Góp ý về buổi học VBA đầu tiên.

• Thread starter Bình_OverAC
  • Ngày gửi
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Buổi học VBA đầu tiên đã diển ra khá và hoàn tất trong buổi sáng hôm nay 19/3/2006. Về phía người tổ chức, chúng tôi có nhiều điều muốn nói. Tuy nhiên buổi học có gọi là thành công hay không phải do sự đánh giá từ chính các học viên. Chúng tôi đã nhận được các ý kiến này qua phiếu điều tra cuối buổi học. Tuy nhiên, có lẻ nó chưa nói lên hết những gì mà các bác bức xúc muốn bày tỏ. Vậy, mong các bác hãy post nó lên đây để em rút kinh nghiệm cho các buổi học kế tiếp, mà gần nhất là buổi học đầu tiên cho nhóm thứ 2 vào ngày 2/4/2006.
Kính mong từ các bác.

Bình_OverAC

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
những pác nào đi học thế!

:dance2:
hì những pác nào đi học thì truyền đạt kinh nghiệm lại đi. Đệ chưa đi học buổi sáng này hơi tiếc. Nên chờ buổi sau vậy.:bigok:

H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
Tiếc quá đi thôi!

Chuẩn bị bao nhiêu vấn đề để hỏi các PRo hôm rồi công ty mạng bị trục trặc nên không tham dự được tiếc quá! Các bạn đi học cho ý nhận xét buổi học đi để lớp học tuần nào cũng tổ chức thì tốt quá đỡ phải chờ dài cổ đến hôm đó gặp việc đột xuất lại mất toi buổi học.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Hôm qua, lớp VBA buổi đầu tiên đã khai giảng, nhận xét khách quan là tốt, nhưng do các bạn đa phần mới tiếp cận VBA nên khá bỡ ngỡ...Hy vọng lớp thứ 2 sẽ có kết quả tốt hơn, do BTC cũng rút được kinh nghiệm từ hôm qua, và các bạn ở buổi sau có thời gian tìm hiểu và ôn bài nhiều hơn
Ngày hôm qua, các bạn Duyệt và Bình đã cố gắng nói khá kỹ, nên "cháy" giáo án, hết giờ rồi vẫn chưa hướng dẫn được các bạn thực hành trên máy.
Trong tuần này, chúng tôi sẽ cố gắng upload nội dung các bài thực hành trên máy, để các bạn thử làm. Chúng tôi đành phải bố trí thêm một buổi giải bài tập cho các bạn lớp 1 (19/03) vào chiều CN (25/03), lúc 14 giờ tại 10 Bàu Cát
Với các bạn tham gia lớp 2 (CN 02/04), các bạn cũng theo dõi các bài thực hành và chuẩn bị sẵn, để lớp 2 kịp thời gian, không phải "cháy" giáo án như hôm qua, các bạn nhé
Chúng ta cũng vui mừng được BQT diễn đàn WKT quan tâm, Admin Hải Tâm và SMod Virgin đã có mặt thăm lớp học, và đây là niềm vui và sự động viên lớn đối với BTC EFC.
EFC chân thành cám ơn sự nhiệt tình của tất cả các bạn tham gia buổi học, cám ơn Workman, adam_tran, DucThuan, Secret_Grass...
Cuối cùng, chỉ biết nói rằng : "Hôm qua, vui quá...". BTC sẽ upload một số hình chụp buổi học đầu tiên lên cho mọi người xem sau

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Những người đi học ngày hôm qua là những người có lẽ ít vào diễn đàn nhất hay sao ấy ??? Cả thảy hơn 25 người mà không ai có ý kiến gì cả sao ???

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Vâng ạ, hôm qua Secret cũng cảm thấy vui lắm!!!Secret vui đến nỗi tối về không ngủ được.Thế là,Secret đã gọi điện cho một số member khác của EFC để chia sẽ!!!Vui vì được gặp mặt các anh chị và các bạn. Vui vì, sự giảng dạy nhiệt tình của hai giảng viên không chuyên.Vui vì thấy các bạn học rất say mê và nghiêm túc mặc dù lớp học hơi bị chật và hơi bị nóng. Vui vì khi đọc trong nhận xét của các bạn khi tham gia buổi học đều muốn tìm hiểu thêm nhiều VBA và các tiện ích khác của Excel...Vâng, và còn nhiều nhiều niềm vui khác nữa mà Secret chưa biết phải nói như thế nào để diễn tả hết niềm vui của mình.:lovesigh:

Các bạn ơi,hãy mạnh dạn viết bài cảm nhận của mình về lớp học để buổi học sau của chúng ta được hoàn hảo và thú vị hơn.

P/S: Chị Dung ơi khi post hình đừng post hình của anh workman chụp em nha!!!:thanx:.

Sửa lần cuối:
N

nguyenmyphuong

Sơ cấp
29/7/05
7
0
1
47
HCMC
Xin hỏi Ban Tổ Chức lịch học kế tiếp của lớp VBA 19/3 vừa rồi là như thế nào để mình sắp xếp thời gian tham gia với

T

thuylien

Guest
14/8/05
23
0
0
41
gần nhà mọi người
Em thích buổi học hôm đó vô cùng. Em nhớ nhất là thầy Duyệt đứng giảng say sưa cả buổi mà quên ngồi ghế luôn . Còn thầy Bình thì không cho mọi người điền vaò phiếu tham dò trong lúc đang giảng (sợ moị ngươì phân tâm). Còn chị Dung chăm sóc học viên bằng trái cây, nước uống... Còn gì tuyệt bằng. Lâu lâu cả lớp cười lên ... vui thật. Hy vọng chúng ta sẽ có những buổi học tiếp theo thật vui, thật bổ ích. Em xin cám ơn Ban Tổ Chức lớp học.

W

Whiterose

Guest
14/1/05
6
0
1
43
HCMC
handung107 nói:
Những người đi học ngày hôm qua là những người có lẽ ít vào diễn đàn nhất hay sao ấy ??? Cả thảy hơn 25 người mà không ai có ý kiến gì cả sao ???

Thật ra theo em thì buổi học đầu tiên rất là tốt rồi nên có thể mọi người ko có ý kiến gì đó chị Dung ạ. Từ hôm giờ đi học mà chẳng nghe ý kiến phản hồi từ các học viên mong Ban tổ chức thông cảm nhé. Ko biết công việc của mọi người thì sao chứ công việc của em thì khá là bận, buổi trưa chỉ được nghỉ 30' cho việc ăn uống mà thôi nên đâu có thời gian nhiều mà vào net... Mà bản thân em thì thấy buổi học đã rất tốt rồi nên cũng ko biết góp ý gì cả. Mọi thứ đều đã được ban tổ chức chuẩn bị rất kỹ lưỡng, từ việc chuẩn bị màn hình đèn chiếu cho buổi học, phân phát tài liệu học và cả việc chuẩn bị nước uống và trái cây cho giờ giải lao nữa chứ...Còn bài giảng của anh Duyệt và anh Bình đã được 2 anh chuẩn bị rất kỹ và rất dễ hiểu, em thấy rất là chuyên nghiệp và có phương pháp sư phạm đó ạ.(Cái này là nói thiệt chứ ko có nịnh 2 thầy đâu !!!) :) Riêng phần của anh Bình thì bị hỏi nhiều và phải trả lời kỹ quá nên ko kịp giờ phần sau phải nói nhanh hơn thôi....

Được tham dự buổi học này thật là cám ơn Ban tổ chức, cám ơn sự nhiệt tình giảng bài của 2 thầy giáo :anh Duyệt va anh Bình, cám ơn sự đảm đang của Secret_grasses nữa chứ ( nước uống và trái cây của bạn chuẩn bị phải ko?)....

Hy vọng là sẽ sớm có buổi học tiếp theo. Chúc lớp học VBA đầu tiên của EFC thành công tốt đẹp .

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Whiterose nói:
Được tham dự buổi học này thật là cám ơn Ban tổ chức, cám ơn sự nhiệt tình giảng bài của 2 thầy giáo :anh Duyệt va anh Bình, cám ơn sự đảm đang của Secret_grasses nữa chứ ( nước uống và trái cây của bạn chuẩn bị phải ko?)....
Hihi, hổng phải Secret chuẩn bị đâu.Tất cả là nhờ sự đảm đang và sự chuẩn bị chu đáo của chị Dung đó bạn à.:inlove:

Quynhmai

Quynhmai

Trung cấp
28/12/05
95
3
8
TP HCM
đúng là 2 thầy dạy dễ hiểu thiệt, nhưng tại vì em học VB rồi, lúc đầu em cứ tưởng VBA là một cái gì đó cao siêu lắm, nhưng được 2 thầy chỉ bảo thì em mới phát hiện ra là VBA với VB không khác nhau là mấy. Hic nên mấy bài đó em đều học cả rồi, nên em quả thật là không hứng thú lắm, chắc đợi đến mấy bài sau khó hơn thì mới hấp dẫn em chăng?

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Quynhmai nói:
đúng là 2 thầy dạy dễ hiểu thiệt, nhưng tại vì em học VB rồi, lúc đầu em cứ tưởng VBA là một cái gì đó cao siêu lắm, nhưng được 2 thầy chỉ bảo thì em mới phát hiện ra là VBA với VB không khác nhau là mấy. Hic nên mấy bài đó em đều học cả rồi, nên em quả thật là không hứng thú lắm, chắc đợi đến mấy bài sau khó hơn thì mới hấp dẫn em chăng?
Hì, lại thêm cao thủ nữa rồi!!!:bigok:

T

ToDucThanh

Trung cấp
6/9/05
177
0
16
Binh Duong
Mong BTC thông cảm, vì từ hôm đi học lớp 1 VBA về là em phải đi công tác ơ "vùng núi" nên không lên net được, nay mới và lên net được, em có một chút ý kiến về buổi học như sau:
Thứ nhất: gặp mặt và giao lưu được với các cao thủ trong EFC là rất vui rồi ( mặc dù vẫn chưa hỏi gì được nhiều từ các cao thủ này), các anh, chị rất thân thiện, rất tốt bụng.
Thứ hai: Trong buổi học các thầy giảng bài rất nhiệt tình và dễ hiểu. Mỗi thầy có trách nhiệm giảng bài từng phần riêng, chuẩn bị cho bài giảng rất chu đáo, cả phần tài liệu.
Bài giảng của thầy Duyệt giới thiệu tổng quát về VBA. (đã giúp em biết được VBA là gì rùi.) Nhưng thầy giảng hơi tổng quát chưa chi tiết.Còn bài của thầy Bình cũng rất dễ hiểu, tới đâu thấm tới đó.Nhìn chung buổi học rất thành công.
Em rất mong BTC sẽ tiếp tục tổ chức các buổi học tiếp theo. để em và các bạn khác cùng được học.
Em xin cảm ơn BTC rất nhiều,

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Các bạn ơi,vậy thì chúng ta hãy thể hiện "tình thương mến thương" với các thầy bằng cách quay trở lại làm bài trắc nghiệm mà chị Dung đã post lên nha. Song song đó là bài tập Macro của anh Tuanktcdcn đưa ra nữa.Bài tập của anh Tuân đưa ra rất sát với bài giảng của Bình_OverAC đó các bạn.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Các bạn không phải lo lắng gì với buổi đầu tiên. Có thể bở ngỡ khi mới học VBA nhưng sau này sẽ quen dần. Chúng ta sinh hoạt trong cộng đồng WKT, cho nên quan điểm của chúng ta là người biết chỉ người không biết, người biết nhiều sẽ chỉ người biết ít. Với những bài thực hành sau, ngoài 2 giảng viên chính là anh Duyệt và Nguyên Bình, một số member được học trước nhờ forum Excel này như tôi, sẽ hỗ trợ các bạn khi thực hành.
Lý thuyết thì giới hạn nhưng ứng dụng thực hành thì bao la, trong buổi học thông tin không chỉ là 1 chiều mà là đa chiều, chúng ta cùng thảo luận trao đổi các kinh nghiệm và cách vận dụng VBA vào từng trường hợp kế toán cụ thể.

K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
Cảm nhận của em ngay trong buổi học VBA đầu tiên rất tốt, rất hay, ...
Em ko biết dùng từ gì để diễn tả. Em nghĩ mỗi người trong BTC EFC có cái TÂM đáng quý,đáng kính.Với cái TÂM cùng sự nhiệt tình của Các Thầy, những học viên ko có ý kiến gì cả, chỉ cố gắng học thôi.
Qua 2 buổi học, em nghĩ buổi học quá thành công.
Tuy nhiên, nếu như có thêm một tấm bảng thì hay hơn để các Thầy ko phải giải thích từng người một và giúp cho người ko biết gì để hỏi hiểu thêm vấn đề mới .
Em cảm ơn các Anh Chị rất nhiều và mong rằng lớp học VBA này sẽ còn tiến xe hơn và động lại trong mỗi chúng ta một ký ức về sự nhiệt tình,về cái TÂM đáng quý của những con ngưởi trong EFC , Web KeToan.
Xin Cảm Ơn !

Sửa lần cuối:
R

rosa

Guest
8/3/05
14
0
0
Hanoi
Nghe mọi người bộc bạch cảm xúc về buổi học VBA mình thấy rất hứng thú, tiếc quá không biết thông tin về buổi học này để được cùng học. Mình cũng là một "tên ngố" trong lĩnh vực VBA, nếu có thể mong ban tổ chức mở lại một lớp cơ bản để những "tên ngố" ham học được có dịp giải ngố thì vui biết mấy. Nếu không học buổi đầu mà tham dự vào các buổi tiếp theo thì có chậm tiến so với các học viên khác không nhỉ, mình rất mong trở thành học viên của lớp.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
rosa nói:
Nghe mọi người bộc bạch cảm xúc về buổi học VBA mình thấy rất hứng thú, tiếc quá không biết thông tin về buổi học này để được cùng học. Mình cũng là một "tên ngố" trong lĩnh vực VBA, nếu có thể mong ban tổ chức mở lại một lớp cơ bản để những "tên ngố" ham học được có dịp giải ngố thì vui biết mấy. Nếu không học buổi đầu mà tham dự vào các buổi tiếp theo thì có chậm tiến so với các học viên khác không nhỉ, mình rất mong trở thành học viên của lớp.

Nếu bạn ở HN thì bạn vẫn còn cơ hội tham gia về "buổi học VBA đầu tiên" vì lớp học này chưa được tổ chức tại HN. :friend:

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Lời cảm ơn từ BTC lớp học VBA.

Lớp học VBA buổi đầu tiên đã kết thúc tốt đẹp. Sự thành công của dự án này thì còn quá sớm để nói nhưng quả thật tới bây giờ thì bản thân tôi cho là đã thành công. Để đạt được thành công này chúng tôi xin chân thành cảm ơn:
- Tất cả các học viên đã tham dự một cách tích cực và nhiệt tình
- Cảm ơn sự hổ trợ của bác Workman, bác Tuanktcdcn, Paulsteigel
- Sự tham gia tổ chức của anh tsf ĐứcThuận, chị Secret_Grasses, chị SweetNovember, anh Adam Trần, anh Tran_Chau

Đối với một người nghiệp dư như tôi và anh Duyệt thì không gì vui hơn là chính ánh mắt thỏa mãn của những người tham dự. Tôi hiểu một điều là VBA đã không còn là cái gì quá ư xa lạ đối với những người tham dự lớp học này đó chính là thành công đầu tiên mà chúng tôi nhắm tới và chúng tôi đã đạt được. Để tổ chức được những buổi tiếp theo có lẻ cần thêm rất nhiều sự hổ trợ từ nhiều người nữa. Rất mong được sự giúp đở của tất cả mọi người trong thời gian tới. Bản thân chúng tôi sẽ cố gắng để chúng ta không phụ lòng các bạn đã chú ý đến Excel.
Thay mặt ban tổ chức, một lần nữa chúng tôi xin chân thành cảm ơn.
Handung107, Levanduyet và Bình_OverAC

Chúng tôi có một số hình cũng xin post lên cho mọi người cùng xem về lớp học của chúng ta.

Trước tiên, chúng ta chúc mừng Ichinova nhận giải thưởng thách đố Advance Filter nào

Lớp học và các thành viên tham dự

Bắt đầu đoạn 2 của buổi học

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA