Bảng kê hợp đồng kinh tế!

• Thread starter tranthihai
  • Ngày gửi
T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Mọi người cho em hỏi chút! Trên bảng kê hợp đồng kinh tế có phải kê những hợp đồng đã kê từ năm trước nhưng năm nay vẫn còn thực hiện hay không?
Thứ hai là: Trên bảng kê HĐKT thì có cột Trị giá hợp đồng, số đã thực hiện trong năm, phần còn phải thực hiện. Vậy với những hợp đồng như mua hàng, lấy bao nhiêu thanh toán bấy nhiêu thì có phải kê lên không? Nếu kê thì phải ghi thế nào trong cột Trị giá hợp đồng? Vì đã biết được là sẽ mua bao nhiêu hàng, mua đến khi nào đâu?
Nhờ mọi người giúp em với! Nhanh nhanh lên sắp hết hạn nộp báo cáo rồi mọi người ơi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Bảng kê HĐKT để làm gì

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Trong quyết toán thuế năm có một số biểu mẫu, và Bảng kê Hợp đồng kinh tế là một trong những bảng kê đó. Tại sao bạn lại hỏi bảng kê HĐKT để làm gì nhỉ?
Chẳng lẽ chỉ có chi cục thuế Quận 1 phải nộp bảng kê này thôi sao?
Mọi người ơi, giúp em nhanh nhanh lên đi!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
tranthihai nói:
Trong quyết toán thuế năm có một số biểu mẫu, và Bảng kê Hợp đồng kinh tế là một trong những bảng kê đó. Tại sao bạn lại hỏi bảng kê HĐKT để làm gì nhỉ?
Chẳng lẽ chỉ có chi cục thuế Quận 1 phải nộp bảng kê này thôi sao?
Mọi người ơi, giúp em nhanh nhanh lên đi!

Thống nhất với ý kiến của sale mok!
Mọi người có thói quen nộp thừa còn hơn thiếu, tự mình vẽ bùa cho mình đeo không. Mình thấy mỗi công ty lại có thêm một số mẫu biểu khác nhau, thậm chí đến các công ty làm dịch vụ sổ sách kế toán khác nhau làm sổ cho cùng 1 đơn vị cũng có mẫu báo cáo khác nhau.

Phải nộp báo cáo nào thì trên diễn đàn đã nêu rõ rồi, còn gì mà bàn nữa!?

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Ý của chị Xuân Thắm là em đang tự mua dây buộc mình sao? Em lên chi cục thuế mua mẫu biểu đàng hoàng, trong đó có bảng kê hợp đồng kinh tế, cán bộ chuyên quản thuế cũng nói là phải làm bảng kê hợp đồng kinh tế. Vậy ở những nơi khác không có biểu này sao? Ngày trước em làm báo cáo ở Hà Nội thì cũng không có biểu này thật, nhưng năm nay, lần đầu em làm báo cáo tại SG, nhìn báo cáo năm ngoái của kế toán cũ thấy có, mua biểu mẫu tại thuế có, cán bộ chuyên quản thuế cũng nhắc phải làm biểu báo cáo hợp đồng kinh tế đi. Vậy thì em không tin, không làm theo sao được?

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
-Bảng kê hợp đồng kinh tế thì hàng tháng ko cần phải kê khai (tuy nhiên có một số chi cục vẫn bắt nộp) nhưng bảng kê tổng hợp hợp đồng kinh tế ký kết năm thì vẫn phải nộp kèm quyết toán thuế.
-Bảng kê N-X-T cũng vậy.
Hay là cái này là "lệ làng" nhỉ ??????????????????????

Sửa lần cuối:
T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
hoangaccounting nói:
-Bảng kê hợp đồng kinh tế thì hàng tháng ko cần phải kê khai (tuy nhiên có một số chi cục vẫn bắt nộp) nhưng bảng kê tổng hợp hợp đồng kinh tế ký kết năm thì vẫn phải nộp kèm quyết toán thuế.
-Bảng kê N-X-T cũng vậy.
Hay là cái này là "lệ làng" nhỉ ??????????????????????
Cuối cùng thì em cũng có một đồng minh!
Quay lại chủ đề ban đầu em hỏi đi nhé, Những hợp đồng kinh tế mua hàng hóa hoặc thuê ngoài, không có tổng giá trị hợp đồng mà tính theo số lượng thực tế lấy trong tháng rồi xuất hóa đơn cho tháng, hoặc định lượng theo từng tháng thì phải ghi thế nào trên cột trị giá hợp đồng và giá trị thực hiện?

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
tranthihai nói:
Quay lại chủ đề ban đầu em hỏi đi nhé, Những hợp đồng kinh tế mua hàng hóa hoặc thuê ngoài, không có tổng giá trị hợp đồng mà tính theo số lượng thực tế lấy trong tháng rồi xuất hóa đơn cho tháng, hoặc định lượng theo từng tháng thì phải ghi thế nào trên cột trị giá hợp đồng và giá trị thực hiện?
Nhưng nếu như thế thì khi xuất hóa đơn phải có "xuất hàng cho hợp đồng số..." hoặc bạn có thể cộng các hóa đơn xuất cho hợp đồng đó lại mà kê khai trị giá hợp đồng. Nghe như có vẻ ko có lý cho lắm, ko biết cty bạn ký hợp đồng hình thức nào, hàng hóa là gì mà ko có trị giá của mỗi hợp đồng nhỉ. Cái cơ bản của HĐKT là trị giá, thời gian của hợp đồng mà....

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cái Bảng kê HĐKT, không phải tự nhiên mà có, hồi trước ở đơn vị khác mình cũng phải làm cái này. Các DN hoạt động xây lắp thường phải kê cái này vì nó là căn cứ để tính thuế. Ngoài ra nếu có những hợp đồng mang tính chất ký gửi hưởng hoa hồng thì cũng phải kê để có cái mà theo dõi, còn những hợp đồng mang tính mua đứt bán đoạn thì thôi.

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
hoangaccounting nói:
Nghe như có vẻ ko có lý cho lắm, ko biết cty bạn ký hợp đồng hình thức nào, hàng hóa là gì mà ko có trị giá của mỗi hợp đồng nhỉ. Cái cơ bản của HĐKT là trị giá, thời gian của hợp đồng mà....
Ví dụ như các hợp đồng mua thực phẩm, nước uống, trong tháng dùng hết bao nhiêu đến cuối tháng gom lại ghi 1 hóa đơn cho cả tháng. Thế thì làm sao biết tháng đó sẽ dùng hết bao nhiêu hàng mà tính giá trị hợp đồng.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
tranthihai nói:
Ví dụ như các hợp đồng mua thực phẩm, nước uống, trong tháng dùng hết bao nhiêu đến cuối tháng gom lại ghi 1 hóa đơn cho cả tháng. Thế thì làm sao biết tháng đó sẽ dùng hết bao nhiêu hàng mà tính giá trị hợp đồng.

Mấy cái hợp đồng loại này không phải kê.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
tranthihai nói:
Bạn hỏi như vậy có thừa không cơ chứ nhất là đối với dân kế toán.

Sửa lần cuối:
T

tl1437

Guest
28/3/06
3
0
0
TpHCM
Như theo em nói thì chị nghĩ đó là Hợp đồng nguyên tắc rồi, không phải là HĐKT.Vì nếu là HĐKT thì nó sẽ thể hiện tổng giá trị HĐ sẽ xuất HĐ.Chị ví dụ: nếu hai bên mua bán và thống nhất sẽ thanh toán tiền theo từng đợt hàng và xuất hoá đơn tương ứng với đợt hàng đó thì sẽ lập HĐ nguyên tắc và HĐ này cũng không cần phải kê vào Bkê HĐKT cuối năm.

K

kt89py

Trung cấp
5/6/12
103
0
0
34
phú yên
Ðề: Bảng kê hợp đồng kinh tế!

mình cũng có mẫu này, với cái mẫu Tônge hợp thanh quyết toán thuế nộp NSNN nữa, nhưng jo nộp qua mạng k biết nộp bằng cách nào? vì chả biết nó là thuộc phụ lục của báo cáo nào, ai đã nộp giúp mình với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA