Một cá nhân muốn mua hoá đơn đầu ra thì mua ntn?

• Thread starter Khunglongtinhnghich54
  • Ngày gửi
K

Khunglongtinhnghich54

Guest
23/2/06
28
0
0
????
Em có thắc mắc mong nhận được câu trả lời gấp
Có một cá nhân khi làm cho một bệnh viện nhà gửi xe( có dự toán, ký hợp đồng kinh tế) - Bây giờ bệnh viên đó yêu cầu có HĐơn. Vậy cá nhân đó phải ra thuế mua tờ hoá đơn vậy có được ko và cần những gì khi đi mua hoá đơn ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Khunglongtinhnghich54

Guest
23/2/06
28
0
0
????
Anh Hùng ơi! vậy khoản thuế thu nhập đó là do minh tính toánDthu và chi -ra phần lãi lỗi thế nào rồi mới phải nộp chứ - có phải ko anh ?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Khunglongtinhnghich54 nói:
Anh Hùng ơi! vậy khoản thuế thu nhập đó là do minh tính toánDthu và chi -ra phần lãi lỗi thế nào rồi mới phải nộp chứ - có phải ko anh ?
Tính đến thời điểm hiện nay thì bạn được tính lãi lỗ rồi mới nộp thuế thì bạn phải thực hiện đầy đủ sổ sách kế toán. Bạn là cá nhân nếu như bạn muốn mua hóa đơn thì bạn đăng ký hộ cá thể và lúc đó bạn được khoán doanh thu, thuế sẽ được tính trên phần khoán doanh thu này.
Thân.

H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang

Theo tôi đoán, có lẽ bạn không có đăng ký kinh doanh. Trong trường hợp này, bạn cứ lên chi cục thuế địa phương đăng ký mua hoá đơn. Họ sẽ có 1 bảng barem hướng dẫn tính thuế cho trường hợp của bạn (thuế khoán); chứ bạn không fải tính DT-CP.

Ví dụ : bạn khai doanh thu là DT; thuế suất GTGT là i%, thuế TNDN : 28%
- thuế GTGT fải nộp = A% x DT x i% (A% là mức chênh lệch giữa đầcơ quan thuế ấn định)
- thuế TNDN fải nộp = B% x DT x 28% (B% là mức lãi cơ quan thuế ấn định)
cộng 2 mức thuế trên bạn sẽ biết tổng mức thuế fải nộp

K

Khunglongtinhnghich54

Guest
23/2/06
28
0
0
????
Cám ơn mọi người đã quan tâm tới câu hỏi của em - Em chưa làm thế này bao giờ nên phải hỏi đường đi nước buớc trước để ra thuế khỏi bỡ ngỡ

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Cám ơn mọi người đã quan tâm tới câu hỏi của em - Em chưa làm thế này bao giờ nên phải hỏi đường đi nước buớc trước để ra thuế khỏi bỡ ngỡ
có gì mà bỡ ngỡ cứ lao vào cục thuế
hỏi phòng ấn chỉ
đưa chứng minh thư
hồ sơ dự thầu
không khó khăn gì đâu
Vì bạn đóng thuế đầy đủ mà
số tiền phải bỏ = thuế GTGT ấn định+ thuế TNDN ấn định + tiền mua hoá đơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA