Hàng khuyến mãi

• Thread starter Lê Thị Kim Loan
  • Ngày gửi
L

Lê Thị Kim Loan

Guest
9/3/06
4
0
0
Bình Thạnh
Báo cáo QT 2005 mình đã làm rồi ,nhưng giờ phát hiện có sai sót về hàng KM mình không hạch tóan vào giá vốn( phần hàng KM đó có thể hiện trên HĐ GTGT nhưng không ghi giá) , giờ thì giá vốn hàng bán cao hơn giá bán thì mình phải làm sao sửa đây

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Báo cáo QT 2005 đã nộp, đến thời điểm này vẫn còn điều chỉnh được (thuế chưa làm QT bước 1 mà )
Bạn hảy làm bản đ/c mơi thay thế cho bản BC đã nộp, không gì đáng lo !

N

nguyen_hien

Guest
29/3/06
9
0
1
39
hn
Làm lại đc ko ạ? Chỉ sợ các bác Kiểm toán thui! Muộn còn hơn k kịp

L

Lê Thị Kim Loan

Guest
9/3/06
4
0
0
Bình Thạnh
Lê Thị Kim Loan nói:
Báo cáo QT 2005 mình đã làm rồi ,nhưng giờ phát hiện có sai sót về hàng KM mình không hạch tóan vào giá vốn( phần hàng KM đó có thể hiện trên HĐ GTGT nhưng không ghi giá) , giờ thì giá vốn hàng bán cao hơn giá bán thì mình phải làm sao sửa đây
Cám ơn bạn! Nhưng cho mình hỏi thuế làm báo cáo QT bước 1 vào thời điểm nào? Và khi nào thì DN mới hết thời gian điều chỉnh QT ? Khi điều chỉnh QT có phải nộp lại cho phòng thống kê không?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
QT bước 1, thường thì tùy vào lịch phân công của bên thuế, nhưng theo tôi thấy, ít nhất là đầu Q.3 mới có thể làm QT bước 1 (luu ý, DN đ/c QT nhiều quá đôi khi thuế sẽ QT nhanh hơn). Trước khi QT B.1 thì bên thuế có TB cho doanh nghiệp biết trước, B.1 thường làm tại cơ quan thuế. Khi thuế ra TB QT1 thì không còn quyền đ/c.
Theo tôi bạn nên nộp TK 1 bản đ/c, mặc dù "thống kê chỉ để mà thống kê".

L

Lê Thị Kim Loan

Guest
9/3/06
4
0
0
Bình Thạnh
Các bạn ơi cho mình hỏi . Hàng KM tổng kết trong năm 2005 của cty mình rất lớn ( cao hơn 10% tổng chi phí của cty ), mà cty mình không đăng ký hàng KM với sở thương mại thì phần KM này có được bỏ vào chi phí không ? Nếu không thì hạch tóan vào đâu?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hàng KM cao hơn 10% trên tổng CPHL thì chắc chắn sẽ bị loại khi QT (nếu Cty bạn là DN SX thì chưa chắc cao hơn 10% đâu vì CP tính luôn cả giá vốn), phần vượt hơn 10% bạn có thể hiện trên TK tự QT thuế TN không ?
Hàng KM bạn không ĐK với STM,không ghi giá trên HĐ tức nhiên là không chịu thuế VAT.ĐR -> bạn sai rồi ! Khoản này không được công nhận CPHL đâu, đợi khi QT xong hảy lấy lợi nhuận sau thuế mà bù đắp !
Sau này có KM mà không xin phép thì cũng nhớ phải để nó chịu thuế ĐR, nhà nước không chịu để mất oan thuế đâu ! Cty bạn cũng đâu chịu oan, đúng không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA