Thông báo phát hành hóa đơn qua mạng

• Thread starter vhg
  • Ngày gửi
D

diemnguyenou

Guest
27/12/13
43
16
8
35
TPHCM
có ai đã làm việc với chi cụ thuế Q. Bình tân cho Em hỏi với ạ: cty e làm thông báo phát hành hóa đơn lần đầu, mà họ nói thông bao phát hành phải có chữ ký số và phải in xác nhận đã nộp qua mạng làm ntn? có ai biết hỗ trõ giúp e. e cám ơn nhiếu!
Bạn làm thông báo phát hành hóa đơn lần đầu trong HTKK gửi qua mạng kekhaithue.noptokhai cho cơ quan thuế. Sau đó vào tra cứu tờ khai tải về sẽ có chữ ký số, vào tra cứu thông báo tải về sẽ có xác nhận đã nộp qua mạng, in ra 2 bản kèm hóa đơn mẫu, hợp đồng in hđ nộp giấy cho CC thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
có ai đã làm việc với chi cụ thuế Q. Bình tân cho Em hỏi với ạ: cty e làm thông báo phát hành hóa đơn lần đầu, mà họ nói thông bao phát hành phải có chữ ký số và phải in xác nhận đã nộp qua mạng làm ntn? có ai biết hỗ trõ giúp e. e cám ơn nhiếu!
Có nghĩa là bạn phát hành qua mạng (iHTKK hoặc TVan) sau đó in cái thông báo phát hành + thông báo xác nhận của hệ thống + hóa đơn mẫu lên nộp cho bộ phận ấn chỉ để họ lưu trữ, scan hóa đơn mẫu lên hệ thống.

L

lucky 129

Guest
6/1/15
4
0
1
33
Em nộp thông báo phát hành hóa đơn trực tiếp cho cơ quan thuế rồi, có nhận được bản đóng dấu đã nộp hồ sơ, về mới nộp qua mạng, nhưng e không để ý, mãi hôm rồi mới kiểm tra hóa ra vẫn chưa nộp được qua trang kê khai thuế trên mạng, e nộp lại rồi, nhưng như thế có sao không cả nhà...e đoảng quá.

K

kieule1701

Guest
27/5/15
2
0
1
33
Phần mềm HTKK 3.3.2 chưa có mẫu thông báo phát hành hóa đơn mới nhất à mọi người?

H

hien.hhd

Guest
21/7/15
24
0
1
Mình ở thuế quận Ba ĐÌnh - HN. Nay đã hết hóa đơn mình muốn thông báo phát hành hóa đơn quyển tiếp theo thì phải làm như thế nào? Mong các anh chị giúp đỡ.

P

phanhue2511

Guest
21/8/15
1
1
1
30
Mọi người cho mình hỏi với ạ. Công ty mình phát hành hóa đơn lần đầu, mình đã gửi thông báo phát hành hóa đơn và mẫu hóa đơn qua mạng. Vậy mình có phải nộp thêm giấy tờ gì đến cơ quan thuế ko ạ/ Ví dụ như biên bản thanh lý hợp đồng, bản sao giấy đăng ký kinh doanh, bản sao CMND chủ DN ko ạ?
Mình làm ở chi cục thuế Q. cầu Giấy

• Like
Reactions: Maimonkey
T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Các bạn cho mình hỏi là hôm qua mình đã nộp TB PHHĐ lần đầu qua mạng rồi, nhưng khi mình vào phần gửi phụ lục (Mẫu hóa đơn thì mãi k chọn được tệp ) bạn nào gửi được rồi giúp mình xem k biết đay là lỗi gì nhỉ

• Like
Reactions: minhminh2015
N

Nhungngo88

Guest
23/6/15
4
0
1
35
Mọi người cho mình hỏi với ạ. Công ty mình phát hành hóa đơn lần đầu, mình đã gửi thông báo phát hành hóa đơn và mẫu hóa đơn qua mạng. Vậy mình có phải nộp thêm giấy tờ gì đến cơ quan thuế ko ạ/ Ví dụ như biên bản thanh lý hợp đồng, bản sao giấy đăng ký kinh doanh, bản sao CMND chủ DN ko ạ?
Mình làm ở chi cục thuế Q. cầu Giấy
Bạn ơi bạn có thể cho mình hỏi cách thông báo phát hành hóa đơn và mẫu hd qua mạng thế nào không?. Vì mình mới làm lần đầu, chưa biết gì cả. Cảm ơn bạn nhé

T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Bạn ơi bạn có thể cho mình hỏi cách thông báo phát hành hóa đơn và mẫu hd qua mạng thế nào không?. Vì mình mới làm lần đầu, chưa biết gì cả. Cảm ơn bạn nhé
Bạn vào HTKK 3.3.4 làm thông báo PH hóa đơn kết xuất xml và nộp như nộp tờ khai nhé, sau đó Scan 3 liên mẫu hóa đơn và copy vào file word rồi tiến hành gửi phụ lục như gửi thuyết minh BCTC ấy bạn nhé.mình cũng mới gửi được rồi

• Like
Reactions: Nhungngo88
N

Nhungngo88

Guest
23/6/15
4
0
1
35
Bạn vào HTKK 3.3.4 làm thông báo PH hóa đơn kết xuất xml và nộp như nộp tờ khai nhé, sau đó Scan 3 liên mẫu hóa đơn và copy vào file word rồi tiến hành gửi phụ lục như gửi thuyết minh BCTC ấy bạn nhé.mình cũng mới gửi được rồi
Cảm ơn bạn, xong vụ đặt in thì mình làm thông báo PH. nếu ko biết nhờ bạn giúp mình nhé. hihi. Nói thật mình là dân ngoại đạo, không học kế toán, nhưng làm văn phòng thi thoảng có kiêm thêm nhiệm vụ kiểu này. Thanks bạn nhiều nhé!

T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Cảm ơn bạn, xong vụ đặt in thì mình làm thông báo PH. nếu ko biết nhờ bạn giúp mình nhé. hihi. Nói thật mình là dân ngoại đạo, không học kế toán, nhưng làm văn phòng thi thoảng có kiêm thêm nhiệm vụ kiểu này. Thanks bạn nhiều nhé!
Uk.không có gì đâu bạn ,mình biết gì mình sẽ chỉ bạn và cũng chỉ mong những điều mình k biết sẽ được mọi người giúp thui.hihi

T

thuhakt1910

Guest
23/3/15
8
0
1
31
Bạn ơi nếu nộp thông báo qua mạng thì sau bao lâu sẽ được sử dụng HĐ đó, mình chờ 2 tuần rôi chưa thấy CQ Thuế trả lời. mình ở chi cục Long Biên
Thanks b nhiều nhé!

T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Bạn ơi nếu nộp thông báo qua mạng thì sau bao lâu sẽ được sử dụng HĐ đó, mình chờ 2 tuần rôi chưa thấy CQ Thuế trả lời. mình ở chi cục Long Biên
Thanks b nhiều nhé!
Cơ quan thuế trả lời là sao bạn.Mình gửi được tờ khai có thông báo gừi thành công mà,bạn cho mình MST mình tra xem được chưa nhé.Mình mới gửi được 5 hôm nên chưa tra cứu được .Còn ngày sử dụng hóa đơn theo mình chính là ngày trong Thông báo của bạn ấy,

T

thuhakt1910

Guest
23/3/15
8
0
1
31
Cơ quan thuế trả lời là sao bạn.Mình gửi được tờ khai có thông báo gừi thành công mà,bạn cho mình MST mình tra xem được chưa nhé.Mình mới gửi được 5 hôm nên chưa tra cứu được .Còn ngày sử dụng hóa đơn theo mình chính là ngày trong Thông báo của bạn ấy,
Mình gửi từ ngày 01/09/2015. Tra cứu không ra ý, hic. MST công ty mình là 0102133859-002. Thanks b nhé!

T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Mình gửi từ ngày 01/09/2015. Tra cứu không ra ý, hic. MST công ty mình là 0102133859-002. Thanks b nhé!
Cho mình hỏi là bạn nộp thông báo lần đầu à hay nộp thông báo SD tiếp

T

thuhakt1910

Guest
23/3/15
8
0
1
31
Bạn ơi công ty mình mới nộp lần đầu thôi à

T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Công ty mình mới nộp lần đầu thôi b à!
Tớ tra thấy thông báo của công ty tớ rồi đấy.T nộp thông báo ngày 18/09, nhưng tra của công ty cậu vẫn chưa có đâu,Kiểm tra lại nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA