Tính lãi quá hạn trên Excel

• Thread starter RUOK
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Tôi vừa được sếp giao cho nhiệm vụ theo dõi nợ quá hạn và tính lãi quá hạn của các khách hang
Tôi đang nghiên cứu nhưng chưa tìm ra cách tối ưu, có ai có kinh nghiệm trong việc này xin giúp tôi
Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Không có ai giúp tôi à :help
Ai có file excel nào làm được việc trên hãy gửi cho tôi xin 1 bản :thank :thank

gnurtel

gnurtel

Guest
Bạn hỏi đúng vấn đề mà tôi đang quan tâm, hiện nay tôi đang có file do tôi lập để theo dõi công nợ quá hạn. Tôi gửi lên các bạn nghiên cứu góp ý để tôi hoàn thiện
Còn phần lãi quá hạn thì hiện nay tôi cũng chưa có thời gian để nghiên cứu thêm vào bạn tự đưa vào nhé
Tôi vẫn tiếp tục đặt password mọi người thông cảm nhé
:chuoi :chuoi

File này lớn nên tôi phải chia ra thành 4 phần

Phần 1

L

lts

Guest
13/4/04
32
0
0
Em đã tải cả 4 file về nhưng không giải nén được máy báo là:
C:\Documents and Settings\m tu anh\My Documents\Tuanh\Theo_doi_Cong_no_QH[1].part2.rar: Unexpected end of archive
CRC failed in Theo doi Cong no QH.xls. The file is corrupt
C:\Documents and Settings\m tu anh\My Documents\Tuanh\Theo_doi_Cong_no_QH[1].part2.rar: Unexpected end of archive

gnurtel

gnurtel

Guest
Có thể bạn download bị lỗi rồi, bạn nên dùng các phần mềm download như Flashget hoặc DAP ...
Chú ý 3 file đầu mỗi file 500K, file cuối khoảng 171K

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Check lại lần nữa đi gnurtel, mình down thử cũng lỗi như thông báo trên.

gnurtel

gnurtel

Guest
Tôi download về và extract thử vẫn bình thường
File này tôi nén bằng Winrar330 các bác thử giải nén bằng nó xem

Thân

gnurtel

gnurtel

Guest
Tôi xin gửi lại file excel này, các bác nghiên cứu cho ý kiến nhé
Tôi đã nén lại bằng Winzip và bỏ pass đi
Xin cảm ơn

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Cảm ơn bác Gnurtel nhưng bác chỉ cho tôi cách tính lãi luôn đi :thank
Chứ thời gian để tôi nghiên cứu được file của bác và tự viết thêm thì có lẽ phải mất rất lâu
Đã giúp thì giúp cho trót, hôm nào tôi cảm ơn sau :a3 :thank

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cuối cùng thì có ai có được mấy cái file này không cho mình xin với. Đến bây giờ thì không thấy nó ở đâu.
Cảm ơn các bạn

B

binbin

Guest
29/4/05
3
0
0
43
Ha Noi
CHo mình xin với, mình cũng đang phải làm cái công nợ quá hạn mà chưa tìm được cách nào hiệu quả!

T

trandaithanght

Guest
8/9/05
29
0
0
55
trandaithanght
Từ năm 1997 đến nay mình cũng đã lập bảng tính lãi quá hạn để quản lý bán hàng theo hoá đơn song còn đơn giản. Dowloat file này ở đâu cho minh tham khảo với. Xin cam ơn.
trandaithanght@yahoo.com

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Mong các bác đừng hỏi nữa từ hồi đổi server vào tháng 8 năm ngoái (2004) tất cả các link đề bị chết, các file đính kèm cũng mất tiêu luôn vì vậy không ai còn. Cái này chắc là phải nhắn tin cho gnurtle thôi. Lâu quá không thấy gnurtle online nhỉ

gnurtel

gnurtel

Guest
Chào các bạn,

File Tính lãi quá hạn trên Excel không biết để đâu nữa, để tôi tìm lại rồi post lên cho các bạn sau.

Hiện tôi đang có file Theo dõi công nợ quá hạn, các bạn xem có ích gì không nhé

http://rapidshare.de/files/9612742/Theo_doi_Cong_no_qua_han.zip

Nếu theo dõi được công nợ quá hạn thì tôi nghĩ việc tính lãi chắc chẳng khó khăn gì phải không các bạn

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
RUOK nói:
Tôi vừa được sếp giao cho nhiệm vụ theo dõi nợ quá hạn và tính lãi quá hạn của các khách hang
Tôi đang nghiên cứu nhưng chưa tìm ra cách tối ưu, có ai có kinh nghiệm trong việc này xin giúp tôi
Cảm ơn
Chào bạn ! theo mình bạn nên áp dụng theo thông tư số 13/2006/TT-BTC về xử lý nợ khó đòi là hay nhất !
Bạn lập báo cáo về tuổi nợ ! Để xem các khoản nợ đến hạn ! Bạn có thể gởi yêu cầu về lập báo cáo rỏ hơn đựơc không ! Bạn có thể dùng format conditional formatting trong excel để thông báo cho bạn các khoản nợ đến hạn !

Sửa lần cuối:
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Spam tí: Bạn Bui Chi Thanh chú ý xem ngày post bài rồi hảy trả lời nhé. Bài trên được post cả hơn 2 năm rồi!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA