Sai đia chỉ trên tờ khai thuế GTGT

• Thread starter alluvial
  • Ngày gửi
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Tớ sai tờ khai tháng 9, mà bác nhận hồ sơ nói, chọn khai bổ sung là đúng rồi mà phải làm cả bộ đầy đủ :wall:

Tờ khai tháng 09 bị sai như thế nào? Nếu không ảnh hưởng tới số thuế phải nộp thì làm như dưới đây:
Trường hợp 4: Người nộp thuế sau khi nộp hồ sơ thuế GTGT cho cơ quan thuế, phát hiện sai sót cần kê khai bổ sung điều chỉnh nhưng không làm tăng, giảm số thuế GTGT phải nộp (sai sót về doanh thu hàng hóa, dịch vụ bán ra, mua vào v.v…), thì người nộp thuế có văn bản giải trình kèm theo tờ khai thuế GTGT mới thay thế, không lập hồ sơ kê khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/KHBS.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

van_kttc

It's me
23/7/07
106
1
0
Tuổi 8
Tớ sai tờ khai tháng 9, mà bác nhận hồ sơ nói, chọn khai bổ sung là đúng rồi mà phải làm cả bộ đầy đủ :wall:
Bạn nói chỉ sai địa chỉ, mst của khách hàng trên bảng kê HHDV bán ra => thì khai bổ sung cái gì?

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Trường hợp của bạn chắc là sai sót ảnh hưởng đến số thuế phải nộp roài, ko phải trường hợp đang bàn luận tại topic này.

P

ptmyly

Sơ cấp
13/1/09
18
0
0
Hà Nội
Bạn nói chỉ sai địa chỉ, mst của khách hàng trên bảng kê HHDV bán ra => thì khai bổ sung cái gì?
Cảm ơn các bác đã hướng dẫn nhiệt tình, em vừa in 3 bộ mới để nộp thay thế bộ cũ rồi

V

van_kttc

It's me
23/7/07
106
1
0
Tuổi 8
Căn cứ vào bên dưới => Làm thay thế là xong ! Văn bản quy định rõ, người hướng dẫn đã định hướng cụ thể, ko hiểu nữa thì chịu !:wall:

Trường hợp của bạn chắc là sai sót ảnh hưởng đến số thuế phải nộp roài, ko phải trường hợp đang bàn luận tại topic này.

ptmyly
ptmyly
Huhu, hôm nay e mới phát hiện ra, em bị kê sai ký hiệu và số hóa đơn của khách hàng, vậy cũng phải nộp lại tờ khai và kèm giải trình các bác nhỉ? Có cần phải lựa chọn ô bổ sung lần thứ ... trên tờ khai không ạ?