Nộp mấy bản B.Cáo Tài Chính ?

• Thread starter le n.t.huong
  • Ngày gửi
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Đúng ha, vì mình cũng mới tham gia trang web này thôi mà cũng thấy nó hữu ích ghê, nhất là qua vụ nộp báo cáo tài chính này, mình đi thẳng đến 3 nơi nộp BCTC mà chẳng phải hỏi ai....hihi, tự hào (lính mới ra HN làm năm đầu mà) có biết mô tê gì đâu (sếp cũng bất ngờ là phải nộp lắm nơi thế...)...đúng là thuế mệt thật các bác nhở !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Chân thành cám ơn các bác nhiều!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HuongGiang

Guest
1/9/05
28
0
0
Ha Noi
Các bạn ơi giúp mình với!
Mình mới nộp BCTC ở 2 nơi thôi: Thuế và Thống kê, nhưng ở SKHĐT mình quên chưa nộp vậy có sao ko? mà hôm nay là 1/4 rồi, liệu đi nộp tiếp có bị phạt ko nhi?
Help me!!!

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Đúng là mỗi nơi 1 khác,ở Hải Phòng thì chỉ thấy nộp ở Chi cục thuế và Phòng Thống kê quận (nhưng chưa thấy động tĩnh gì cả)...
Nộp ở SKHĐT là sao?Bên công ty mình chưa nộp ở đó bao giờ,liệu Sở KHĐT có phạt gì không nhỉ???

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Không đâu, vì theo mình biết thì các bạn chỉ cần nộp ở Chi cục thuế là hạn 31/3 còn ở sở KHĐT hay phòng thống kê thì nộp muộn cũng được (5/4)

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Ui, tớ mới nộp ở CCThuế 3 bản (1 bản mang về lưu), Sở KHĐT 1 bản, vậy còn ở phòng thống kê nào nữa? chỗ này tớ chưa nộp. Địa chỉ nó ở đâu hả bạn?
Tớ ở quận Ba Đình

H

HuongGiang

Guest
1/9/05
28
0
0
Ha Noi
Nhưng mà tớ hỏi khí không phải chứ nếu tớ không nộp ở SKHĐT có được không (ý của tớ là: SKHĐT có bắt buộc nộp hay không?) bởi vì tớ bây giờ mà xin sếp ký thêm cho bộ BCTC lần nữa thì chắc là không được rồi???

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
HuongGiang nói:
Nhưng mà tớ hỏi khí không phải chứ nếu tớ không nộp ở SKHĐT có được không (ý của tớ là: SKHĐT có bắt buộc nộp hay không?) bởi vì tớ bây giờ mà xin sếp ký thêm cho bộ BCTC lần nữa thì chắc là không được rồi???
Mới đầu tớ cũng tưởng ở Sở KHĐT không bắt buộc nhưng thấy ai cũng nộp hết, cũng hơi sợ, nhỡ sau này họ phạt thì chết nên đã kịp nộp rồi, cho chắc ăn bạn ạ.
Bạn cố gắng nói ngọt để sếp ký cho, tỉ dụ nói đó là công văn mới bắt buộc chẳng hạn, không nộp sẽ bị phạt đó. Đánh vào tài chính chắc sếp bạn sẽ ký ngay thôi.

L

luong anh tu

Guest
9/12/05
22
0
1
tphcm
theo mình thi ngoài 2 bản nộp cho thuế ra,nếu đơn vị chịu sự quản lý của cục thì nộp cho cục thống kê,còn ở quận thì nộp cho phòng thống kê quận.như vậy mới chính xác,tránh trùng lắp trong thống kê

T

tl1437

Guest
28/3/06
3
0
0
TpHCM
theo mình được biết thì chỉ làm 3 bản : 2 bản nộp cục thuế, 1 bản lưu.Còn nộp cho phòng thống kê thì chỉ nộp phiếu thu thập thông tin doanh nghiệp thôi mà.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Không đúng vì khi nộp bản thu thập thông tin về doanh nghiệp phải nộp kèm theo 1 bản báo cáo tài chính mà....

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
nhaquedideple_rathanhpho nói:
Không đúng vì khi nộp bản thu thập thông tin về doanh nghiệp phải nộp kèm theo 1 bản báo cáo tài chính mà....
Ừ, đúng là phải nộp ở cả phòng thống kê nữa, dưng mà tớ có thắc mắc 1 chút. Tớ chưa nộp cho phòng thống kê thì hôm qua người ở cục thống kê gọi điện bảo đến cục TK ở số 1 Hàn Thuyên lấy bản thu thập thông tin doanh nghiệp và nộp BCTC, tớ tưởng là bên tớ ở quận Ba Đình thì chỉ phải ra phòng thống kê quận ở 25 Liễu Giai thôi, ai dè phải ra tận Hàn Thuyên. Sao lại thế nhỉ

A

antraport

Guest
16/12/05
57
0
0
40
Tây Sơn
Đúng rùi bạn phải lên Cục Thống Kê số 1 Hàn Thuyên để lấy bản khai các thông tin doanh nghiệp và nộp kèm theo 1 bản BCTC, hnay mình vừa mới phải lên đó xong nhưng do công ty mình mới TL nên họ cũng không yêu cầu nộp BCTC chi hỏi 1 vài thông tin của Cty thôi. Hình như là hạn nộp là hết ngày 10/4 đấy bạn ạh

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Công ty mình thì ở bên Hoang Mai, Bên thống kê quận này chu đáo lắm, họ gửi cả biểu mẫu thống kê và nêu yêu cầu nội dung nộp, bao gồm: 1 bản BCTC và 1 phiếu theo mẫu của cục thống kê, hạn chót là ngày mai đó(06/04/2006)

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Ừ, họ dặn phải nộp trước 10/4, mà cũng lạ, cái phòng mà tớ vào là phòng thống kê dân số và văn xã đấy, chư không phải là phòng thống kê thương mại như tớ tưởng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA