Nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (BC26/AC) quý 1, 2/2011 trên iHTKK

Thảo luận trong 'Khai và nộp thuế điện tử' bắt đầu bởi phantuannam, 20 Tháng mười 2011.

14,906 lượt xem

  1. phantuannam

    phantuannam www.tapchiketoan.vn Staff Member

    Bài viết:
    3,833
    Đã được thích:
    668
    Nơi ở:
    Quận 12 - Hồ Chí Minh
    Việc tạo lập BC26/AC cho quý 1 bằng HTKK 3.0.1 đã được trình bày tại topic này, để gửi báo cáo Tình hình sử dụng hóa đơn Quý 1 + 2/2011 trên iHTKK các bạn cần lưu ý :

    Gửi báo cáo bị thông báo như sau:


    [​IMG]


    Nguyên nhân : Bạn chưa đăng ký tờ khai BC26/AC bắt đầu từ Quý 1 tại mục đăng ký tờ khai ;


    [​IMG]


    Do đó để thực hiện việc kê khai này bạn cần đăng ký bổ sung tờ khai BC26/AC - Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bắt đầu từ Quý 1 / 2011 là được!!!

    Chú ý :
    -
    Việc kê khai bổ sung Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (BC26/AC) quý 1, quý 2 được áp dụng tại khu vực Tp. HCM theo Công văn số 7156/CT-AC ngày 26/08/2011

    - Việc thay đổi kỳ kê khai sẽ phải nhờ đến Cơ quan thuế quản lý thay đổi giúp; sau này DN mới được cấp quyền tự thay đổi - Danh mục cơ quan thuế hỗ trợ
     
    Last edited: 20 Tháng mười 2011
    #1
  2. willow

    willow Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    177
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Chân trời rộng mở
    Cho em hỏi mới ạ, báo cáo tình hình sử dụng HĐ quý 3 này em vẫn tiếp tục làm online, và gửi luôn, ko làm trên HTKK 3.0.1 có được ko ạ?
     
    #2
  3. phantuannam

    phantuannam www.tapchiketoan.vn Staff Member

    Bài viết:
    3,833
    Đã được thích:
    668
    Nơi ở:
    Quận 12 - Hồ Chí Minh
    Hiện nay 2 cái này mình chọn 1 trong 2, bạn thích cái nào làm cái đó... Việc hạn chế của kê khai trực tiếp trên mạng là nếu khai lâu có thể bị "time out" ~ việc kê khai không được ghi nhận, phải kê khai lại từ đầu!!!
     
    #3
  4. hapham79

    hapham79 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    14
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    hai phong
    Anh oi, anh cho e hoi la vay thi o HP co duoc dang ky bo sung BCTHSD HD hay khong?
     
    #4
  5. quytda

    quytda Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    1,148
    Đã được thích:
    3
    Nơi ở:
    055
    Còn tờ khai của em thì lại ko gởi được ký xong bấm xác nhận nó lên giao diện "đang upload tờ khai" nó chạy tới 100% rồi đứng luôn mà ngày nào cũng vậy hết,không gởi được bực cả mình,anh(chị)nào biết lỗi đó là gì chỉ giúp em.Thanks.
     
    #5
  6. hapham79

    hapham79 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    14
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    hai phong
    Chi oi, cai nay do mang qua tai day, tong cuc thue da co thong bao nhu sau:
    Tổng cục Thuế xin thông báo V/v quá tải hệ thống iHTKK



    Tổng cục Thuế xin thông báo V/v quá tải hệ thống iHTKK như sau:

    Do các doanh nghiệp tập trung nộp tờ khai vào các ngày 19, 20 nên hệ thống iHTKK đang bị quá tải.

    Theo Điều 9 thông tư 180/2010/TT-BTC ngày 10/11/2010 của Bộ Tài chính quy định: trường hợp do lỗi của cổng thông tin điện tử của cơ quan thuế thì người nộp thuế không bị phạt chậm nộp hồ sơ khai thuế nếu người nộp thuế nộp hồ sơ khai thuế trong thời hạn 3 ngày làm việc kể từ ngày hết hạn nộp hồ sơ khai thuế.

    Do đó các doanh nghiệp có thể gửi tờ khai vào các ngày từ 21 đến 25/10/2011 mà không bị phạt nộp chậm.
    Chi doi buoi chieu toi, hoac sang som den cty nop thi se duoc thoi, hom no e cung phai lam nhu vay day.
     
    #6
  7. phantuannam

    phantuannam www.tapchiketoan.vn Staff Member

    Bài viết:
    3,833
    Đã được thích:
    668
    Nơi ở:
    Quận 12 - Hồ Chí Minh
    Bạn gọi lên Cục thuế hoặc Chi cục thuế ở Hải Phòng nơi cty bạn đặt trụ sở để hỏi nhé!

    @quytda : iHTKK đang chập chờn, sáng nay mình thấy ổn rồi mà... bạn cố gắng thử lại nhé
     
    Last edited: 21 Tháng mười 2011
    #7
  8. kimcuchd

    kimcuchd Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    16
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Thái Bình
    ui, mình nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nhưng mạng báo là hồ sơ chưa đến kỳ nộp qua mạng. Mình không biết làm cách nào cả nên hỏi anh cán bộ quản lý thuế của cty mình, anh ấy bảo đã nộp rồi thì k phải nộp lại đâu. Mình giải thích là mình đọc được 1 cái công văn bảo là phải nộp lại mà. Nhưng anh kia cứ khẳng định là k phải nộp lại. Giờ quá hạn rồi, mình phải làm sao đây. Không biết có bị phạt k nhỉ?

    Anh Nam học ở HUI à?
    Anh học khóa nào thế?
     
    Last edited: 29 Tháng mười 2011
    #8
  9. phantuannam

    phantuannam www.tapchiketoan.vn Staff Member

    Bài viết:
    3,833
    Đã được thích:
    668
    Nơi ở:
    Quận 12 - Hồ Chí Minh
    Văn bản này áp dụng cho Khu vực Tp. HCM; các tỉnh thành khác thì mình không rõ lắm!

    Mình học ở HUI (HCM) niên khóa Cao đẳng 1999 - 2002 & Liên thông 2011 - 2013
     
    #9

Chia sẻ trang này