Tiền thưởng dịp lễ 30-4

• Thread starter phuongthanh83
  • Ngày gửi
P

phuongthanh83

Guest
24/4/06
3
0
0
SaiGon
Chào mọi người!
Mình mới vào làm việc ở cơ quan nên chưa rõ lắm về việc hưởng các khoản tiền thưởng vào ngày lễ tết.
Cho mình hỏi:
Nhân viên ký hợp đồng vào làm việc được 6tháng tính đến 30-4 này. Vậy trong dịp 30-4 này co được nhận tiền thưởng như các nhân viên khác không?
Xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sunday

Guest
27/9/05
13
0
0
Ha noi
phuongthanh83 nói:
Chào mọi người!
Mình mới vào làm việc ở cơ quan nên chưa rõ lắm về việc hưởng các khoản tiền thưởng vào ngày lễ tết.
Cho mình hỏi:
Nhân viên ký hợp đồng vào làm việc được 6tháng tính đến 30-4 này. Vậy trong dịp 30-4 này co được nhận tiền thưởng như các nhân viên khác không?
Xin cảm ơn!
Thưởng như thế nào cho nhân viên là do chính sách công ty bạn chứ.Mỗi cty có 1 chính sách thưởng khác nhau mà.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Cái đó phụ thuộc vào quy chế khen thưởng trong điều lệ công ty bạn và quyết định của giám đốc. Còn về mặt pháp lý nếu trong hợp đồng lao động của bạn cũng ghi rõ nhân viên sẽ được hưởng các khoản tiền thưởng ở mức nào đó theo điều lệ và quy chế khen thưởng của công ty thì bạn cũng được hưởng như mọi người thôi.
Cũng có thể bạn là người mới thì mức thưởng khác mọi người đã làm lâu năm. Nếu bạn làm trong công ty TNHH hay DNTN thì vụ thưởng này phụ thuộc hoàn toàn vào quyết định của chủ DN.

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Có lẻ bạn chỉ quan tâm đến vấn đề "có được thưởng hay không" chứ vấn đề "tiền thưởng đó" được thực hiện như thế nào, đúng không nè?
Bạn ơi, Ông cha ta có câu "trăm đồng tiền công, không bằng một đồng tiền thưởng". Nhưng điều đó muốn nói được thưởng trên hiệu quả công việc cơ, còn chuyện thưởng ngày lễ - tết, thì theo mình không quan trọng lắm đâu, quan tâm làm gì cho mệt sức,hì.....
Hy vọng bạn có một kỳ nghĩ thật thú vị!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
phuongthanh83 nói:
Chào mọi người!
Cho mình hỏi:
Xin cảm ơn!

Cái này còn tùy thuộc vào quy chế và chính sách của từng công ty bạn ạh. Có công ty thưởng theo thâm niên làm việc và thường được chia ra nhiều mức. ở cty cũ của let thì thưởng lễ được chia ra 4 mức là:
1. Từ 1 tháng đến dưới 3 tháng
2. Từ 3 tháng đến dưới 6 tháng
3. Từ 6 tháng đến dưới 1 năm
4. Từ 1 năm trở lên

Chúc bạn dzui

• Like
Reactions: hungChiChits
B

BTK'

Guest
21/4/06
6
0
0
39
tp Ho Chi Minh
Các anh chị cho em hỏi một điều: khoản tiền thưởng này có được xem là chi phí hợp lý không, nếu được thì sẽ khống chế mức thưởng này như thế nào theo quy định

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
BTK' nói:
Các anh chị cho em hỏi một điều: khoản tiền thưởng này có được xem là chi phí hợp lý không, nếu được thì sẽ khống chế mức thưởng này như thế nào theo quy định

Nếu trong qui chế tài chính của công ty có qui định thì khỏan chi này là chi phí hợp lệ; còn hợp lý thì tất nhiên là hợp lý

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA