Quyết toán thuế TNCN Năm 2013 - Thắc mắc không biết hỏi ai hãy vào topic này hỏi nhé!

• Thread starter mrvanthuc
  • Ngày gửi
T

taducktth

Sơ cấp
30/6/13
19
0
1
38
Nghệ AN
Ðề: Quyết toán thuế TNCN Năm 2013 - Thắc mắc không biết hỏi ai hãy vào topic này hỏi nhé!

Chào anh(chị), e mới về làm kế toán cho công ty cậu e, trước đây có thuê bác kế toán, đây là bảng quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2013. Trong danh sách thì có 5 người làm văn phòng là ký hợp đồng dài hạn, còn lại đều kí hợp đồng thời vụ 3 tháng hết. Em muốn hỏi a(chị) mấy vấn đề như sau:
việc kê khai nhân công thời vụ cùng lao động hợp đồng lâu dài vào bảng kê 05A/BK-TNCN có được không
Thứ 2: Lao động thời vụ mà 1 tháng trên 2 triệu thì phải đóng 10% thuế tncn.Nếu không làm mẫu cam kết 23. Nhưng mà ở tờ khai trên thì bác ấy không click vào mục 10 [cá nhân uỷ quyền quyết toán thay] thì mình có làm mẫu cam kết 23 để không phải đóng 10% thuế tncn được không ah.
Em xem tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2012 với danh sách công nhân như 2013 nhưng chỉ đánh chắc chứng minh nhân dân chứ không có mã số thuế và cũng không click vào mục 10[ cá nhân uỷ quyền quyết toàn thay]
Cả 2 năm đều không thấy bác ấy làm cam kết 23. Vậy giờ e làm cam kết 23 là được phải ko hay như thế nào
Rất mong sự tư vấn của a(chị) e cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cuongtma

Trung cấp
5/9/09
90
3
8
35
ha noi
Ðề: Quyết toán thuế TNCN Năm 2013 - Thắc mắc không biết hỏi ai hãy vào topic này hỏi nhé!

Cty m làm quyết toán TNCN 2013 cho cá nhân của cty. Khi đó m chưa có MST TNCN nên quyết toán theo số CMT vì vậy k kick chọn cá nhân ủy quyền dc. Tới thời điểm hiện tại m chưa đăng ký MST TNCN cho họ. Bạn nào cho m năm 2013 chưa có MST TNCN như vậy có bị phạt gì k? Cảm ơn

C

cuongtma

Trung cấp
5/9/09
90
3
8
35
ha noi

Có bán nào giúp m vụ này với

O

oanh.hoang.906

Guest

Mình đang quyết toán thuế TNCN giùm cho 1 số công nhân không ký hợp đồng dài hạn với công ty. Cục thuế Bình Dương có quy định là phải có mẫu thư xác nhận thu nhập, bên cạnh những giấy tờ bình thường. bạn nào có cho mình xin mẫu.

M

mattagiang1505

Sơ cấp
13/11/13
19
1
3
Thành phố hồ chí minh
Mọi người cho em hỏi. 2013 em làm bên công ty tài chính, cty trích 10% tạm nộp thuế tncn, bây giờ em muốn hoàn thuế thì cần những thủ tuch gì. bây giờ em chỉ có chứng từ khấu trừ thuế tncn của công ty gửi. (Em nghe nói là phải làm quyết toán thuế trước mới được hoàn). Mong được mọi người giúp đỡ. Cảm ơn mn