Làm kế toán bằng excel

• Thread starter HoangHaVan
  • Ngày gửi
H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Trước đây khi làm kế toán mình làm bằng excel và tự tạo một tập tin chủ yếu là dùng các hàm tính excel. Các bạn có ngõ ý xin tập tin này, vì tập tin có dung lượng lớn lớn mỗi khi attach file rất lâu, do vậy gởi cho các bạn trể. Đừng buồn nhé!
Mình ko biết cách đưa file này lên web, và cũnh ko biết cách gởi một lúc nhiều người. Các bạn chỉ giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenphucbac

Guest
to:HOANGHAVAN
bạn gửi mail cho mọi người bằng cách gửi cho một nhóm chẳng hạn. Nếu bạn không thể gửi mail cho nhiều người cùng một lúc được bạn hãy gửi cho minh, mình sẽ gửi giúp bạn
Nếu gửi cho mình bạn gửi tới mail của mình là :nhungbonghoacuadat@yahoo.com.vn
mình sẽ giúp hết sức trong khả năng của mình

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
HoangHaVan nói:
Trước đây khi làm kế toán mình làm bằng excel và tự tạo một tập tin chủ yếu là dùng các hàm tính excel. Các bạn có ngõ ý xin tập tin này, vì tập tin có dung lượng lớn lớn mỗi khi attach file rất lâu, do vậy gởi cho các bạn trể. Đừng buồn nhé!
Mình ko biết cách đưa file này lên web, và cũnh ko biết cách gởi một lúc nhiều người. Các bạn chỉ giúp mình với.

gởi các bác Mod: Có bác nào ở đó chuyển giúp bài này về box Excel hộ em, hoặc nếu tiện thì chuyển nó vào thùng rác. Cảm ơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Cảm ơn bác nhé!!!
Mình giao việc này lại cho Bác Bình Âu vờ rồi nhé.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Đây là file của bạn HoangHaVan, ban đầu do dung lượng file lớn nên tôi không thể upload được, bây giờ các bác có thể tải nó ở đây.
(File đính kèm đã bị gở --.> chờ sử lý)

Bình_OverAC

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Ơ hay nhể!
----------
HoangHaVan giao "việc này" cho Bình_OverAC mà không chuyển giao nốt cái password à, hay lại thách đố mọi người "cờ - rách" :smash: đây? :dog2: :dog1:

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Xin lỗi mọi người. Tại vì lúc đầu HoangHaVan quên chuyển giao PW nên em cũng quên theo luôn. Nó đây ạh Password: 2301 :biggrin:

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Ý... trong file có sâu XF.Sic ! Bà con cẩn thận 1 tí theo ông Norton nói thì con sâu này chỉ có NA mới nhất mới thấy được!

L

Long-spclt

Guest
21/4/06
10
0
0
TP.HO CHI MINH
adam_tran nói:
Ý... trong file có sâu XF.Sic ! Bà con cẩn thận 1 tí theo ông Norton nói thì con sâu này chỉ có NA mới nhất mới thấy được!

Chào các bạn,
Mình cũng bị dính con sâu này rồi! Khi mở File lên tự động con sâu này mở thêm một Book1 nữa,bực bội ghê!
IT của chỗ mình vừa hướng dẫn mình xử lý, các bạn thử xem nhé:
Tìm và xóa File có tên Book1 có trong các Folder có tên XLStart.
Thân ái

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Xóa file đó không thì chưa hết đâu, nó vừa là F virus nhưng nó chui vào bộ nhớ luôn, hình như nó sẽ tạo ra 1 file file trojan có tên snet.exe và ... gì đó nữa! Mỗi khi close Excel thì book1 cũng cứ được tạo ra và registry vẫn được tái lập.
Virus này bkav quét tốt đấy (trước khi nó load 1 trojan về thường trú trong hệ thống). Tốt nhất là quét = NA mới nhất, nhớ Turn Off system restore trước khi quét.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Tạm thời em xin phép đưa file đó xuống. Bác Adam có file sạch thì gởi cho em nhé. Em sẽ điều chỉnh lại.
(không hiểu sao em không bị dính trường hợp này)

S

soccon

Guest
2/4/06
5
0
0
43
Phủ TH
Vậy có nghĩa là máy Bình đã nuốt trọn con sâu này rồi.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Không bị dính?

Bình_OverAC nói:
Tạm thời em xin phép đưa file đó xuống. Bác Adam có file sạch thì gởi cho em nhé. Em sẽ điều chỉnh lại.
(không hiểu sao em không bị dính trường hợp này)
Chú ý, chú ý: các mod nên chú ý các trường hợp sau:
_File các thành viên gởi lên nên kiểm tra trước thì hãy upload.
_Nếu có thành viên nào gởi file nhiều lần mà đều bị dính virus, troj... thì sẽ bị phạt thôi ! Nếu không ảnh hưởng nhiều thành viên khác.
_Có nên chăng đề nghị các bác Admin kiểm tra giúp?

Thân,
LVD

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
soccon nói:
Vậy có nghĩa là máy Bình đã nuốt trọn con sâu này rồi.
Nuốt trọn có nghĩa là sao vậy bác? Hay là em bị dính mà không biết?
Vui lòng chỉ giúp. Triệu chứng của con này là gì vậy nhỉ?

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Triệu chứng ban đầu là các thư mục XlStart đều có 1 file Book1 (không có đuôi). Mỗi khi tắt Excel thì nó lại tạo ra file này.
Năng hơn là nó tự mở 1 số file nhiễm virus mà chẳng báo trước, tự động set current folder sang 1 thư mục vớ vẩn nào đó
Nặng hơn nữa là xuất hiện 1 số file thường trú trong system như snet.exe, sm???.dll không nhớ rõ

V

vervet

Guest
21/8/04
37
0
0
44
namdinh
Ban ơi gửi cho tớ bảng kế toán là bằng excel với nhé
Email tớ caotuyet_nhung@yahoo.com
nhớ là gỡ password ra nhé.
Cảm ơn bạn nhiều, tớ đang rất cần đến nó.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
adam_tran nói:
Triệu chứng ban đầu là các thư mục XlStart đều có 1 file Book1 (không có đuôi). Mỗi khi tắt Excel thì nó lại tạo ra file này.
Năng hơn là nó tự mở 1 số file nhiễm virus mà chẳng báo trước, tự động set current folder sang 1 thư mục vớ vẩn nào đó
Nặng hơn nữa là xuất hiện 1 số file thường trú trong system như snet.exe, sm???.dll không nhớ rõ
1. Triệu chứng 1, từng bị nhưng lâu rồi, bây giờ không còn có dấu hiệu bị lại
2. Hồi đó Không để ý lắm
3. Chưa biết bao giờ.

hieu1563

hieu1563

Guest
Long-spclt nói:
Chào các bạn,
Mình cũng bị dính con sâu này rồi! Khi mở File lên tự động con sâu này mở thêm một Book1 nữa,bực bội ghê!
IT của chỗ mình vừa hướng dẫn mình xử lý, các bạn thử xem nhé:
Tìm và xóa File có tên Book1 có trong các Folder có tên XLStart.
Thân ái
Nếu bạn chỉ xóa thôi thì không hết được đâu.
1 - Trước hết bạn đóng Excel.
2 - Xóa file Book 1
3 - Turn of Systems Restore
4 - Khởi động và chạy máy trong môi trường Safe Mode
5 - Tiến hành quét Virus bằng các chương trình như Bitdefender, Norton, Symantec, MaCafee, Panda, AVG, Kaspersky
6 - Khởi động máy lại bình thường. Bỏ Turn of Systems Restore

Đây cũng là một cách diệt vius rất hữu hiệu khi máy bị nhiễm các vius khác (Chỉ có từ bước 3 trở đi), các bạn không nên diệt vius bằng các phần mềm như BKAV hay D32 vì đây là hai phần mềm của Việt Nam nên khả năng nhận dạng vius còn rất yếu.

Chúc tốt lành !!

hieu1563

hieu1563

Guest
Các bác ơi cho em hỏi xíu :

Ha cách dùng công thức tham chiếu là
C1 : Vlookup, Hlookup
C2 : Sự kết hợp giữa Index và Match

thì cách nào nhanh hơn vậy ?

Giả sử bảng dữ liệu có 20 cột và 5.000 dòng.

Cảm ơn các Bác nhiều .

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
VLOOKUP và HLOOKUP thường dùng khi tìm kiếm trên mảng 1 chiều, còn kết hợp giữa MATCH và INDEX để tìm kiếm trên mảng 2 chiều. Tất nhiên dùng MATCH và INDEX để tìm trên mảng 1 chiều cũng được, nhưng sẽ chậm hơn VLOOKUP và HLOOKUP.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA