Làm công trình ở nước Lào

• Thread starter quyenk4b15
  • Ngày gửi
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Ðề: Làm công trình ở nước Lào

Dạ, Em mới ở Việt Nam sang Lào được hơn 1 tháng, vẫn đang học tiếng, từ trước đến giờ bên Em có đồng chí người Lào làm BC. Nhưng bây giờ bảo nó làm nó lại ko làm BC nữa

Những việc em nói là nội bộ của em. Em nên liên lạc với các cơ quan, nhà máy của Việt Nam tại Lào để hỏi, nhờ, thuê họ tư vấn thêm cho

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhdonphuong

tinhdonphuong

Trung cấp
13/12/12
78
0
0
Hà Nội

Mình đọc thông tư 129 thì trường hợp thi công công trình tại nước ngoài thì thuế GTGT đầu vào vẫn được khấu trừ nếu đáp ứng đủ các điều kiện chứ. Hàng hoá này coi như là xuất khẩu,

M

m2nd1401

Guest
22/9/09
53
1
8
dong ngac,tu liem,ha noi

Bên công ty mình đang chuẩn bị Ký hợp đồng thi công với 1 công ty Lào, vậy phần chi phí và doanh thu liên quan đến công trình là theo chế độ kế toán của Lào, thuế GTGT, TNDN tính và nộp cho Lào phải không ah? Bên Việt Nam chỉ phải nộp thuế TNDN theo luật thuế Việt Nam và có khấu trừ phần thuế đã nộp đúng không? Lần đầu gặp tình huống này nên mông lung quá. Mong mọi người giúp đỡ

B

bimbimbingo

Guest
12/9/14
3
0
1
40
Công ty mình cũng đang làm công trình đường giao thông bên Lào, jo làm BCTC thì mình phải hạch toán ntn cho phần doanh thu và chi phí phát sinh của công trình đó?

M

Matej

Guest
2/4/15
1
0
1
38
Mình đang lên dự án cho công ty về thị trường forex ở Lào, có ai biết giá bình quân cho một nhân viên văn phòng ở Lào như thế nào và giá thuê văn phòng ở là có đắt khong?

X

xawe

Guest
8/6/13
27
0
1
33
tphcm
xin chào mọi người.mọi người cho em hỏi chút nha.công ty em có nhận thi công lắp đặt hệ thống camera cho đối tác người trung quốc bậy giờ bên em muốn đưa công nhân và thiết bị camera của mình qua bên đó lắp đặt thì caannf những thủ tục gì ạ?

H

Hào lào phatthana

Guest
30/6/17
1
0
1
40

Dạ, Em mới ở Việt Nam sang Lào được hơn 1 tháng, vẫn đang học tiếng, từ trước đến giờ bên Em có đồng chí người Lào làm BC. Nhưng bây giờ bảo nó làm nó lại ko làm BC nữa
Bạn có mẫu báo cáo kế toán thuế Lào ko phiền bạn cho tôi 1 bộ để nghiên cứu với. Nếu đã thông hiểu có dịp xin được chia sẻ và hợp tác phát triển. Cảm ơn bạn nhiều!
Sđt của tôi: 020.9538.0092

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA