Mất tờ khai nhập khẩu

• Thread starter magicalrose_vn
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

magicalrose_vn

Guest
19/12/05
2
0
0
Ha noi
Hiện nay tôi đang có một vấn đề về chứng từ đầu vào như sau:

Do sơ suất tôi đã làm thất lạc 01 bộ tờ khai hải quan hàng nhập khẩu năm 2005. Tôi rất lo lắng và không biết giải quyết vấn đề này ra sao. Xin mọi người giúp tôi cách giải quyết. Thứ nhất: làm thế nào xin được chứng nhận của cơ quan hải quan về tờ khai trên là đã thông quan qua của khẩu và phải có những giấy tờ gì để đáp ứng đủ yêu cầu của cơ quan thuế là lô hàng đó vẫn có giá trị. Thứ hai: bị mất tờ khai nhập khẩu thì sẽ bị phạt như thế nào?
Tôi rất mong chờ sự giúp đỡ của mọi người, nếu ai biết xin hướng dẫn tôi nhé
Cám ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bạn có nhớ số TK, ngày nhập không ? (chắc là nhớ)
Bạn hảy làm CV xin sao lục TK tại nơi làm thủ tục nhập, trường hợp này (lúc trước) thì HQ có thu phí đó. Bạn yên tâm không ai phạt đâu, cố gắng xin sao lục, nếu cần thiết ngoài phí ra... cho nhanh. Mình đã làm 2 lần rồi, có sao đâu !

M

magicalrose_vn

Guest
19/12/05
2
0
0
Ha noi
Cám ơn bạn rất nhiều,mình vẫn còn nhớ số TK HQ đó. Nhưng xin chỉ dẫn cho mình rõ hơn được không? mình làm CV thì phải đến bộ phận nào của cơ quan HQ để xin sao lục lại, mất phí thì không quan trọng đâu, miễn là mình làm được việc để không phải lo lắng nữa. Giúp mình nhé.Thank u.

H

Hoa Bat Tu

Guest
27/10/05
17
0
0
45
Ha Noi
www.vietnamholiday.com
Đã bao giờ bạn đi làm thủ tục Hải Quan chưa? Bạn hãy mang công văn đến bộ phận lưu giữ tờ khai - (nếu muốn mọi việc trôi chảy thì tốt nhất bạn hãy để BÁC HỒ ...đi cùng) họ sẽ giúp bạn giải quýêt.

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Bạn phải nhớ được tờ khai đó số bao nhiêu, mở ở hải quan khu vực nào, sau đó doanh nghiệp làm công văn xin sao lục số tờ khai đã mất ở khu vực đó( khi đi nhớ kèm theo.... )

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
H

hcm

Trung cấp
6/1/05
83
0
6
Ha Noi
Chỗ tớ vừa sao lục lại 2 bộ tờ khai nhập khẩu .. 1 bữa bia là xong..
Nếu ko quan hệ tốt lắm thì chắc chắn phải rủ Bác đi kèm rồi..

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Làm công văn gửi Hải quan và chắc là bị phạt hành chính thôi...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA