Kế toán nhà hàng, định mức nvl của món ăn trong nhà hàng ăn uống

• Thread starter hungha
  • Ngày gửi
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Ðề: Kế toán nhà hàng, Định mức NVL của món ăn trong nhà hàng ăn uống

Mình cũng làm kế toán nhà hàng,nếu ai có kinh nghiệm làm nhà hàng chia sẻ cho t với,qua mail cũng được,mail của t:thanhtam271091@gmail.com.mấy tháng nay mình không biết làm sổ sách thế nào,hơn nữa ngày xưa có chị kế toán làm được nửa tháng lại không làm nữa nên mình rất khó làm,chỉ có mỗi hóa đơn thôi không có sổ sách gì cụ thể cả.

Bạn ở HN à liên lạc với mình gửi cho

Nhiều mẫu quá bạn sẽ đau đầu !

sky YM bacnamtraining

ko hiểu đc thì gọi điện thoại nhé 0987.78.58.68

Nói chung nhà hàng khó nhất là tính Cost thôi !

Các phần hành khác cũng đơn giản:wall:

Tham khảo file Cost nhé !

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

myhanh8012kt

Sơ cấp
2/3/11
17
0
1
34
hcm

Hic mình cũng đang định nhận làm thêm kế toán nhà hàng đây, kế toán thương mại thì mình kinh nghiệm đầy mình rồi, giờ sếp mở thêm nhà hàng kiu mình làm, đang nghiên cứu mà coi bộ cái định mức kinh quá

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

Hic mình cũng đang định nhận làm thêm kế toán nhà hàng đây, kế toán thương mại thì mình kinh nghiệm đầy mình rồi, giờ sếp mở thêm nhà hàng kiu mình làm, đang nghiên cứu mà coi bộ cái định mức kinh quá
Kinh.....nghiệm đầy mình thì còn sợ gì nữa chứ...^ ^. Có gì hay mang lên chia sẻ mọi người bạn ơi!

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

http://photo.webketoan.vn/upanh/images/2014/01/11/893598_590715744310528_991982942_o.png

Thông thường Cost nhà hàng máy tự tính .

Nếu tính Excel thì hơi oải !:wall:

http://photo.webketoan.vn/upanh/image/3r

• Like
Reactions: phong0966
malanh2708

malanh2708

Trung cấp
27/7/13
98
8
8
38
tp hcm

sky YM bacnamtraining

cái ga + gia vị . bận tính toán sao vậy ??? cái này dễ bị bốc lắm

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

cái ga + gia vị . bận tính toán sao vậy ??? cái này dễ bị bốc lắm

Cái này tính theo % giá cost thôi ! :wall:

Vì tính đc cost là hết hơi rùi ! bạn nào tính chính xác cái này nữa là siêu nhân !

B

Bich Nhu

Guest
21/1/08
10
0
1
Buôn Ma Thuột

sky YM bacnamtraining

Cho mình xin file với được không bạn ơi, mail mình là: htbnhu@yahoo.com; cảm ơn bạn nhiều nhé !

M

minhduong887

Guest
7/5/14
1
0
0
tây hồ

Mình cũng mới tập tọe làm kế toán cho 1 nhà hàng ăn uống, mà lên sổ sách loằng ngoằng quá, bạn làm ơn cho mình xin mẫu với nhé! Làm kế toán phần hành quen rồi, giờ làm tổng hợp mà sao khó thế :((((...mail của mình là : minhduong883@gmail.com
Cảm ơn bác bacnamtraining trước nhé!

ketoan87

ketoan87

Trung cấp
6/7/10
165
4
18
Hạ Long - Quảng Ninh

Các bạn ở HN liên lạc với mình nhé !

Mình đang setup hệ thống kế toán NH

Mẫu biểu quy trình đầy dủ cả:ladiesman

Mr Xoay 0987.78.58.68

bạn gui giúp mình với hien.cnmtquangninh@gmail.com mình cũng bắt đầu làm nên cần xin mẫu biểu. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

M

meoxinh1510

Guest
3/9/11
1
0
1
35
Hà Nội

Tính vụ nguyên vật liệu theo 154, rùi kết chuyển sang giá vốn đc ko các bác, chứ ngồi trừ tí cốt thì :(((

phucnhu

phucnhu

Sơ cấp
27/11/13
28
0
1
Đồng Nai

sky YM bacnamtraining

Bác cho em xin file với nhe, em mới xin được chân làm kế toán cho nhà hàng mà đang lo không biết bắt đầu ntn nữa. Thanks! Email: nhuphuc69@gmail.com

L

leha2488

Guest
25/10/13
5
0
1
TP HCM
Bác nào có bản định mức NVL của món ăn trong nhà hàng quán cafe ko cho t xin gủi vè mail leha2488@gmail.com
Cám ơn cả nhà nhiều:)

N

ngochuongminhdat

Guest
9/10/14
5
1
3
42
[

Lập file bao gồm: danh mục NVL, danh muc thành phẩm sao chế biến, sheet NXT, Gán mã cho tất cả, từ đó kết hợp bếp trưởng mà xây dựng định mức thui. Nhập liệu vào thì tự động nó chạy!
Tiền bối ơi cho em xin mẫu file với nhé, gửi cho em vào địa chỉ này với huonghao.81@gmail.com. em đang loay hoay ko biết làm thế nào, giúp em nhé, cám ơn tiền bối nhiều

phucnhu

phucnhu

Sơ cấp
27/11/13
28
0
1
Đồng Nai
Lâu quá mà không thấy bác nào gửi cho em cái file định mức nhà hàng cả, sad

P

phamsen0990

Guest
11/10/14
2
0
1
33

Các bạn ở HN liên lạc với mình nhé !

Mình đang setup hệ thống kế toán NH

Mẫu biểu quy trình đầy dủ cả:ladiesman

Mr Xoay 0987.78.58.68
bạn có thể gửi cho mình biểu mẫu tính định lượng mon năn cho nhà hàng tiệc cưới với được không

P

phamsen0990

Guest
11/10/14
2
0
1
33

Bạn Quỳnh Hương 0291 ơi bạn có mẫu biểu định mức ko? cho mình xin với.
Mail của mình: Hongvan88pm@gmail.com
các anh chị có thể cho em tham khảo biểu mẫu tính định lượng trong nhà hàng tiệc cưới với

M

Mẹ Chípxinh

Guest
18/10/14
1
0
1
33
Mình vừa mới được nhận làm kế toán nhà hàng, nhf hàng lại vừa mới mở nên mình chẳng biết làm thews nào cả, rất mong mọi ng giúp e với nếu có tài liệu j tham khảo hay các biểu mẫu. Em xin cám ơn nhiều lắm. Mail của e là: lethuyduong261190@gmail.com ak

ngoxuanlinh

ngoxuanlinh

Guest
21/10/14
3
0
1
33
Mình cũng mới làm kế toán nhà hàng mà cũng đang bí về các setup hệ thống kế toán cho nhà hàng, bạn bacnamtraining cho mình xin mẫu với, mail mình là ngoxuanlinh0612@gmail.com, cảm ơn bạn nhìu

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh

Các công việc phòng kế toán cần thiết lập của kế toán trưởng:

Thiết lập bộ máy kế toán để có thể vận hàng trơn chu và ko chồng chéo các ví trí công việc và đảm bảo tính nhất quán theo một thể thống nhất và quy chuẩn, do đó việc bố trí cơ cấu nhân sự rất là quan trọng

1.Setup bộ máy, quy trình hoạt động của phòng kế toán, xây dựng định biên nhân sự, mô tả công việc chi tiết phân công rõ ràng. Không để chồng chéo các công việc không để người rãnh rỗi ngồi không, còn người thì bận rộn tối ngày.

2.Thiết lập hệ thống báo cáo kiểm soát kế toán của các nhân sự điều hành hàng tuần, tháng, quý, năm

3.Thiết lập phân tích giá thành: món ăn, nước uống, các chi phí giá vốn khác. Làm sao để có lợi nhuận từ việc mua bán thương mại và sản xuất cung cấp dịch vụ của mình có lãi sau thuế

4.Thiết lập quy trình kiểm kê tài sản công cụ dụng cụ, kiểm soát hệ thống hóa tài sản công cụ dụng cụ của doanh nghiệp.

5.Thiết lập quy chế thanh toán thu chi, nội quy phòng kế toán, quy định thưởng phạt phòng kế toán, quy chế tài chính, quy chế thu chi hoa hồng.

6.Thiết lập hệ thống thiết kế lưu trữ sổ sách với thuế và kế toán nội bộ doanh nghiệp.

7.Tổng hợp đưa ra các báo cáo quản trị thu chi dòng tiền cho doanh nghiệp, báo cáo ngân lưu hoạt động cho doanh nghiệp.

8.Đưa ra các quyết định báo cáo tài chính ngắn hạn và dài hạn. tham mưu cho banh lãnh đạo về tình hình tài chính, và phân tích báo cáo đầu tư

9.Nhân trị:

-Đạo tướng soái: nhân nghĩa lễ trí tín

-Trị nhân: - làm sao để nhân viên nghe mình, làm sao để nhân viên phục tùng mệnh lênh, làm sao để mình vắng mặt nhân viên vẫn làm việc có hiệu quả mà không loạn, do đó thiên thời địa lợi nhân hòa rất quan trọng

-Làm sao để nhân viên đằng sau mình họ không đâm bị thóc chọc bị gạo, làm sao để họ không phản mình, làm sao để họ tin tưởng vào mình

- Làm tướng phải có 5 tài, bỏ mười lỗi. Năm tài là: Trí, nhân, tính, dõng, trung. Trí, thì không loạn; nhân phải thương người; tính, thì chẳng lỗi hẹn; dõng, thì chẳng nên phạm; trung, thì chẳng hai lòng. Còn mười lỗi là: có dõng mà coi chết như không, có việc gấp mà lòng vội, liệu hay mà ham lợi, có nhân mà chẳng nỡ diết, có trí mà chẳng biết sợ, có tính mà hay tin lầm, có trong sạch mà chẳng thương người, có mưu mà lòng đa nghi, có cứng mà hay ỷ mình, có mềm yếu mà ưa dùng người. Làm tướng mà có mười lỗi đó thì không đặng, cho nên làm tướng phải có đủ 5 tài, và bỏ 10 điều lỗi đó, ấy mới gọi là trong thiên hạ vô-địch. Đời nay mà làm tướng, chỉ là có mưu mà không có dõng, ỷ mình dỏi mà chẳng dung người, ngoài thì cung-kính mà trong thì khinh-dể, khoe mình ngôi sáng mà chế kẻ thấp-hèn, có tính kiêu-ngạo, sợ hổ với kẻ dưới, khoe sự dỏi của mình mà dấu điều hay của người, dấu sự sấu của mình mà phô sự sấu của người, ấy là mấy mối tệ của đạo làm tướng, nhiều người vẫn thế, nên làm tướng không hay là vì vậy.

10.Đối nội – Đối ngoại:

-Đối ngoại: giao dịch và tạo mối quan hệ với cơ quan thuế và khác, tiếp xúc những người kế toán trưởng khác để học hỏi thêm kinh nghiệm quản trị và thiết lập hệ thống kế toán

-Đối nội: trị nhân bình ổn, với các bộ phận phòng ban thì hài hòa suôn sẽ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA