Tình yêu là gì vậy các bác?!

• Thread starter Thien Thanh_
  • Ngày gửi
be_xinh

be_xinh

Guest
Trịnh Đỗ Nguyên nói:
Trời trời, cái cô be_xinh kia! Tui mà có ''nanh vuốt'' hả? Nhưng tui cũng có thể .... ăn thịt cô ngay đó! haha!
(Hôm nào...mình lại đi ăn... và "tâm sự" tiếp hén!.... Dzui wá!)
Ok!!!Đang có...vấn đề nè Nguyên!!Muốn đi loanh quanh đâu đó, ngồi nói nhảm nhí ghê!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
be_xinh nói:
Ok!!!Đang có...vấn đề nè Nguyên!!Muốn đi loanh quanh đâu đó, ngồi nói nhảm nhí ghê!!!
Ai thèm đi! Tui có "nanh vuốt". Đi với tui, hõng sợ.. . hả? hứ!
(gọi điện, nhắn tin chứ! Nói ở đây, ai biết đâu mà đọc)

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Trịnh Đỗ Nguyên nói:
chà, chà! Cái anh Hoangacc này không biet yêu đâu, nói chuyện tình yêu với anh ta, nhức cả đầu. Đừng thèm cãi với anh ta làm gì các bạn ạh!
haha!
Bạn nhầm rồi đó là một trong các chiêu để thu hút địch thủ đấy, coi chừng lầm mưu gian tế à nha.

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
thất tình

:alcon: Các bác ơi. Đọc xong trang này mà E chán quá.
E và nàng vừa chia........tay........buổi chiều
đến tối sang thấy nàng đang ngồi với thằng khác.
ôi trời ơi. có ai cùng cảnh ngộ với tui không.
Chán chẳng dám chết...:alcon:

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
TuyenT nói:
:alcon: Các bác ơi. Đọc xong trang này mà E chán quá.
E và nàng vừa chia........tay........buổi chiều
đến tối sang thấy nàng đang ngồi với thằng khác.
ôi trời ơi. có ai cùng cảnh ngộ với tui không.
Chán chẳng dám chết...:alcon:
BẠn chỉ chán thôi, chứ mình thấy bạn chẳng buồn gì thì fải. Có thể có buồn, nhưng... cũng chưa... ghê lắm! Vì bạn kể về "nỗi đau" của bạn, có vẻ... "bị bình thường hoá" vấn đề.
Vậy thì có gì mà fải chia sẻ cùng bạn nhỉ? :wall:

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người.

Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ yêu một người chỉ vì bề ngoài diện mạo đẹp đẽ của họ, bởi cái đẹp đó rất dễ bị phai tàn. Và đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng, bởi những cái đó đều dễ tan theo mây khói. Hãy chọn người có thể mang lại được nụ cười trên môi của bạn.

Hãy chọn người luôn mong muốn những thứ tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn và sẵn sàng để sự vui vẻ của bạn trên hết mọi thứ; trên cả sự vui vẻ của chính mình. Hãy chọn người mà bạn có thể cùng tâm sự, chia sẻ niềm vui với nỗi buồn, sẵn sàng ôm bạn vào lòng và hoàn toàn hiểu rõ tất cả về bạn.

Hãy chọn người chịu bỏ hết tất cả thời gian quý báu của họ để đến với bạn và không bao giờ đòi hỏi bất cứ điều gì, ngoại trừ được nghe lời nói dịu dàng của bạn và làm một nơi nương tựa tốt nhất khi bạn cần đến.

Tình yêu bắt đầu từ một nụ cười, chớm nở bằng một cái hôn và cảm nhận được từ những cái ôm ấp dịu dàng. Một tình yêu thật sự không thể xây dựng từ những mâu thuẫn đổ vỡ của quá khứ mà phải bằng những gì trong sáng ở tương lai

Bạn sẽ cảm thấy rất đau khi bạn thât sự thương yêu một người mà người ấy lại không yêu bạn. Nhưng cái ấy còn chưa đau bằng nếu bạn thật sự thương yêu một người nhưng lại không có can đảm để nói cho người đó biết.

Sẽ không có một ai có thể biết trước được “người bạn trăm năm” của mình sẽ là người như thế nào? Có thể bạn đã gặp được người đó, nhưng sự rụt rè nhút nhát không dám nói của bạn sẽ làm bạn mất đi cái người lý tưởng đó.

Nhỡ đâu, người đó cũng có những tình cảm như bạn nhưng còn đang chờ đợi bạn ngỏ lời thì sao. Đó sẽ là điều đau khổ nhất nếu xảy ra trong đời bạn.

Cuối cùng, hãy yêu quý những gì bạn đang có và đừng nên vì những giận hờn nhỏ nhặt nàp để rồi dẫn đến cuộc chia tay không nguyên cớ. Hãy thương yêu và tôn trọng lẫn nhau vì trong đời người, tình yêu có khi chỉ đến có 1 lần mà thôi.

Đừng tìm kiếm Tình yêu, hãy để Tình yêu tìm ra bạn. Chính vì thế mà người ta mới nói "ngã vào tình yêu ". Bạn không thể tự buộc mình ngã được, chỉ đơn giản là bạn bị ngã thôi.

Yêu là mạo hiểm vì có thể bị từ chối. Nhưng không mạo hiểm thì đã là thất bại rồi vì trong cuộc sống điều nguy hiểm nhất là không thử thách điều gì . Thử thách trong tình yêu chính là bạn yêu mà có thể không được đáp trả. Làm thế nào để định nghĩa Tình yêu: vấp ngã nhưng không suy sụp, kiên định nhưng không cố chấp, chia sẻ và công bằng, đồng cảm và không đòi hỏi, tổn thương nhưng đừng bao giờ giữ lại nỗi đau.

Tình yêu là con dao. Nó đâm nát con tim hay có khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ và sẽ theo ta đến cuối đời.

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
chán chẳng dám chết

Trịnh Đỗ Nguyên nói:
BẠn chỉ chán thôi, chứ mình thấy bạn chẳng buồn gì thì fải. Có thể có buồn, nhưng... cũng chưa... ghê lắm! Vì bạn kể về "nỗi đau" của bạn, có vẻ... "bị bình thường hoá" vấn đề.
Vậy thì có gì mà fải chia sẻ cùng bạn nhỉ? :wall:
Trời ơii
E cố nén nỗi đau mà. Thực sự bây giờ E rất buồn và không hiều vì sao lại thế. :alcon: :alcon: :alcon:

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
TuyenT nói:
Trời ơii
E cố nén nỗi đau mà. Thực sự bây giờ E rất buồn và không hiều vì sao lại thế. :alcon: :alcon: :alcon:
Chà! cũng ngộ wá ta! Topic "Quên 1 người..." coi bộ sẽ hợp với câu chuyện này hơn àh! hehe! vào đó mà xem... Mình đàm đạo trong đó nhé!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
"Con nhỏ" TDN ghê nhỉ?! Có kinh nghiệm quá ta!!!!!!!!!
"Chị" đang thất tình nè, cho "chị" vài lời khuyên đi.:wall:
:dzo: :dzo: :dzo:
Làm ly cho có khí thế cái nhỉ!

Sửa lần cuối:
T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Thien Thanh_ nói:
"Con nhỏ" TDN ghê nhỉ?! Có kinh nghiệm quá ta!!!!!!!!!
"Chị" đang thất tình nè, cho "chị" vài lời khuyên đi.:wall:

Làm ly cho có khí thế cái nhỉ!
haha! Có vài "chiêu" đem ra... 'khè" người khác thôi! Kinh nghiệm gì chứ! Đụng chuyện là ngồi khóc nhè cho coi!
Mà "chị" thất tình thế nào? Nói thử em nghe đi, biết đâu còn vài "chiêu" chưa xài, cũng có thể "khuyên" chị đó!:inlove:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Vậy vào đó khuyên đi nhé. Bí mật dùm chị nghe em.
Chúc em sớm "qua mặt" Phuong nam trong lĩnh vực này.

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Có ai dám yêu tôi? Nếu..???

Lòng em thật sự thích Tân.
Oái ăm ở chỗ lại thân với Hiền.
Vậy nhưng Tùng mới có tiền.
Eh! Trung mới đẹp Ôi!phiền quá đi.
Ý em cũng định chọn Duy.
Mà sao bố bảo anh Tri ngọt ngào?
U thì bắt cưới anh Hào.
4 hôm em nghĩ , lẽ nào chọn Ân.
Em thương Cương chẳng dưới phân.
Vợ muốn chồng phải giống Chân mới đành.
Eo ơi anh Vỹ ngon lành.
Rút cuộc tình cảm biết dành trao ai .

LOVE YOU 4EVER

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Tình yêu là gì vậy các bác!?

Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người.
Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ yêu một người chỉ vì bề ngoài diện mạo đẹp đẽ của họ, bởi cái đẹp đó rất dễ bị phai tàn. Và đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng, bởi những cái đó đều dễ tan theo mây khói. Hãy chọn người có thể mang lại được nụ cười trên môi của bạn. ( Có được bi nhiêu người thấu hiểu được điều này hả trời?)

Hãy chọn người luôn mong muốn những thứ tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn và sẵn sàng để sự vui vẻ của bạn trên hết mọi thứ; trên cả sự vui vẻ của chính mình. Hãy chọn người mà bạn có thể cùng tâm sự, chia sẻ niềm vui với nỗi buồn, sẵn sàng ôm bạn vào lòng và hoàn toàn hiểu rõ tất cả về bạn. (Cũng thuộc dạng hiếm đấy, bởi cuộc đời đâu chỉ dành để yêu, đây là hình mẫu của "Cha Cố" người đảm nhiệm tuyệt vời những lời mà bạn nói)

Hãy chọn người chịu bỏ hết tất cả thời gian quý báu của họ để đến với bạn và không bao giờ đòi hỏi bất cứ điều gì, ngoại trừ được nghe lời nói dịu dàng của bạn và làm một nơi nương tựa tốt nhất khi bạn cần đến. (Lại không đồng ý với bạn nữa rồi, theo bạn thời gian quí báu của đời người là gì, bỏ hết thời gian quí báu để đến với bạn thì còn ai đi làm việc, còn ai vào trang wekketoan để tâm sự hả trời?)

Tình yêu bắt đầu từ một nụ cười, chớm nở bằng một cái hôn và cảm nhận được từ những cái ôm ấp dịu dàng. Một tình yêu thật sự không thể xây dựng từ những mâu thuẫn đổ vỡ của quá khứ mà phải bằng những gì trong sáng ở tương lai (cái này thì nghe hơi bị ....... được à nha, "Cố lên, cố lên, cố lên..."

Bạn sẽ cảm thấy rất đau khi bạn thât sự thương yêu một người mà người ấy lại không yêu bạn. (Quan trọng là bạn "thật sự" đến cỡ nào thôi)

Nhưng cái ấy còn chưa đau bằng nếu bạn thật sự thương yêu một người nhưng lại không có can đảm để nói cho người đó biết. (Cái này đúng quá, ít nhất là đối với tớ, hic)

Sẽ không có một ai có thể biết trước được “người bạn trăm năm” của mình sẽ là người như thế nào? Có thể bạn đã gặp được người đó, nhưng sự rụt rè nhút nhát không dám nói của bạn sẽ làm bạn mất đi cái người lý tưởng đó. (Có à nha, nhưng mà đó là chuyện ngày xửa ngày xưa, khi mà còn có chiện tảo hôn đó)

Nhỡ đâu, người đó cũng có những tình cảm như bạn nhưng còn đang chờ đợi bạn ngỏ lời thì sao. Đó sẽ là điều đau khổ nhất nếu xảy ra trong đời bạn. (Đó là nội dung chính của bài hát "Gặp nhau làm........thinh"

Cuối cùng, hãy yêu quý những gì bạn đang có và đừng nên vì những giận hờn nhỏ nhặt nàp để rồi dẫn đến cuộc chia tay không nguyên cớ. Hãy thương yêu và tôn trọng lẫn nhau vì trong đời người, tình yêu có khi chỉ đến có 1 lần mà thôi. (Very good, tình yêu chỉ có một, còn cái na ná tình yêu thì đến n lần, điều này mình đã nghe thừ thời "Khi xưa ta bé bang bang")

Đừng tìm kiếm Tình yêu, hãy để Tình yêu tìm ra bạn. Chính vì thế mà người ta mới nói "ngã vào tình yêu ". Bạn không thể tự buộc mình ngã được, chỉ đơn giản là bạn bị ngã thôi. (Tình yêu em ơi cút bắt trò chơi....., có phải ý bạn muốn khuyên "Never fall in love", cứ ngã rồi đứng dzậy đi tiếp mới là tay lì lợm, ai nên khôn mà không khốn một lần)

Yêu là mạo hiểm vì có thể bị từ chối. Nhưng không mạo hiểm thì đã là thất bại rồi vì trong cuộc sống điều nguy hiểm nhất là không thử thách điều gì . Thử thách trong tình yêu chính là bạn yêu mà có thể không được đáp trả. (1000 người yêu em trong đó có tôi thì tại sao lại không có điều ngược lại nhỉ, chỉ có Trương Chi "mối tình ôm xuống tuyền đài chưa tan", ai biểu ổng yêu công chúa làm chi?. Với tớ thì: "Người đẹp thì lấy người xinh, Chúng mình xấu xấu thì rình lấy nhau" vậy là khỏe re há)

Làm thế nào để định nghĩa Tình yêu: vấp ngã nhưng không suy sụp, kiên định nhưng không cố chấp, chia sẻ và công bằng, đồng cảm và không đòi hỏi, tổn thương nhưng đừng bao giờ giữ lại nỗi đau. (Cái này để các "chiên da iu" định nghĩa rồi anh em ta bình lựng, phân tít há)

Tình yêu là con dao. Nó đâm nát con tim hay có khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ và sẽ theo ta đến cuối đời. (Em đâu có biết, tình yêu là con dao, tình yêu là quá quắc, tốn tiền của mẹ cha...Ui da da) :cool2: :bigok: :dzo:

Sửa lần cuối:
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
CÂY, LÁ VÀ GIÓ

Từ năm 2003, có một câu chuyện được gửi đăng và chia sẻ trên nhiều blog, website cá nhân.
Câu chuyện ban đầu được viết bằng tiếng Hoa, rồi sau đó được chuyển sang tiếng Anh, và rồi là tiếng Việt. Một câu chuyện khá hay về ba nhân vật: Cây, Lá và Gió...

Nếu bạn muốn có tình yêu của ai đó… đầu tiên hãy yêu người đó trước đã...

Cây

Lý do tôi được gọi là cây là vì tôi thích vẽ cây, một thời gian dài, tôi vẽ 1 cái cây nhỏ ở góc những bức tranh của tôi. Tôi đã từng hẹn hò với 5 cô gái khi tôi còn học dự bị đại học, trong số đó có 1 người tôi rất mến, rất mến nhưng lại ko có can đảm để quen cô ấy. Cô ấy không có khuôn mặt xinh đẹp, không có những ngón tay thon dài, không có một ngọai hình nổi bật, cô ấy là một cô gái hết sức bình thường.
Tôi thích cô ấy, thật sự thích cô ấy, tôi thích sự ngây thơ, thích nét tinh nghịch, thích sự dễ thương , thông minh và yếu ớt của cô ấy. Lý do mà tôi không quen với cô ấy là vì tôi nghĩ người quá bình thường như cô ấy thì không hợp với tôi. Tôi cũng sợ rằng khi quen nhau rồi thì những tình cảm tốt đẹp tôi dành cho cô ấy cũng tan vỡ. Một phần cũng sợ những tin đồn sẽ làm tổn thương cô ấy. Tôi nghĩ rằng nếu cô ấy thật sự dành cho tôi thì cuối cùng cô ấy cũng sẽ là của tôi và tôi không việc gì phải từ bỏ mọi thứ vì cô ấy. Lý do cuối cùng đã khiến cô ấy ở bên cạnh tôi suốt 3 năm. Cô ấy nhìn tôi theo đuổi những cô gái khác và ... tôi đã làm cô ấy khóc suốt 3 năm đó ...

Cô ấy muốn làm một diễn viên giỏi nhưng tôi lại là một đạo diễn vô cùng khắt khe. Khi tôi hôn người bạn gái thứ 2 thì cô ấy từ đâu đi tới, cô ấy rất bối rối nhưng cũng chỉ cười và nói “ cứ tự nhiên” trước khi chạy đi. Ngày hôm sau, mắt cô ấy sưng như một hạt dẻ. Tôi cố tình không hiểu lý do tại sao cô ấy khóc và chọc cô ấy suốt ngày hôm đó. Khi mọi người đi về hết, cô ấy ngồi khóc một mình trong lớp. Cô ấy không biết tôi quay trở về lớp để lấy đồ …và tôi đã ngồi nhìn cô ấy khóc hơn 1 tiếng.

Người bạn gái thứ tư của tôi không thích cô ấy. Có một lần hai người đã cãi nhau, tôi biết theo tính cách của cô ấy , cô ấy chắc chắn ko phải là người gây chuyện nhưng tôi vẫn đứng về phía bạn gái mình. Tôi mắng cô ấy, cô ấy đã nhìn tôi với một ánh mắt thật sự shock, tôi đã không quan tâm đến cảm giác của cô ấy và bỏ đi với bạn gái của mình

Ngày hôm sau, cô ấy vẫn cười giỡn với tôi như không có chuyện gì xảy ra, tôi biết cô ấy bị tổn thương nhưng tôi nghĩ cô ấy không biết, tôi cũng đau như cô ấy vậy.

Khi tôi chia tay với người bạn gái thứ 5, tôi đã hẹn hò với cô ấy, sau khi đi chơi được vài ngày tôi nói với cô ấy tôi có chuyện muốn nói cho cô ấy, cô ấy nhìn tôi và cũng nói là có chuyện muốn nói cho tôi biết. Tôi nói cho cô ấy nghe về việc tôi chia tay và cô ấy nói cho tôi hay là cô ấy bắt đầu quen người con trai khác. Tôi biết người đó là ai, người đó đã theo đuổi cô ấy một thời gian dài, một ngừời con trai rất dễ thương, năng động và đầy sức sống. Việc người đó thích cô ấy đã được bàn tán trong trường một thời gian dài.

Tôi không thể nói cho cô ấy biết là tim tôi đau như thế nào, tôi chỉ cười và chúc mừng cô ấy. Khi tôi về tới nhà, tim tôi đau đến nỗi tôi không thể đứng vững nổi nữa, giống như có một tảng đá đè nặng lên ngực tôi, Tôi không thở nổi, muốn hét thật to nhưng không thể. Nước mắt rơi xuống, tôi gục ngã và khóc.Đã bao nhiêu lần tôi nhìn thấy cô ấy khóc vì một người đàn ông cũng không chịu hiểu cho cảm giác của cô ấy?

Sau khi tốt nghiệp, tôi cứ đọc mãi cái sms được gửi 10 ngày sau đó, nó nói “ Lá rời cây là vì gió cuốn đi hay là vì cây không giữ lá lại...”

Suốt thời còn học dự bị đại học, tôi rất thích đi nhặt lá. Tại sao ư? Tại vì tôi thấy để một cái lá rời khỏi cái cây mà nó đã dựa dẫm lâu như vậy cần phải rất can đảm. Suốt thời gian học dự bị, tôi luôn ở rất gần một người con trai, không phải là bạn trai đâu ... chỉ là bạn bè thôi. Khi anh ấy có người bạn gái đầu tiên, tôi học được một cảm giác mà trước giờ tôi nghĩ là mình ko thể có – Sự ghanh tị. Nỗi cay đắng đó không thể diễn tả bằng lời, giống như là cực đỉnh của đau khổ vậy. Nhưng sau đó 2 tháng thì họ chia tay, tôi chưa kịp vui mừng thì anh ấy lại quen tiếp một người con gái khác...

Tôi thích anh ấy và tôi biết rằng anh ấy cũng thích tôi. Nhưng tại sao anh ấy lại không hề biểu hiện? Tại sao anh ấy thích tôi mà lại không chịu bắt đầu trước. Mỗi lần anh ấy có bạn gái mới là một lần tim tôi đau nhói. Thời gian trôi qua, tim tôi đã vì anh ấy mà tổn thương rất nhiều. Tôi bắt đầu tin rằng đây chỉ là tình cảm đơn phương của mình tôi mà thôi. Nhưng nếu anh ấy không thích tôi thì tại sao lại đối xử tốt với tôi như vậy. Nó khác xa với việc anh ấy làm vì tình bạn. Thích một người sao mà khổ như vậy. Tôi có thể biết anh ấy thích gì, biết sở thích của anh ấy, nhưng tình cảm anh ấy dành cho tôi thì tôi không thể hiểu được và tôi cũng không thể nào mở lời được.
Trừ việc đó ra, tôi vẫn muốn được ở bên cạnh anh cấy, quan tâm anh ấy, chăm sóc anh ấy và yêu anh ấy, hi vọng một ngày đẹp trời nào đó anh ấy sẽ thay đổi và yêu tôi, kiểu như đợi điện thọai của anh ấy mỗi đêm, muốn anh ấy gửi tin nhắn cho mình… Tôi biết cho dù anh ấy bận thế nào, anh ấy cũng sẽ dành thời gian cho tôi. Bởi vì như vậy nên tôi đã chờ anh ấy. 3 năm thật khó mà trôi qua và nhiều lúc tôi cũng nghĩ đến chuyện bỏ cuộc. Thỉnh thỏang, tôi tự hỏi liệu tôi có nên tiếp tục đợi chờ hay không? Nỗi đau, sự tổn thương và nỗi ám ảnh đã theo tôi suốt 3 năm.
Cho đến năm tôi sắp tốt nghiệp, một chàng trai nhỏ hơn tôi 1 tuổi đã công khai theo đuổi tôi. Mỗi ngày anh ấy đều thể hiện tình cảm với tôi,anh ấy như một cơn gió, cố thổi một chiếc lá ra khỏi cành cây mà nó dựa dẫm, ban đầu tôi thấy hơi khó chịu, nhưng dần dần tôi đã dành cho anh ấy một góc nhỏ trong tim mình. Đến cuối cùng, tôi nhận ra rằng cơn gió đó có thể làm tôi hạnh phúc, có thể thổi tôi tới một vùng đất tốt đẹp hơn…cho nên cuối cùng tôi đã rời cây, nhưng cái cây chỉ cười và không hề khuyên tôi ở lại.

Lá lìa cành là vì gió thổi hay vì cây không giữ lá ở lại??

Gió

Bởi vì tôi thích một cô gái được gọi là Lá, bởi vì cô ấy quá dựa dẫm vào cây cho nên tôi phải trở thành một cơn gió mạnh, một cơn gió có thể cuốn cô ấy đi. Lần đầu tiên tôi gặp cô ấy là khỏang 1 tháng sau khi tôi chuyển trường tới đây. Tôi nhìn thấy một cô gái nhỏ nhắn hay nhìn đội trưởng và tôi chơi đá bóng. Suốt thời gian đó, cô ấy luôn ngồi đó , một mình hoặc với những người bạn chỉ để nhìn đội trường. Khi anh ấy nói chuyện với những cô gái khác, tôi nhận thấy sự ghen tị trong mắt cô ấy, khi anh ấy nhìn cô ấy, tôi lại thấy nụ cười trong mắt cô ấy. Nhìn cô ấy trở thành một sở thích của tôi, giống như cô ấy thích nhìn anh ấy vậy.

Một ngày, cô ấy không xuất hiện nữa, tôi cảm thấy như có gì đó trống vằng vậy. Tôi không thể giải thích nổi cảm giác của mình lúc đó , cảm thấy như là khó chịu lắm vậy, bữa đó đội trưởng cũng không tới , tôi tới lớp của 2 người, đứng ở ngòai và nhìn thấy anh ấy đang la mắng cô ấy. Mắt cô ấy ngân ngấn nước khi anh ta đi. Ngày hôm sau, tôi thấy cô ấy trở lại bình thường, vẫn ngồi đó và ngắm anh ta. Tôi đi ngang qua cô ấy và cười, tôi viết một lời nhắn và đưa cho cô ấy, cô ấy hơi ngạc nhiên, cô ấy nhìn tôi , cuời rồi nhận mảnh giấy. Ngày hôm sau, cô ấy xuất hiện, đưa tôi mảnh giấy rồi đi ...

“Trái tim của chiếc lá quá nặng nề, gió không thể thổi đi được đâu”
“Không phải tại vì trái tim chiếc lá quá nặng nề. Nó bởi vì chiếc lá không muốn rời khỏi cây”

Tôi trả lời lời nhắn của cô ấy như vậy và dần dần cô ấy đã chấp nhận những món quà và điện thọai của tôi. Tôi biết người cô ấy yêu không phài là tôi. Nhưng tôi có linh cảm là một ngày nào đó tôi có thể làm cho cô ấy thích tôi. Trong vòng 4 tháng , tôi công khai tình cảm của tôi với cô ấy không dưới 20 lần . Mỗi lần như vậy, cô ấy đều chuyển đề tài, nhưng tôi không bỏ cuộc. Nếu tôi đã quyết định muốn có cô ấy, tôi sẽ làm mọi cách để cô ấy thích tôi. Tôi không thể nhớ nổi là tôi đã tỏ tình với cô ấy bao nhiêu lần. Mặc dù cô ấy lảng tránh nhưng trong lòng tôi vẫn nuôi hi vọng, hi vọng một ngày cô ấy sẽ chịu làm bạn gái của tôi.

Một hôm tôi gọi điện cho cô ấy nhưng cô ấy không nói gì cả. tôi hỏi cô ấy "Em đang làm gì vậy, sao em ko nói gì hết vậy?”, cô ấy nói "Đầu của em đau lắm!” “Hả?” "Đầu em đau lắm!”, cô ấy lặp lại to hơn. Tôi cúp máy và vội vàng đón taxi đến nhà cô ấy, khi cô ấy vừa ra mở cổng, tôi ôm ghì cô ấy vào lòng….và từ hôm đó…chúng tôi là một cặp .

Vậy lá rời cây là vì gió thổi đi hay vì cây đã không giữ lá lại?...

Sửa lần cuối:
P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
theo pat thường thì những anh chàng mơ mộng quá thì thường làm các nàng thích khi yêu nhưng khi là chủ gia đình rồi thì dễ gây thất vọng.

Một ví dụ thật : Anh chàng nọ luôn nói tôi chỉ iêu được một người khi người iêu mất anh ta khóc ghê gớm làm mọi người đều thương cảm, pat bảo chắc khoảng 4, 5 tháng sau hắn có bồ mới mất thôi. Sự việc diễn biến đúng như vậy. Một anh chàng khác thì không nói gì, chỉ im lặng và cũng có người iêu mới nhưng những kỷ niệm và sự chăm sóc với những người thân của người iêu cũ vẫn như ngày nào. Các bạn nữ sẽ chọn ai.

Phiếm luận một chút vào giờ nghỉ trưa bằng một câu chuyện ngắn 'Ông lão Matvay' trong tập truyện ngắn những bức thư không gửi để mấy bạn nữ bình luận nhé. Nội dung câu truyện thế này :

Sau khi vợ chết vài năm, nghe tin ông lão Matvay lấy vợ lại - mà lấy ai cơ chứ - người mà lão định lấy là cô Olga người làm cũ tuổi còn ít hơn cả con trai cả của lão. Anh con trai nghe tin vậy tức tốc từ thủ đô về nói chuyện với bố
- Nó lấy gì bố - Nó mong lấy cái tài sản của bố thì có.
- Việc bố lấy vợ là việc của ta . Anh cứ lo công việc của anh. Ta sẽ lo cho bản thân mình . Ông bố nhẹ nhàng trả lời con.

Sau khi đám cưới ở nhà thờ về, qua khung cửa sổ lấp ló vài cái đầu tò mò, lão matvay bèn mở tung cửa sổ ra để mọi người có thể thấy cặp vợ chồng mới đang chuẩn bị bữa ăn tối thế nào.

Thế rồi cuộc sống vẫn thể hiện quy luật của nó. Các xì xào rồi cũng qua đi. Ông lão và cô Olga vẫn vui vẻ bên nhau

Hơn chục năm sau ông lão Matvay về chầu đức chúa trời. Tôi có dịp gặp lại cô Olga bây giờ là bà góa phụ Matvay. Với nét mặt buồn, đôi mắt nhìn xa xăm bà kể về những kỷ niệm mà mình cùng sống với ông lão. Vừa hạnh phúc vừa nuối tiếc bà lão nói với tôi :

Sức khoẻ như thế mà cuối cùng ông ấy vẫn ra đi trước tôi, tôi thấy như mất hết ý nghĩa cuộc sống. Thú thực với chú rằng từng đấy năm sống với ông ấy tôi luôn luôn cảm thấy mới và không bao giờ thấy chán.

Nhìn bà lão tôi chợt nhận thấy bản chất thật của tình iêu

Hehe - Các bạn thấy thế nào

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
PAT nói:
theo pat thường thì những anh chàng mơ mộng quá thì thường làm các nàng thích khi yêu nhưng khi là chủ gia đình rồi thì dễ gây thất vọng.

Một ví dụ thật : Anh chàng nọ luôn nói tôi chỉ iêu được một người khi người iêu mất anh ta khóc ghê gớm làm mọi người đều thương cảm, pat bảo chắc khoảng 4, 5 tháng sau hắn có bồ mới mất thôi. Sự việc diễn biến đúng như vậy. Một anh chàng khác thì không nói gì, chỉ im lặng và cũng có người iêu mới nhưng những kỷ niệm và sự chăm sóc với những người thân của người iêu cũ vẫn như ngày nào. Các bạn nữ sẽ chọn ai.

Em chẳng chọn anh nào cả. Vì cuối cùng thì cả 2 anh đều có người yêu mới rồi đó thôi. Khi có người yêu mới, những kỉ niệm cũ và sự chăm sóc với những người thân của người yêu cũ vẫn như ngày nào, là sao hả anh? có chuyện đó xảy ra nữa ư?

Cái gì vỡ thì nó đã vỡ, sao mà như cũ được nhỉ?

Z

zippo_vn79

Guest
20/1/06
16
0
1
44
hanoi
www.vietjapangroup.com
CÂU TRUYỆN VỀ TÌNH YÊU VÀ CHÂN DUNG NGƯỜI PHỤ NỮ
Ngày xửa ngày xưa, đã lâu lắm rồi, có một ngôi làng của bộ tộc Kiến Càng sống trong một thung lũng. Tất cả mọi người trong bộ tộc đều lấy tên của bộ tộc để đặt trước tên của mình như một sự tôn vinh, KIến 1, Kiến 2, Kiến 3 Jr, và cứ thế tăng dần lên...

Một ngày nọ, tù trưởng của làng, Kiến1, bỗng nổi hứng và nẩy ra ý định là mình sẽ làm một chuyến phiêu lưu. Anh ta đem theo tất cả những thứ cần thiết, trao quyền tù trưởng cho người bạn thân nhất của mình là Kiến 2 rồi lên đường.
Chuyến phiêu lưu nào cũng đến lúc kết thúc, và Kiến1 giờ đây đang trên con đường trở về ngôi làng yêu quí của mình. Gần về đến làng, Kiến1 chỉ còn phải đi qua một con đường nhỏ xuyên qua núi.
Bỗng nhiên, một con quái vật khủng khiếp nhảy ra ngay trước mặt anh, nói với Kiến1 rằng nó sẽ giết chết anh nếu không trả lời được câu đố của nó.
Nó củng nói rằng đây là một câu đố vô cùng khó, hàng trăm hàng ngàn năm nay, những bộ óc siêu việt nhất của loài người cũng chưa có câu trả lời đúng, vì thế nó sẽ cho Kiến1 thời gian là một năm để tìm ra câu trả lời. Quá thời hạn đó nó sẽ tìm đến để giết chết Kiến1 (đương nhiên là nó sẽ làm được- quái vật mà) và tiện thể tiêu diệt luôn cả làng của anh ta.
Và nó đưa ra câu hỏi ,đó là : "Phụ nữ thật sự muốn gì?"
Đây quả là một câu hỏi quá sức khó đối với Kiến1, nhưng không còn cách nào khác, anh đành chấp thuận như là mợt kế hoãn binh.
Trở về, Kiến1 hỏi tất cả mọi người trong làng, nhưng không ai đưa ra được câu trả lời hoàn hảo. Kiến1 cũng mời tất cả các nhà thông thái của bộ tộc Kiến đến để hỏi, các nhà thông thái tranh cãi với nhau rất lâu, rất lâu mà vẫn không tìm ra được câu trả lời .
Cuối cùng họ khuyên Kiến1 nên đến hỏi mụ phù thuỷ già sống gần đó, tuy nhiên cái giá phải trả cho mụ thường là rất đắt...
Những ngày cuối cùng của thời hạn một năm cũng đã tới gần. Kiến1 không còn cách nào khác là phải đến xin ý kiến của mụ phù thuỷ. Bà ta đồng ý sẽ đưa ra câu trả lời nhưng với một điều kiện. Đó là cô ta muốn lấy Kiến 2, vị tù trưởng rất đẹp trai,hào hoa, phong độ và mạnh mẽ của bộ tộc Kiến, bạn thân nhất của Kiến1.
Kiến1 thất kinh và nghĩ, nhìn mụ phù thuỷ mà xem, mụ vừa cực kì xấu xí lại vô cùng độc ác. Kiến1 chưa từng bao giờ thấy một ai đáng sợ như mụ ta. Không, Kiến1 sẽ không để bạn thân của mình phải chịu thiệt thòi đến như vậy. Kiến1 cố thuyết phục mụ ta nhưng không, mụ không chấp nhận ai khác ngoài Kiến2.
Khi biết chuyện, Kiến 2 đã nói với Kiến1 rằng sự hi sinh đó của chàng làm sao có thể so sánh được với sự sống của Kiến1 và sự tồn tại của ngôi làng yêu quý. Và Kiến 2 quyết định hy sinh.
Cuộc hôn nhân được chấp thuận và Kiến1 cũng nhận được câu trả lời. Điều phụ nữ thật sự muốn đó là: "Có thể tự quyết định lấy cuộc sống của mình".
Ngay lập tức tất cả mọi người đều nhận ra rằng mụ ta vừa thốt ra một chân lý. Kiến1 của họ nhất định sẽ được cứu. Quả thật con quái vật khủng khiếp nọ đã rất hài lòng với câu trả lời và giải thoát cho Kiến1 khỏi cái án tử hình kia.
Sau đó tất nhiên là đám cưới của mụ phù thủy và Kiến 2. Tưởng chừng như không có gì có thể khiến Kiến1 hối hận và đau khổ hơn nữa vì đã để cho bạn mình phải hy sinh như vậy. Tuy nhiên chàng tù trưởng Kiến 2 của chúng ta vẫn cư xử hết sức chừng mực và lịch sự. Đêm tân hôn, Kiến 2 thu hết can đảm bước vào động phòng. Nhưng, gì thế này? Trong phòng không phải là mụ phù thủy già nua xấu xí mà là một cô gái vô cùng xinh đẹp đợi chàng tự bao giờ.
Nhận thấy sự ngạc nhiên trên nét mặt chàng, mụ phù thuỷ từ tốn giải thích là vì chàng rất tốt với cô lúc cô là phù thuỷ nên để thưởng cho chàng, cô sẽ hóa thành một người xinh đẹp dễ mến đối với chàng trong một nửa thời gian của ngày. Vấn đề là chàng phải lựa chọn hình ảnh đẹp của nàng vào ban ngày hay ban đêm.
Chao ôi sao mà khó thế? Kiến 2 bắt đầu cân nhắc:
1/ Ban ngày nếu nàng là một cô gái xinh đẹp thì ta có thể vênh mặt, ưỡn ngực, phình vòng 1 lên , tự hào cùng nàng đi khắp nơi cùng anh em, nhưng ban đêm làm sao mà chịu cho nổi? Mà sao mình không thử câu " tắt đèn , nhà tranh củng như nhà ngói hỉ?
2/ Hay là ngược lại nhỉ, cứ để nàng ta xấu xí trước mặt mọi người đi, ban ngày xấu xí sẽ không sợ cụ Thiên Lôi dòm ngó , còn khi màn đêm buông xuống ta sẽ tận hưởng thiên đường cùng nàng công chúa kiều diễm kia?
Kiến 2 đã nghĩ ra câu trả lời cho mình, trước khi nhìn xuống dưới, nếu bạn là 1 Kiến, bạn cũng nên chuẩn bị ra chọn câu trả lời cho mình, ai mà biết được liệu bạn có rơi vào tình huống này trong tương lai hay không , que sera , sera mà .

o O o
Kiến 2 đã bảo mụ phù thuỷ hãy "tự quyết định lấy số phận của mình" đi. Tất nhiên câu trả lời này đã làm cho mụ phù thuỷ đội lốt cô nàng xinh đẹp kia hài lòng rất mực và nàng ta nói rằng nàng ta sẽ hóa thân thành một cô nương xinh đẹp suốt đời. Đó là phần thưởng cho người biết tôn trọng ý kiến của phụ nữ.
Vậy bài học rút ra từ câu chuyện này là gì???
Như Kiến 2 sau này vẫn nói đi nói lại với con cháu…
Vợ bạn đẹp hay xấu ,ban ngày hay ban đêm , điều đó không quan trọng,vì từ sâu kín bản chất bên trong cô ta vẫn là hiện thân của một mụ phù thuỷ

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Hehe - Các bạn thấy thế nào
Hi bác PAT
TT chẳng thấy thế nào cả! Bác hỏi vậy bọn em bít trả lời thế nào? Thế bác thấy thế nào?
Em chẳng chọn anh nào cả. Vì cuối cùng thì cả 2 anh đều có người yêu mới rồi đó thôi.
TT thì nghĩ nếu anh ta ko yêu được nữa mới đáng sợ.
TT sẽ chọn người thứ 2 và tin tưởng rằng tình yêu của mình có thể "cải tạo" anh ta!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA