Mỗi tuần một chuyên đề

Vốn góp cty cổ phần

• Thread starter yenlam
  • Ngày gửi
phamcung

phamcung

Guest
30/9/05
378
13
0
Hanoi
Yenlam phải đưa ra trường hợp cụ thể chứ nói chung chung thế này không ai có thể hiểu được. Bạn chỉ có 100,000 trong túi thì bạn mua cái áo 120,000 thế nào được, nếu bạn không nợ 20,000. Đây không phải là vấn đề vốn góp, mà chỉ là vấn đề xử lý tiền thế nào thôi. Tú Anh hỏi lại bạn rất rõ mà bạn trả lời lại thì không ai hiểu là thế nào thì ai còn có thể trả lời và muốn trả lời bạn nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
ừ, đúng đó, mình thấy mọi người không phải là không nhiệt tình mà hình như là yenlam không hiểu ra vấn đề.

P

phanboboaiai

Guest
13/6/06
13
0
0
Hà nội
Tôi hiểu nôm na như thế này:
Vốn góp chỉ là 100 nhưng tiền có thể nhiều hơn vì yêu tố nguồn vốn khác như : Nhận lại nợ vay, phải trả khách hàng...............Cho nên việc chi quá 100 là bình thướng.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
yenlam nói:
Cám ơn chị đã hướng dẫn.
Em đã đọc rất kỹ bản Ðiều lệ cty nhưng nội dung góp vốn chỉ ghi thời điểm góp vốn là ngay sau khi nhận giấy phép ÐKKD (không có ghi rõ ngày góp) thì luật DN có quy định khoảng thời gian nào là buộc các cổ đông phải góp đủ vốn không ?
Khi nộp Điều lệ công ty bao giờ cũng kèm theo "Danh sách cổ đông sáng lập Công ty cổ phần" (Kèm theo đơn đăng ký kinh doanh)

Trong bản danh sách đó có cột: "Thời điểm góp vốn"

Bạn thử đọc lại tài liệu đó nhé

D

doxuanquang

Sơ cấp
8/11/05
24
3
3
51
123langyen-HBT-HNoi
Xin các bạn giúp cho:
- C.ty Tôi nhận góp vốn bằng TSCD, thì hạch toán thế nào?
- Sau đó TSCD đó dùng trong 1 năm thì đơn vị góp vốn rút TSCD đó ra, Vậy xin cho biết cách hạch toán?
Xin cảm ơn rất nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA