Hợp đồng kinh tế cho hoá đơn trực tiếp

• Thread starter chicomotrendoi
  • Ngày gửi
C

chicomotrendoi

Guest
24/5/11
2
0
0
Hà nội
Chào cả nhà! E là kế toán mới làm việc. E đang có một vấn đề muốn đc các bác tư vấn giúp.
Công ty e chuyên đi lấy hoá đơn mua vào trực tiếp. Giá trị của hoá đơn từ 10 triệu đến hơn 100 triệu.
Cả nhà cho em hỏi: Các hoá đơn này có phải làm hợp đồng kinh tế không?
Nếu có thì làm hợp đồng của từ hoá đơn hay làm hợp đồng nguyên tắc?
Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều...

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoctham 08

Sơ cấp
16/12/11
16
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Hợp đồng kinh tế cho hoá đơn trực tiếp

chào bạn.mình thì mình ko hiểu về vấn đề này nhìu. nhưng anh mình mới thành lập cty nên mình bít một chị chị ấy làm kế toán trưởng 10 năm rùi anh mình hay nhờ chị ấy tư vấn. bạn có thể add nick chị ấy hoặc gửi câu hỏi vào mail chị ấy sẽ trả lời cho bạn. mình thì mình hay gửi vào mail. yen tâm chị ấy trả lời nhanh lắm.hịc. taichinhtfco@gmail.com

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
Hoá đơn trực tiếp hay hoá đơn GTGT thì có liên quan gì đến hợp đồng kinh tế đâu chứ. Nếu bạn lấy hàng thường xuyên thì làm hợp đồng nguyên tắc còn lấy hàng 1 lần xác định được giá trị luôn thì làm hợp đồng kinh tế, đơn giá trong hợp đồng ghi là đã bao gồm thuế. Những hoá đơn giá trị lớn thì nên làm hợp đồng cho chắc ăn. mình nghĩ tầm 20tr là cần có hợp đồng

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Ðề: Hợp đồng kinh tế cho hoá đơn trực tiếp

Chào cả nhà! E là kế toán mới làm việc. E đang có một vấn đề muốn đc các bác tư vấn giúp.
Công ty e chuyên đi lấy hoá đơn mua vào trực tiếp. Giá trị của hoá đơn từ 10 triệu đến hơn 100 triệu.
Cả nhà cho em hỏi: Các hoá đơn này có phải làm hợp đồng kinh tế không?
Nếu có thì làm hợp đồng của từ hoá đơn hay làm hợp đồng nguyên tắc?
Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều...

Mua bán hóa đơn hay sao mà dùng từ " đi lấy" vậy bạn? Có lẻ là vậy nên chỉ lo đối phó chứ không thấy quan tâm đến việc tại sao cần làm hợp đồng.
Tôi không muốn spam nhưng muốn nhắc bạn cẩn thận

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA