Báo cáo thống kê năm nay ..?

• Thread starter hcm
  • Ngày gửi
H

hcm

Trung cấp
6/1/05
83
0
6
Ha Noi
Các bác ơi, báo cáo cho phòng thống kê quận năm nay chỉ có Báo cáo Tài chính hay vẫn phải thêm cái Báo cáo gì gì mà phòng thống kê bắt kê khai và đi học ... như năm ngoái ko ạ?
Tks!.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

long_nh2000

Guest
10/3/06
11
0
0
44
TP HCM
Không phải đi học mà là đi họp, nghe phổ biến tình hình thống kê năm ngoái và lập bảng điều tra doanh nghiệp năm 2005

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
PHải đầu Tháng 4, phòng Thống kê mới đưa ra mẫu thống kê cho các doanh nghiệp, tùy tình hình mà họ có tổ chức hướng dẫn hay không? Ma nếu có kinh nghiệm trong việc làm báo cáo này các bạn chỉ cần nhận mẫu vè làm và nộp đúng hạn là được.

Báo cáo này cũng đơn giản!!!

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Vậy còn báo cáo thống kê theo mẫu 01A/BCTK thì sao? Có phải làm và nộp không? Hạn của báo cáo này là khi nào? Ai có mẫu cho em xin đi!
Mọi người giúp em với! Thank you very much!

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
tranthihai nói:
Vậy còn báo cáo thống kê theo mẫu 01A/BCTK thì sao? Có phải làm và nộp không? Hạn của báo cáo này là khi nào? Ai có mẫu cho em xin đi!
Mình tưởng là mẫu 1A/ĐTDN chứ? Cái này phòng thống kê sẽ gọi điện về cho doanh nghiệp, yêu cầu người lên lấy trực tiếp hoặc gửi theo đường bưu điện. Những mẫu nào cần sử dụng thì họ đưa cả cho mình mà, mình chỉ cần điền vào thôi bạn ạ. Ở chỗ mình, hạn nộp là 05/4, nhưng nếu bên bạn họ chưa thông báo gì thì chắc là chưa đâu, bạn đừng lo.

L

leminh

Guest
18/3/06
17
0
0
Ha noi
Công ty mình cũng mới hoạt động được hơn nửa năm nên mình cũng chưa biết mặt mũi cái báo cáo thống kê này như thế nào.Ai có mẫu thì cho mình xin với hay là mình cứ ngồi đội khi nào họ gọi lên lấy mẫu về thì làm?

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Phuong Nam nói:
Mình tưởng là mẫu 1A/ĐTDN chứ?
Ơ mình nhìn nhầm, chẳng hiểu sao hôm trước mình nhìn trên trang nhất của diễn đàn thành mẫu 1A/BCTK, giờ nhìn lại thì thấy đúng là 1A-ĐTDN thật.
Phuong Nam nói:
Cái này phòng thống kê sẽ gọi điện về cho doanh nghiệp, yêu cầu người lên lấy trực tiếp hoặc gửi theo đường bưu điện. Những mẫu nào cần sử dụng thì họ đưa cả cho mình mà, mình chỉ cần điền vào thôi bạn ạ. Ở chỗ mình, hạn nộp là 05/4, nhưng nếu bên bạn họ chưa thông báo gì thì chắc là chưa đâu, bạn đừng lo.
Cám ơn bạn nhé, tại mình nghe nói là mẫu này cũng có hạn là 31/3 nên lo lắng không thấy ai gửi cho mình mà cũng chẳng thấy phòng thống kê kêu réo gì hết. Nghĩa là bây giờ mình chỉ việc ngồi chờ "xướng tên" là nhận mẫu, điền nội dung vào và đi nộp theo thời hạn được thông báo thôi phải không?
Cảm ơn bạn nhiều!

H

hcm

Trung cấp
6/1/05
83
0
6
Ha Noi
leminh nói:
Công ty mình cũng mới hoạt động được hơn nửa năm nên mình cũng chưa biết mặt mũi cái báo cáo thống kê này như thế nào.Ai có mẫu thì cho mình xin với hay là mình cứ ngồi đội khi nào họ gọi lên lấy mẫu về thì làm?
Nếu ko đc gọi, ko đc nhận thì khi lên nộp BCTC họ sẽ phát cho 1 bản về tự điền... rồi lại quay lên nộp, nếu bạn ko muốn đi lại nhiều thì rủ sếp đi, mang theo dấu .. khai và nộp luôn tại đó .. :wall: hihihi..

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
hcm nói:
Nếu ko đc gọi, ko đc nhận thì khi lên nộp BCTC họ sẽ phát cho 1 bản về tự điền... rồi lại quay lên nộp, nếu bạn ko muốn đi lại nhiều thì rủ sếp đi, mang theo dấu .. khai và nộp luôn tại đó .. :wall: hihihi..
Nếu đúng là mẫu thồng kê 1A-ĐTDN thì không cần phải sếp đi cùng, vì không cần phải ký hay đóng dấu gì cả, (thực ra là không có đất cho sếp múa bút, điểm chỉ gì đâu) chỉ cần nộp kèm theo một bản báo cáo tài chính năm 2005 như đã nộp cho chi cục thuế thôi! Bên tớ nhận được mẫu phiếu như thế đấy! Dầy 20 trang! Hic!

H

hcm

Trung cấp
6/1/05
83
0
6
Ha Noi
Mẫu 1B-ĐTDN chỉ có 3 trang - hạn nộp 5/4.

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Hôm mình đi nộp BCTC cho cục TKê, được phát PHIẾU SỐ: 1B-ĐTDN và PHIẾU SỐ 1C - ĐTDN đó, hạn cuối phải nộp là tuần sau - thấy các bác trên đó bảo thế...

K

khongcogica

Guest
29/3/06
6
0
0
Ha Noi
Bác nào có thể cho xin một mẫu 1B-ĐTDN và PHIẾU SỐ 1C - ĐTDN được không, em tìm mãi không thấy trên internet. có thì cho em một bản vào email này (nguyencpor@yahoo.com) nhé.

Thanks

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
khongcogica nói:
Bác nào có thể cho xin một mẫu 1B-ĐTDN và PHIẾU SỐ 1C - ĐTDN được không, em tìm mãi không thấy trên internet. có thì cho em một bản vào email này (nguyencpor@yahoo.com) nhé.

Thanks
Bác chịu khó lên phòng thống kê đi, lấy về photo ra mà làm chứ mấy cái phiếu này nó dài dòng lắm ai mà ngồi đánh chứ. :bigok:

K

khongcogica

Guest
29/3/06
6
0
0
Ha Noi
Em tưởng các bác có bản soft copy, nếu thế đành phải lên phòng thống kê vây.

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Các bác ơi, mấy cái mẫu biểu thống kê đó có thời hạn nộp không? Tới giờ em vẫn chưa thấy phòng thống kê báo gì cả, cũng chưa thèm vác mặt lên phòng thống kê xin mẫu nữa. Nếu chậm có bị phạt không ạ?

Y

yennt11

Sơ cấp
12/5/09
8
0
1
42
hcm
Các bác có mẫu Phiếu số 1C/DS-ĐTDN thì cho em xin với nha, email: yen_kbnn@yahoo.com, chân thành cảm ơn các bác nhiều

T

thienthan200754

Sơ cấp
12/4/10
14
0
1
TPHCM
Ðề: Báo cáo thống kê năm nay ..?

mình mới có mẫu bạn tham khảo nhé

Đính kèm

• mau thong ke nam.xls
    25.5 KB · Lượt xem: 107
C

chautran1608

Guest
21/2/12
3
0
0
TP.HCM
Ðề: Báo cáo thống kê năm nay ..?

Thật ngại quá, mình mới tham gia vào webketoan nên chưa biết cách sử dụng. Có thể chỉ cho mình cách mở 1 đề tài mới như thế nào không ? Thanks all.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA