HĐ GTGT bị ghi hỏng

• Thread starter Thuyneu-AC
  • Ngày gửi
T

Thuyneu-AC

Guest
22/3/06
27
0
0
40
Hà Nội
Nếu HĐ GTGT bị ghi sai mình muốn huỷ đi thì lưu lại 3 liên của tờ HĐ đó lại ạ. Rồi cuối tháng ghi trong bảng kê số HĐ thì ghi số HĐ huỷ đi và khi nào thuế kiẻm tra thì trình 3 liên HĐ bị hủy đó ra ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn Thuyneu-AC nhớ đánh dấu cho câu hỏi của mình nhé!

Thuyneu-AC nói:
Nếu HĐ GTGT bị ghi sai mình muốn huỷ đi thì lưu lại 3 liên của tờ HĐ đó lại ạ.
Đúng rồi.

Thuyneu-AC nói:
Rồi cuối tháng ghi trong bảng kê số HĐ thì ghi số HĐ huỷ đi và khi nào thuế kiẻm tra thì trình 3 liên HĐ bị hủy đó ra ạ
Cũng đúng nốt.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
chị Tu Anh nhiệt tình thật đấy, thấy ai có thắc mắc cũng giải đáp liền ha.Còn các câu trả lời của chị miễn bàn .........vì quá đúng.

I

Indochinavn

Guest
9/4/06
8
0
0
TP.HCM
Mình có ghi sai, lỡ xé tờ đỏ ra khỏi cuốn, cục thuế bắt mình lập biên bản với người mua đồng ý hủy hóa đơn. Mấy tháng rồi không làm việc đó, khách hàng họ làm khó không ký biên bản cho mình thì sao bây giờ?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Họ làm khó thì mình nhún thôi. Có khó gì đâu một chữ ký?

Bạn cứ lập "Biên bản hủy hóa đơn", mang đến tận nơi và nhờ họ giúp. Cứ kể khó kể khăn khi phải gặp cục thuế cho họ xiêu lòng nhé!

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Chỉ cho bạn 1 mẹo nhỏ nha! Bạn lấy hoá đơn đỏ bị sé ra khỏi cuống đó, dùng băng dính rính lại(thật khéo) "như cũ" nếu không kiểm tra kỹ thì họ cũng không thấy đâu.........mình cũng làm vậy mà, chót lọt. Họ chẳng nói gì........đỡ phiền phức.Còn nếu họ phát hiện ra lúc ấy thì "con lai vàng ngơ ngác".........và làm theo họ cũng không muộn mà...............

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
uh, công ty mình cũng đg rơi vào trường hợp như trên , chắc là sẽ làm theo cách chỉ bảo của Nhaquedideple....ơ nhưng "con lai vàng ngơ ngác " là con gì vậy?mình chỉ biết có mỗi "con nai vàng ngơ ngác" thôi

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Thuyneu-AC nói:
Nếu HĐ GTGT bị ghi sai mình muốn huỷ đi thì lưu lại 3 liên của tờ HĐ đó lại ạ. Rồi cuối tháng ghi trong bảng kê số HĐ thì ghi số HĐ huỷ đi và khi nào thuế kiẻm tra thì trình 3 liên HĐ bị hủy đó ra ạ
Thiếu
-gạch chéo 2 nhát cho mọi người tin là huỷ chứ

T

tuanhvnh

Guest
25/7/04
5
0
0
Bạn làm thế đúng rồi đấy!Bạn kẹp cả 3 liên vào với nhau là được!

D

ducgmail

Guest
19/4/06
12
0
0
thai binh
Thuyneu-AC nói:
Lưu 3 liên đúng rồi>
Theo đúng quy định thì hoá đơn huỷ phải có biên bản ghi rõ nội dung ví dụ như: ghi sai đơn giá, sai chủng loại.......và kẹp luôn vào đó

T

thuthuybd

Guest
16/6/05
11
0
0
42
Bình Dương
www.genimex.com.vn
Thuyneu-AC nói:
Tốt nhất là bạn làm một cái biên bản hủy hoá đơn kèm theo đi.Ghi lý do cụ thể, đưa cho GĐ xác nhận rồi kẹp theo hoá đơn cho chắc. mai mốt có kiểm toán hay gì thì khỏe re.:freddy:

K

Ktlemai

Guest
20/3/06
5
0
0
44
Tôn Đức Thắng
Như ducgmail nói là đúng đấy. Phải làm đơn xin hủy hóa đơn và kẹp 3 liên lại cùng hóa đơn đó, không họ kiểm tra lại nói theo luật này luật khác Mệt lắm!

L

lethiluu

Guest
27/10/04
3
0
0
QUANG NINH
công ty mình cũng mới gặp trường hợp như vậy. Mình gạch chéo và ghi vào thẳng trong hoá đơn là xin huỷ vì lý do ghì. Mình thấy kế toán trưởng làm như vậy mà ko hề có biên bản xin huỷ hoá đơn nào cả. Như vậy có đúng ko?

R

redpper

Guest
1/10/04
33
0
6
45
Ha noi
lethiluu nói:
công ty mình cũng mới gặp trường hợp như vậy. Mình gạch chéo và ghi vào thẳng trong hoá đơn là xin huỷ vì lý do ghì. Mình thấy kế toán trưởng làm như vậy mà ko hề có biên bản xin huỷ hoá đơn nào cả. Như vậy có đúng ko?

Bạn làm như vậy là không có được, phải làm biên bản hủy hóa đơn đang hoàng, nói rõ số hóa đơn xeri, số tiền lý do hủy, hóa đơn hủy được thay thế bằng hóa dodưn nào, 2 bên ký nhận. Như thế sau này quyết tóan hoặc kiểm tóan ko phải lo lắng gì cả.Để dành thời gian đối phó cái khác

T

ToDucThanh

Trung cấp
6/9/05
177
0
16
Binh Duong
Theo mình thì hoá đơn lỡ ghi sai mà muốn huỷ thì:
- Trường hợp chưa xé hai liên đỏ, xanh ra thì mình kê giấy than vào và gạch chéo cho nó 2 phát là OK.
- Trường hợp xé rùi thì nên làm biên bản huỷ hoá đơn và phải có chữ ký, con dấu của hai bên -> kẹp tờ biên bản huỷ đó vào ngay chỗ tờ hoá đơn huỷ đó cho tiện sau này...
Như vậy có đúng không các bác ( Không đúng thì mình cũng đã từng làm nhiều lần như vậy rùi -> all ok)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA