Cách ghi sổ sách kế toán

• Thread starter tranglove91
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
ngohanhhoang89

ngohanhhoang89

Sơ cấp
2/11/11
15
0
1
Xứ Trầm Hương
Ðề: Cách ghi sổ sách kế toán

Bạn hieuchi89 ui, bạn gửi cho mình một bản kế toán file Excel được không? Mail của mình là: hanh_hoang1510@yahoo.com.vn
mình cũng đang cần tài liệu này,gửi cho mình file theo qd 15 nha,cám ơn bạn nhìu

T

tuyen0204

Guest
31/3/11
4
0
0
tp. hồ chí minh

Bạn có thể gửi cho mình file của 2 quyết định luôn được k? vì mình làm 2cty mà sử dụng 2 QĐ khác nhau, thanks bạn nha. mail của mình : tuyensgv@yahoo.com.vn

levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: cách ghi sổ sách kế toán

Chào các bạn!
Nick yahoo tondong cùa levanton hôm qua bị hack , nên Tồn không sử dụng nữa, Hiện nay sư dụng nick iskata2001@yahoo.com , các bạn cần file gì gửi vào YM iskata2001@yahoo.com , nêu nhu cầu cụ thề nhé.

Ghi chú: nick tondong, nick levanton.yahoo đều giả mạo. chỉ khi nào levanton thông báo trên WKT mới chính thức của levanton sử dụng.
Mong các bạn thông cảm. Chân thành cám ơn các bạn.

Y

yenhue

Guest
6/12/11
2
0
0
33
bắc ninh

Bạn hieuchi89 ơi! cho mình một file nhé. bạn gửi cho mình file theo qd 48 nha.mail của mình là: kiuchoctrobn90@gmail.com.
thanks bạn nhiều nha.

D

duchuong8082

Guest
4/1/12
5
0
0
Bình Phước

namlinhchi111089@gmail.com bạn ơi bạn gởi cho mình qua mail này với nha:thuhuong2802@yahoo.com.vn,mình cũng mới làm kế toán nên chưa biết cách ghi như thế nào,bạn gửi cho mình với nhé, Cảm ơn bạn nhiều

P

phan van tan 1991

Guest
13/11/11
1
0
0
32
hue

Bạn ơi, gửi giúp mình 1 file lun nha! đại chỉ email của mình là: saugiongto@gmail.com
Luôn tiện, có ai giúp mình vấn đề này với, TK đối ứng trong sổ " Sổ kế toán chi tiết quỹ tiền mặt " và " sổ tiền gửi ngân hàng " ghi làm sao vậy
Mình hiểu nó theo kiểu: " sổ kế toán chi tiết quỹ tiền mặt" là ghi TK nào ngược với TK 111, tức là nếu NV phát sinh Nợ TK 111 thì ghi vào sổ mục TK đối ứng là những TK nằm bên Có ( ngược lại )
" sổ TGNH " là ghi TK nào ngược với TK 112, tức là nếu NV phát sinh Có TK 112 thì ghi vào sổ mục TK đối ứng là những TK nằm bên Nợ ( ngược lại )
Mong các bạn giúp mình với, đang học thực hành ghi sổ cái mà không hiểu gì lun

levanton

levanton

Cao cấp

Bạn ơi, gửi giúp mình 1 file lun nha! đại chỉ email của mình là: saugiongto@gmail.com
Luôn tiện, có ai giúp mình vấn đề này với, TK đối ứng trong sổ " Sổ kế toán chi tiết quỹ tiền mặt " và " sổ tiền gửi ngân hàng " ghi làm sao vậy
Mình hiểu nó theo kiểu: " sổ kế toán chi tiết quỹ tiền mặt" là ghi TK nào ngược với TK 111, tức là nếu NV phát sinh Nợ TK 111 thì ghi vào sổ mục TK đối ứng là những TK nằm bên Có ( ngược lại )
" sổ TGNH " là ghi TK nào ngược với TK 112, tức là nếu NV phát sinh Có TK 112 thì ghi vào sổ mục TK đối ứng là những TK nằm bên Nợ ( ngược lại )
Mong các bạn giúp mình với, đang học thực hành ghi sổ cái mà không hiểu gì lun

Chào bạn.
Bạn nhận định đúng rồi.
Khi định khoản Nợ 111/ Có 511 thì TK đối ứng trong số quỹ TM lúc này là 511

Khi định khoản Nợ 331/ Có 112 thì TK đối ứng của số TGNH lúc này là 331

S

suongtuyet87

Sơ cấp
26/11/11
2
0
0
thái bình

namlinhchi111089 @gmail.com ơi bạn cũng làm ơn gửi cho mình một file được không mình cũng cần. cảm ơn bạn nhé. địa chỉ của minh (tienhaikhuyennt@gmail.com).

T

trontronvip

Guest
26/3/11
1
0
0
35
tphcm

Chào cả nhà ! mình mới ra trường mình có vài điều muốn hỏi : mình đang làm cho công ty dịch vụ,mình mới vào làm, mà mấy kế toán cũ không ghi sổ sách gì hết, công ty mình mới thành lập vào tháng 3/2011 giờ sếp mình kêu mình làm sổ sách để tháng 3 để làm BCTC thật sự mình lo quá mình k biết bắt đầu từ đâu, và năm 2012 này mình phải bắt đầu và ghi sổ sách như thế nào. mấy bác có thể giúp mình phải làm như thế nào ah. Mình cảm ơn nhiều lắm.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Chào cả nhà ! mình mới ra trường mình có vài điều muốn hỏi : mình đang làm cho công ty dịch vụ,mình mới vào làm, mà mấy kế toán cũ không ghi sổ sách gì hết, công ty mình mới thành lập vào tháng 3/2011 giờ sếp mình kêu mình làm sổ sách để tháng 3 để làm BCTC thật sự mình lo quá mình k biết bắt đầu từ đâu, và năm 2012 này mình phải bắt đầu và ghi sổ sách như thế nào. mấy bác có thể giúp mình phải làm như thế nào ah. Mình cảm ơn nhiều lắm.
Bạn tải file excel về làm, File có nhiều trên diễn đàn đó

L

linkhoj

Sơ cấp
27/11/08
13
0
0
36
ha noi

Công ty bạn mới thành lập hồi tháng 3 thì bạn lục tìm lại các chứng từ, sắp xếp ra thành từng tháng rồi bắt tay vào làm sổ thôi.

B

bumkt

Trung cấp
9/5/11
78
0
0
37
hcm

Mình cũng mới ra trường và đang làm kế toán. cty có mình làm kế toán thôi.Công ty mình cũng làm kế toán so sách bằng excel. Mong bạn namlinhchi111089 gửi cho mình với. Mail mình là:huynhtksang@yahoo.com.Cám ơn bạn trước nhe!

K

kidusctn

Guest
11/12/11
1
0
0
thainguyen

trên diễn đàn cũng có 1File kế toàn bằng excel. Mình có thể lên kế toán như phần mềm. cậu cho mình địa chỉ gmail rồi mình gửi cho. Mail mình là namlinhchi111089@gmail.com
bạn ơi gửi cho mình xin file kế toán bằng excel nhá.mail của mình: kidusctn@gmail.com
mình cảm ơn bạn nhiều

N

nguyenvanhai098

Guest
6/1/11
2
0
0
47
tri tôn - an gaing

Mình mới làm Kế toán chưa lâu lắm nên thường gặp khó khăn trong cách ghi sổ sách, anh chị nào thạo nghề có thể gởi cho tui một bản kế toán file Excel được không? Mail của mình là: nguyenvanhai098@gmail.com. Cảm ơn nhiều lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA