Màn hình Windows lộn ngược 180 độ - Giúp em với!

• Thread starter Nguyen Tu Anh
  • Ngày gửi
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hu hu hu... Bác nào rành về tin học giúp em với! Tối nay, em sững sờ khi mở máy vi tính lên. Màn hình từ khi bắt đầu vào Windows lộn ngược lại 180 độ. Màn hình máy tính của em có xoay đâu mà sao màn hình Windows lại xoay thế hở trời?

Cũng may, màn hình của em để dưới mặt bàn nên em đành phải trèo lên bàn, xoay người lại để đánh bài lên WKT và nhờ các bác ra tay giúp đỡ cho kẻ mù về tin này. Oái, em mỏi cổ và lưng đến chết mất thôi.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Ồ, thế thì khi Tú Anh đọc bài trả lời cũng phải trèo lên bàn à ? Vất vả quá nhỉ !!! :freddy:

Có thể là mànhình máy tính bạn lâu đời rồi chăng, hoặc có khi do sử dụng chương trình yêu cầu chế độ màn hình không thích hợp. Bạn thử setting lại theo độ phân giải thấp nhất, restart lạimáy xem thế nào,nếu trở lại bình thường thì OK, còn không thì đành mở hầu bao kêu thợ đến nhà vậy.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Đêm nay thật may quá! Đã có người giúp em rồi. Đang lo lắng vì còn tới tận hai BCTC chưa làm xong, màn hình thì lộn ngược. Xoay một tí đã gãy hết cả lưng rồi. Nhờ anh của bạn VanChau trên WKT nhà ta mà màn hình Windows của em đã xoay lại 180 độ rồi.

Em xin chia sẻ "bí quyết" để nếu gặp phải, các bác sẽ biết đường xử lý.

Về màn hình ngoài, bấm phải chuột. Tìm Properties --> Settings --> Advanced --> Intel Etreme Graphics --> Graphics Properties --> Rotation.

Đánh dấu kiểm vào Enable Rotation, chọn tiếp Nomal. Nhấn OK và khởi động lại máy.

Cám ơn hai anh em bạn VanChau đã giúp đỡ mình!

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
May mà màn hình của Smod đã trở lại bình thường, nếu không Tú Anh lại phải ...treo ngược người lên bàn để trả lời trên WKT thì các mem lo lắm!:wall:

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Hihi, cũng may là Tú Anh cũng ít mặc váy. Chứ không thì cũng khá vất vả nhỉ

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Tại Tú anh ko tham khảo vụ này của WHOIAM

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
WhoamI nói:
HIHI, thế là có thêm chị Tú Anh gia nhập hội NNN rồi! :lol: bác Đờ vờ cờ nhỉ?

Cả một hội NNN luôn hả chị???:1178: .Ai mà biết được 3 từ này thì chạy hổng kịp đâu chị nhá!!!:cheering:

P/S: Hihi,tại thấy các bác spam bài nhiều quá nên em cũng tham gia tí!:freddy:

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
ForestC nói:
Chết cười 2 chị em nhà này: người thì treo chân lên xà nhà để đọc, người thì bò lổm nhổm trên mặt bàn để trả lời bài viết, tưởng tượng mãi mà không ra lúc đó nhìn như thế nào :bigok:
Có người muốn gia nhập hội NNN này Secret_grasses ơi!
ForestC muốn tưởng tưởng được thì chỉ việc 360 độ / 2 thôi!
Kiểu này NNN phải đổi thành NNNN hoặc NNNs rồi! Đông vui quá!:welcome_2

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA