Hãy cảm ơn

• Thread starter letmyha
  • Ngày gửi
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Hãy cảm ơn vì bạn chưa có tất cả những thứ bạn muốn. Vì nếu bạn có rồi thì bạn còn có gì để trông chờ và hy vọng nữa đâu.

Hãy cảm ơn vì còn nhiều điều bạn chưa biết. Vì nếu bạn biết hết rồi thì bạn chẳng còn gì để học hỏi nữa sao?
Hãy cảm ơn những lúc khó khăn. Vì nếu không có một lúc khó khăn thì liệu bạn có trưởng thành được không?

Hãy cảm ơn vì bạn còn có những nhược điểm. Vì nếu không còn nhược điểm gì thì bạn sẽ chẳng còn cơ hội để tiến bộ, để cải thiện bản thân.

Hãy cảm ơn những thử thách. Vì nếu không có thử thách nào thì liệu cái gì có thể xây dựng nên sức mạnh và cá tính của bạn?

Hãy cảm ơn những lỗi lầm bạn đã có. Vì nếu bạn không có lỗi lầm gì thì cái gì sẽ dạy cho bạn những bài học đáng giá như thế đây?

Hãy cảm ơn những khi bạn mệt mỏi. Vì nếu bạn không khi nào mệt mỏi tức là bạn không làm việc gì hay sao?
Thật là dễ nếu cảm ơn những thứ tốt đẹp, nhưng cuộc sống bao giờ cũng tạo cơ hội mới cho mọi người cảm ơn cả những thứ chưa hoàn hảo nữa. Suy nghĩ luôn có thể chuyển tiêu cực thành tích cực. Nếu bạn biết cách biết ơn những thứ rắc rối của bạn thì chúng có thể giúp ích nhiều cho bạn đấy!

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Sự thật...

"Không ai đáng giá bằng những giọt nước mắt của bạn. Và những người đáng giá sẽ không bao giờ làm bạn khóc."

"Hảy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác."

"Đừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười gì mọi việc đang chờ phía trước."

"Hảy mĩm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn."

Đừng tin tất cả những gì bạn nghe, đừng tiêu xài tất cả những gì bạn có và đừng ham làm tất cả những gì bạn muốn!

Đừng bao giờ cười cợt giấc mơ của người khác! Một khi không có ước mơ, người ta không có gì cả!

Hãy yêu thương say đắm và nồng nhiệt! Có thể bạn sẽ bị tổn thương nhưng đó là cách để bạn sống trọn vẹn cuộc sống này!

Luôn nhớ rằng những tình yêu lớn và những thành công lớn bao giờ cũng mang rủi ro lớn!

Luôn luôn đón nhận sự thay đổi, nhưng đừng bao giờ đánh mất giá trị của mình!

Hãy nhớ rằng không đạt được những gì bạn muốn ĐÔI KHI lại là một điều tốt!

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hic! Thế cảm ơn hết tất cả......:wall::wall::wall: Cảm ơn người đã cho ta những niềm hy vọng!

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
H

HienMQ

Guest
11/5/06
19
1
3
Tp HCM
Hãy cảm ơn vì bạn chưa có tất cả những thứ bạn muốn. Vì nếu bạn có rồi thì bạn còn có gì để trông chờ và hy vọng nữa đâu.

Hãy cảm ơn vì còn nhiều điều bạn chưa biết. Vì nếu bạn biết hết rồi thì bạn chẳng còn gì để học hỏi nữa sao?
Hãy cảm ơn những lúc khó khăn. Vì nếu không có một lúc khó khăn thì liệu bạn có trưởng thành được không?

Hãy cảm ơn vì bạn còn có những nhược điểm. Vì nếu không còn nhược điểm gì thì bạn sẽ chẳng còn cơ hội để tiến bộ, để cải thiện bản thân.

Hãy cảm ơn những thử thách. Vì nếu không có thử thách nào thì liệu cái gì có thể xây dựng nên sức mạnh và cá tính của bạn?

Hãy cảm ơn những lỗi lầm bạn đã có. Vì nếu bạn không có lỗi lầm gì thì cái gì sẽ dạy cho bạn những bài học đáng giá như thế đây?

Hãy cảm ơn những khi bạn mệt mỏi. Vì nếu bạn không khi nào mệt mỏi tức là bạn không làm việc gì hay sao?
Thật là dễ nếu cảm ơn những thứ tốt đẹp, nhưng cuộc sống bao giờ cũng tạo cơ hội mới cho mọi người cảm ơn cả những thứ chưa hoàn hảo nữa. Suy nghĩ luôn có thể chuyển tiêu cực thành tích cực. Nếu bạn biết cách biết ơn những thứ rắc rối của bạn thì chúng có thể giúp ích nhiều cho bạn đấy!

Hãy cảm ơn Let vì nếu Let không nói ra thì không biết để mà cảm ơn.
Hãy cảm ơn mình vì không có mình thì làm sao mà cảm ơn được.
Hãy cảm ơn những lời cảm ơn, bởi không có lời cảm ơn thì lời cảm ơn không có nghĩa gì.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Hãy cảm ơn Let vì nếu Let không nói ra thì không biết để mà cảm ơn.
Hãy cảm ơn mình vì không có mình thì làm sao mà cảm ơn được.
Hãy cảm ơn những lời cảm ơn, bởi không có lời cảm ơn thì lời cảm ơn không có nghĩa gì.

Hìhì, đồng ý với HienMQ 2 câu trên! Còn câu cuối thì....>_< hix.
@Let: Cảm ơn chị Let về những câu nói hay và ý nghĩa! ^_^

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Lúc này em thế nào vậy?

Cái tính ngao mạn để che lấp nổi buồn, che dấu nổi lòng và vờ vĩnh là mình không bao giờ mình biết buồn. Cố làm cái gì sôi động để tưởng rằng mình đủ nghị lực vượt qua tất cả? Để người ta thấy là mình không sợ ai cười với cái lập luận :có gì đâu mà sợ. Cứ thế chả ích lợi gì cho mình. Buồn càng buồn thêm. Đến lúc nào đó mình cũng không hiểu được chính mình.

Kê ! bỏ đi em. Nghiền ngẩm làm chi thất bai của mình để dùng con mắt chua chát để chấp nhận. Nâng lên đươc, hạ xuống được. Chỉ tự mình mở lối cho mình thôi. Đừng quanh quẩn với suy nghỉ mỉa mai làm gì!

Hôm nào đi măm măm với chị, tha hồ cho em nói, tha hồ cho em kể, không cần cảm ơn. Trầm tĩnh, tư tin và phải biết kiêu hảnh là thế nào chứ!
Nhớ!

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Dạo này Let làm sao ấy nhỉ??!! gặp lại Let kỳ offline này khác với những gì mà HTP đã biết Let qua những lần gặp gỡ trước... có gì nói nhỏ tui nghe nhen! :inlove:

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Dạo này Let làm sao ấy nhỉ??!! gặp lại Let kỳ offline này khác với những gì mà HTP đã biết Let qua những lần gặp gỡ trước... có gì nói nhỏ tui nghe nhen! :inlove:
thôi là hết anh đi đường anh, chuyện tình mình chỉ bí nhiêu thoai....:wall:

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM

Hãy cảm ơn những gì trong cuộc sống đã mang tới cho ta, dù đó là niềm vui hay nỗi buồn,mọi sự việc xảy ra xoay quanh mình đều có những ý nghĩa riêng của nó phải không chị Let.
Dạo này em đọc bài thấy nhiều tâm trạng lắm rùi, ko không tính cách của chị hàng ngày tý nào?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Lúc này em thế nào vậy?

Cái tính ngao mạn để che lấp nổi buồn, che dấu nổi lòng và vờ vĩnh là mình không bao giờ mình biết buồn. Cố làm cái gì sôi động để tưởng rằng mình đủ nghị lực vượt qua tất cả? Để người ta thấy là mình không sợ ai cười với cái lập luận :có gì đâu mà sợ. Cứ thế chả ích lợi gì cho mình. Buồn càng buồn thêm. Đến lúc nào đó mình cũng không hiểu được chính mình.

Kê ! bỏ đi em. Nghiền ngẩm làm chi thất bai của mình để dùng con mắt chua chát để chấp nhận. Nâng lên đươc, hạ xuống được. Chỉ tự mình mở lối cho mình thôi. Đừng quanh quẩn với suy nghỉ mỉa mai làm gì!

Hôm nào đi măm măm với chị, tha hồ cho em nói, tha hồ cho em kể, không cần cảm ơn. Trầm tĩnh, tư tin và phải biết kiêu hảnh là thế nào chứ!
Nhớ!
Dạ cảm ơn chị đã có lòng quan tâm đến em út! :thanx: Hì hì Em lúc này vẫn bình thường chị ạh, vẫn đi sớm về khuya một mình, vẫn sống vô tư, sống vui vẻ với đời, với người mặc cho tiếng đời thị phi! :p Tính ngạo mạn của em vẫn còn đó chứ ai dám lấy đi đâu nào. :p

Nhất định hôm nào rãnh rỗi em sẽ gọi cho chị rồi! :) Từ ngày về với miền quê heo hút nên em đâm ra lười chả muốn đi đâu cả nên giờ trông em hơi bị... nếp đấy! Nên phải tranh thủ "lột xác" thôi chị nhỉ! :) :dzo: chị nhé!

HoàiTịnhPhương nói:
Dạo này Let làm sao ấy nhỉ??!! gặp lại Let kỳ offline này khác với những gì mà HTP đã biết Let qua những lần gặp gỡ trước... có gì nói nhỏ tui nghe nhen!
Hê hê muốn nghe không? rủ rê cafe đi sẽ được nghe ấy mà, hoặc là... người ta bảo... người say hay nói thật lém! TA tranh thủ... để nghe những điều thật nhất về Let đi! :)

maitrinh nói:
Dạo này em đọc bài thấy nhiều tâm trạng lắm rùi, ko không tính cách của chị hàng ngày tý nào?
Tính cách hằng ngày của Let làm sao? Sao em lại không thích Let vui vẻ thế àh? Thế thì hôm sau Let gặp em thì... huhu nhé! :)

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Tính cách hằng ngày của Let làm sao? Sao em lại không thích Let vui vẻ thế àh? Thế thì hôm sau Let gặp em thì... huhu nhé! :)

Xin lỗi chị em đánh thiếu,ý em muốn nói là" dạo này đọc bài của chị có nhiều tâm trạng quá không giống tính cách của chị mỗi ngày(mỗi lần) em gặp chị,hãy luôn vui như vậy chị nhé.:mrstraetz

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Cảm ơn chị đã hiểu em và đã chia sẽ với em những điều không tưởng...

Lúc này em thế nào vậy?

Kệ! bỏ đi em. Nghiền ngẩm làm chi thất bai của mình để dùng con mắt chua chát để chấp nhận. Nâng lên đươc, hạ xuống được. Chỉ tự mình mở lối cho mình thôi. Đừng quanh quẩn với suy nghỉ mỉa mai làm gì!

Nhớ!
Những lời nhắn nhủ này... hôm qua chị đã "rót" vào tai em... :1luvu: Dù rằng, với em mọi thứ giờ đã qua đi và thật tâm em cũng chẳng nghĩ đến nữa (có lẽ nói chính xác là không muốn nghĩ đến nữa...) nhưng em vẫn lắng nghe... lắng nghe chị nói, lắng nghe chị dạy, lắng nghe chị truyền đạt lại những kinh nghiệm quý báu mà chị đã trãi qua bao thăng trầm trong cuộc sống của chính cuộc đời chị để rồi lắng đọng lại những điều tinh hoa như thế... Cảm ơn chị đã cho em những lời vàng ngọc, cảm ơn chị đã dạy cho em những điều rất thực, cảm ơn chị đã chịu khó nắn nót cho em từng khúc ngoặc trong cuộc đời, cảm ơn chị... :thanx: :1luvu:

Em sẽ luôn nhớ câu này: "...Người ta sai thì cũng đã sai rồi, mình không nên làm cho vấn đề thêm nghiêm trọng nữa... vì sau vụ việc mình chẳng có lợi gì ngoài những cái đã mất..."

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội

Cảm ơn mình vì đã tự đứng dậy sau khi vấp ngã.

Cảm ơn mình đã cố gắng ngủ mỗi đêm dù phải mất cả mấy giờ đồng hồ dỗ giấc.

Cảm ơn mình vì luôn thích đi dạo. Nắng ấm rất tốt cho sức khỏe và trí óc. Và cảm ơn cả những lần đi dạo dưới mưa nữa. Vì nước mưa cũng giúp mình gột rửa đi những ưu phiền.

Cảm ơn mình vì thích bánh gấu để được bao nhiêu người gọi là : gấu con ham ăn. Mỗi lần nghe cái tên đó thấy thích thú lạ kỳ.

Cảm ơn mình vì đã luôn chăm chỉ để cuộc sống luôn bận rộn và thấy từng ngày trôi qua thật ý nghĩa biết bao.

Cảm ơn vì mình hay cười. Những lúc thật buồn mình vẫn có thể cười để rồi buồn cười thực sự vì cái kiểu giả vờ trẻ con của mình.

Cảm ơn mình vì luôn luôn cố gắng trở thành một bờ biển bình yên, trong veo và mát lành.
Cảm ơn mình vì đã yêu và sẽ luôn biết yêu thương bằng trái tim thật thà để từng ngày trôi qua thấy mình lớn hơn lên bằng sự bao dung.

Cảm ơn mình luôn có trong đầu những suy nghĩ tích cực để mở ra những cánh cửa tràn nắng cho những bước chân êm.

Cảm ơn mình vì đôi khi đanh đá để thấy rằng mình sống rất đời chứ không bay trên tấm thảm của những điều mộng tưởng.

Cảm ơn mình vì biết khóc để được nếm những giọt nước chẳng giống thứ nước nào trên đời . Và để sau khi khóc thấy mặt mình đỏ lên , trông xinh như em bé.

Và cảm ơn mình vì đã được sinh ra để sống một cuộc đời trọn vẹn cùng với những người mà mình yêu thương!

Dam

Dam

Guest
Baby Itz U lyrics

Artist - JoJo
Album - JoJo
Lyrics - Baby Itz U

OoooohhaaaahhhhhOhhhaaaahhhh.......

[Verse 1]
Can somebody explain to me
Why everybody is trying to be
Living like a celebrity
Doing what they see on MTV.
That's cool but I am looking for more, simple things is what my heart beats for.

Cause that's me
I don't ask for much
Baby
Having you is enough

[Chorus]
You ain't got to buy nothing
It's not what I want
Baby it's You
We don't have to go nowhere
Its not what I want
Baby it's you
It's not for what you got
I know you got a lot
No matter what you do
You always gettin Hot
It's You,
It's You
Baby all I want is You Yeah

[Verse 2]
It doesn't matter that your car is fly
And your rims are spinning on the side and
It doesn't matter where we go tonight
Cause if I'm with you I'll be alright.
That's cool but I'm lookin for more
Its your love that my heart beats for.

Cause thats me
Don't have to spend a dime
Baby
I just want your time.

[Chorus]
[Musical Break]
Ooooohhhhhhhhhhaaaaaaaaahhhhhhhhhh
Oooooooooooooohhhhhhhhhhhaaaaaaaahhhhhhhh.......

[Chorus]
Yeah Yeah Yeaey Yeahey Ye Ye Yeay......[Fades Out]

Chuc moi nguoi dzui dze

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Tuần này trực những 2 ngày...
Sáng nay đang ngồi ngáp...ruồi thì ông anh chung cơ quan cho 1 tờ vé số, không tin vào trò may rủi này nhưng nếu trúng được thì càng tốt...hí hí:angel:
Sau đó, trong lúc ngồi trực, lại được 2 đàn anh hướng dẫn cho những bí kiếp làm việc - thật hay - cám ơn đại ca rất nhiều:thanx:, đã cho em út thấy được ánh sáng....híc...vì từ lúc đi làm cho đến giờ chỉ toàn mò mẫm!!:freddy:
Hôm nào rảnh sẽ mời 2 sư huynh đi cám ơn nhé, lẩu bò hay vitamin gâu gâu nhen...:beer:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Cảm ơn anh...

Cảm ơn anh - những con người đã cho em niềm vui mỗi ngày trong cuộc sống, đã sẽ chia những nỗi buồn bực mỗi khi em lượm được, đã đã thông tư tưởng mỗi lúc em rối bời nghĩ suy, đã cho em những lời khuyên chân tình,... :thanx:

Đến khi nào thì mình mới "sáng" ra nhỉ???

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Cảm ơn ai đó đã cho tớ tiếng cười mỗi khi tớ căng thẳng....

Cảm ơn đã cùng thức để chia sẽ mặc dù tớ biết ai đó rất buồn ngủ...

Và cuối cùng là cảm ơn ông bạn đã cho tôi biết Tôi chọn sự im lặng là không sai! ông bạn bom mìn à...ha ha...ông cứ tiếp tục dội bom nhé, tôi đi tìm hầm đây!!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Xin Cảm tạ hồng ân Thiên Chúa!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA