve kinh te, va chuyen de 17: quan ly tai chinh cong ve nhe.

Đính kèm

• CCHC NN ve tai chinh - thue thu nho.doc
    217 KB · Lượt xem: 2,462
  • Đề thi công chức quản lý nhà nước về kinh tế.doc
    143 KB · Lượt xem: 2,807
phankhanh

phankhanh

Trung cấp
19/3/09
50
0
6
VN

Chuyên ngành thì cứ học 4 luật thuế: GTGT, TNDN, TNCN, và quản lý thuế, tìm cái mới nhất mà học, theo mình nhớ chỉ có TNCN và quản lý thuế là mới so với năm rồi. 4 luật thuế này học kỹ phần luật, học thuộc, còn thông tư và nghị định thì đọc, kèm theo làm bài tập và các câu trắc nghiệm sẽ giúp nhớ lý thuyết.

GOOD LUCK!
Học thuộc luôn hả pác....hix... Ah, Ac116 đang công tác ở đâu dzạ? Nếu ở Mỹ tho rảnh mời uống cà fe chơi hi:051:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA