Phạt hành chính thuế

• Thread starter vervet
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
xuantham nói:
Đọc bài mấy bạn đối đáp với Tú Anh tôi bổng bật cười. (Xin lổi nhé!)

Tất cả đều thống nhất là khỏan phạt này không được tính vào chi phí hợp lệ rồi, đều thống nhất là khi quyết tóan thuế thì loại ra khỏi chi phí rồi. Thế mà Tú Anh bảo hạch tóan thẳng vào TK421 thì lại không chịu.

Bạn Mimoza xem lại đi : chi phí sao bổng nhiên biến thành tài sản vậy? :error:
Thực ra đó là mâu thuẫn giữa lý thuyết và thực tế huynh ạ
Mình chỉ làm những cái không sai thôi
Cách tốt nhất của muội nè:
- Biết phạt hành chính thì cứ xin cái đã ( cái này dễ tha thứ trừ khi lỗi lộ quá)
- Xin không được thì cứ cho vào 811 sau này người ta đẩy ra thì muội lại cho vào 421( thì cũng phải tạo công ăn việc làm cho cán bộ thuế chứ . mình cứ làm đúng thì bao nhiêu công chức làm gì )
Sorry ai làm cán bộ trong web nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
xuantham nói:
Đọc bài mấy bạn đối đáp với Tú Anh tôi bổng bật cười. (Xin lổi nhé!)

Tất cả đều thống nhất là khỏan phạt này không được tính vào chi phí hợp lệ rồi, đều thống nhất là khi quyết tóan thuế thì loại ra khỏi chi phí rồi. Thế mà Tú Anh bảo hạch tóan thẳng vào TK421 thì lại không chịu.

Bạn Mimoza xem lại đi : chi phí sao bổng nhiên biến thành tài sản vậy? :error:

Hạch toán vào 421 cũng phải có trình tự chứ. Đâu phải thích đưa thì đưa. DN bị lỗ cũng đưa vào 421 à?

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
xanha78 nói:
Hạnh toán vào 811 hay vào 421 thì đằng nào mà chẳng phải về 421! 811 sang (khoản nộp phạt) 421

Với khoản chi phí không hợp lý, bạn chỉ được bù đắp bằng cách trừ vào lãi sau thuế.
Tại thời điềm phát sinh (giả sử tháng 4/2006) Bạn chưa biết trong năm sẽ lãi hay lỗ thì bạn căn cứ vào đâu để trừ lãi?

Vì thế khoản này phải treo lại ở 1 tài khoản trung gian (theo mình là 138 ghi chi tiết) Khi nào có lãi sau thuế mới trừ.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
tungson nói:
Với khoản chi phí không hợp lý, bạn chỉ được bù đắp bằng cách trừ vào lãi sau thuế.
Tại thời điềm phát sinh (giả sử tháng 4/2006) Bạn chưa biết trong năm sẽ lãi hay lỗ thì bạn căn cứ vào đâu để trừ lãi?

Vì thế khoản này phải treo lại ở 1 tài khoản trung gian (theo mình là 138 ghi chi tiết) Khi nào có lãi sau thuế mới trừ.

Bạn xem lại kết cấu và nội dung phản ánh trên các tài khoản 421,1388

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.