Nộp mấy bản B.Cáo Tài Chính ?

• Thread starter le n.t.huong
  • Ngày gửi
L

le n.t.huong

Trung cấp
12/9/05
59
0
6
44
Ha Noi
Cho em hỏi với. Đây là năm đầu tiên em phải làm báo cáo tài chính. Xin cho em biết là phải làm bao nhiêu bản BCáo TChính và phải nộp cho những cơ quan nào ạ. Xin cảm ơn các anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
le n.t.huong nói:
Cho em hỏi với. Đây là năm đầu tiên em phải làm báo cáo tài chính. Xin cho em biết là phải làm bao nhiêu bản BCáo TChính và phải nộp cho những cơ quan nào ạ. Xin cảm ơn các anh chị nhiều.
Bạn nộp lên thuế 2 bản, sở kế hoạch đầu tư 1 bản, phòng thống kê 1 bản (Nghĩa là bạn sẽ phải in tất cả 5 bản, nhớ đóng dấu, ký tên đầy đủ nhé)
Nộp nhanh đi sắp hết hạn nộp roài đó.
Theo kinh nghiệm của tớ nên nộp sớm 1 tý đỡ phải bon chen.

L

le n.t.huong

Trung cấp
12/9/05
59
0
6
44
Ha Noi
Thế cho em hỏi với, BCTC nộp cục thuế là đến 31/3 hết hạn. CÒn các nơi khác thì khi nào hết hạn ạ

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
le n.t.huong nói:
Thế cho em hỏi với, BCTC nộp cục thuế là đến 31/3 hết hạn. CÒn các nơi khác thì khi nào hết hạn ạ
Bạn trở lại trang đầu của diễn đàn có ghi cụ thể đó.
Theo mình bạn nên nộp trước ngày 31. Nên nộp sớm một chút bạn à

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Tigon-ETC nói:
Bạn nộp lên thuế 2 bản
Ơ chỗ cậu chỉ nộp có 2 bản thôi sao? Bên tớ nộp tới 3 bản, 2 bản thuế giữ còn một bản họ đóng dấu cho mình đem về.
le n.t.huong nói:
Bạn cứ nộp ở tất cả các nơi trước ngày 31/3 thế là ổn cả đôi đường.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
hoangaccounting nói:
Ơ chỗ cậu chỉ nộp có 2 bản thôi sao? Bên tớ nộp tới 3 bản, 2 bản thuế giữ còn một bản họ đóng dấu cho mình đem về
Ừ tớ quên không nói rõ, đúng là nộp thuế 2 bản, còn một bản đem về tương tự như khi nộp tờ khai, lưu lại doanh nghiệp một bản. Với lại cái gì cũng cần lưu tại doanh nghiệp một bản mừ.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Tigon-ETC nói:
Bạn nộp lên thuế 2 bản, sở kế hoạch đầu tư 1 bản, phòng thống kê 1 bản (Nghĩa là bạn sẽ phải in tất cả 5 bản, nhớ đóng dấu, ký tên đầy đủ nhé)
Nộp nhanh đi sắp hết hạn nộp roài đó.
Theo kinh nghiệm của tớ nên nộp sớm 1 tý đỡ phải bon chen.

Chỉ nộp cho Cục thuế và phòng thống kê thôi, hết nộp sở KHĐT rồi

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Tigon-ETC nói:
.
Có thật không vậy?
Vì mình cũng chưa từng làm quyết toán và BCTC nên cũng chỉ nghĩ là làm 1=>3 bản nộp lên chi cục thuế nơi mình đăng ký thôi chứ!:wall:

V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Ở Hà Nội vẫn phải nộp Sở kế hoạch Đầu tư 1 bản Báo cáo Tài chính.
Địa chỉ nộp Báo cáo ở Sở kế hoạch Đầu tư là ở 18 Yên Phụ (mới đổi). các bạn đừng lên Kim Mã nữa nhé!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
VanChau nói:
Địa chỉ nộp Báo cáo ở Sở kế hoạch Đầu tư là ở 18 Yên Phụ (mới đổi). các bạn đừng lên Kim Mã nữa nhé!
Ở chỗ tớ còn phải nộp lên Cục thống kê ở trên Hàn Thuyên (năm ngoái họ gọi điện xuống bắt nộp, năm nay chưa thấy gì, không biết có bắt buộc nộp không nhỉ). Với cả nộp một bản ở trên phòng thống kê ở trên 19 Nguyễn Du kèm với cả phiếu thu thập thông tin về doanh nghiệp nữa.
nhaquedideple_rathanhpho nói:
Có thật không vậy?
Tất nhiên là thật rồi, đó là 3 nơi bắt buộc phải nộp báo cáo tài chính

Sửa lần cuối:
H

haopth

Guest
15/11/05
12
0
0
Hà Nội
Mình muốn đọc thông tư hướng dẫn khi lập BCTC, có bạn nào biết đó là TT số mấy không, chỉ giùm mình được không? Mình đã vào trang web của Bộ TC mà không thấy..

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Tigon-ETC nói:
Ở chỗ tớ còn phải nộp lên Cục thống kê ở trên Hàn Thuyên (năm ngoái họ gọi điện xuống bắt nộp, năm nay chưa thấy gì, không biết có bắt buộc nộp không nhỉ). Với cả nộp một bản ở trên phòng thống kê ở trên 19 Nguyễn Du kèm với cả phiếu thu thập thông tin về doanh nghiệp nữa.

Tất nhiên là thật rồi, đó là 3 nơi bắt buộc phải nộp báo cáo tài chính

Sao Hải Phòng mình chỉ phải nộp BCTC cho mỗi chi cục thuế quận thôi nhỉ wall:

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
thaohp nói:
Sao Hải Phòng mình chỉ phải nộp BCTC cho mỗi chi cục thuế quận thôi nhỉ wall:
Đúng rồi Hải phòng chỉ phải nộp BCTC cho mỗi Cục thuế thôi (mà chỉ nộp Cục thuế 1 bản và 1 bản đem về) :wall:

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Cho em hỏi 1 chút:
Bộ Báo cáo tài chính bao gồm:Thuyết minh báo cáo tài chính, Bảng cân đối kế toán, BC hoạt động SXKD, BC lưu chuyển tiền tệ, Bảng cân đối phát sinh các tài khoản. Ngoài ra còn tờ tự quyết toán thuế TNDN. Em còn thiếu gì nữa không?
Tất cả phải đóng chung thành 1 quyển ạ?

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
hoaanh2912 nói:
Cho em hỏi 1 chút:
Bộ Báo cáo tài chính bao gồm:Thuyết minh báo cáo tài chính, Bảng cân đối kế toán, BC hoạt động SXKD, BC lưu chuyển tiền tệ, Bảng cân đối phát sinh các tài khoản. Ngoài ra còn tờ tự quyết toán thuế TNDN. Em còn thiếu gì nữa không?
Tất cả phải đóng chung thành 1 quyển ạ?
Bổ sung thêm: Bảng kê tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách, bảng kê tiền lương và các khoản thu nhập khác, bảng kê hợp đồng kinh tế, báo cáo quyết toán sử dụng hóa đơn hàng năm, phiếu tình trạng kinh doanh, bảng kê bán ra, mua vào (ko bắt buộc).
Đóng chung vào một quyển.
Lưu ý: Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm cũng phải đóng chung vào bộ báo cáo tài chính này mặc dù tờ khai này là chúng ta đã nộp trước.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
1. Bộ quyết toán thuế TNDN riêng, bao gồm:
- Tờ khai tự quyết toán
- Các phụ lục kèm theo
- Các báo biểu kèm theo: NXT, Hợp đồng, Lương, TH nộp NS, Kê khai TH thanh toán NSNN, Phiếu tình trạng KD
2. Bộ báo cáo TC gồn Cân đối TS, CĐSPS, LCTT và Thuyết minh BCTC

In tổng cộng 3 bộ số 1, 4 bộ số 2. Nộp cho cơ quan thuế 2 bộ số 1 và 2 bộ số 2. Lưu 1 bộ số 1 và 2. Nộp 1 bản số 2 cho Phòng thống kê (khi nộp kèm theo bản lưu đã nộp trên cơ quan thuế để người ta đóng dấu CV đến khỏi phải in thếm bộ nữa).

L

leminh

Guest
18/3/06
17
0
0
Ha noi
VanChau nói:
Cho tớ hỏi với,nếu nộp ỏ phòng thống kê thì ở quận nào thì nộp ở quận đó à?

A

antraport

Guest
16/12/05
57
0
0
39
Tây Sơn
Cho mình hỏi với nếu nộp BCTC cho cục thống kê thì nộp ở đâu mình ở quận Ba Đình HN, DN nào cũng phải nộp àh

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
antraport nói:
Cho mình hỏi với nếu nộp BCTC cho cục thống kê thì nộp ở đâu mình ở quận Ba Đình HN, DN nào cũng phải nộp àh
Năm ngoái tớ nộp ở trên Hàn Thuyên, k nhớ số bao nhiêu nhưng mà hình như ở chỗ ngã tư Trần Hưng đạo.
Tơ phải nộp ở trên 19 Nguyễn Du nữa hic hic

D

domanhcuong

Guest
22/2/06
6
0
0
hanoi
Nop BCTC

Chỉ nộp thuế 2 bản, thống kê 1 bản và 1 tờ biểu mẫu do thống kê đưa cho các DN thoi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA