Chi trả tiền hoa hồng

• Thread starter duong91
  • Ngày gửi
D

duong91

Guest
1/4/06
2
0
0
Hà Nội
Chào các bạn!
Mình làm việc ở doanh nghiệp xây dựng, kinh doanh các dự án đầu tư xây dựng và bán nhà, đất. Mình muốn nhờ các bạn tra cứu và gọp ý cho mình một việc nhé.
Khi có đơn vị môi giới để bán được một lô đất với lợi nhuận cao, thì có được chi trả tiền môi giới theo hợp đồng kinh tế với đơn vị môi giới không? mực chi trả tối đa là bao nhiêu % doanh thu?
Mình đang rất mong tin trả lời của các bạn.
Cảm ơn trước nhe.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Bạn có thể thanh toán nhưng phải theo hợp đồng môi giới . và nhớ thu thuế thu nhập cá nhân của người môi giới .

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Khi có đơn vị môi giới để bán được một lô đất với lợi nhuận cao, thì có được chi trả tiền môi giới theo hợp đồng kinh tế với đơn vị môi giới không? mực chi trả tối đa là bao nhiêu % doanh thu?
Chi phí đó như hoa hồng bán hàng mà
không có mức qui dịnh chỉ có thoả thuận thôi ( vì nó còn phụ thuộc vào chi phí môi giới)
nhớ thu thuế thu nhập cá nhân của người môi giới .
Nếu là đơn vị môi giới thì đơn vị đó khi nhận tiền phải viết hoá đơn cho bạn ( thuế suất 5%)khoản thuế đó bạn ghi Nợ 133

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
duong91 nói:
Chào các bạn!
Mình làm việc ở doanh nghiệp xây dựng, kinh doanh các dự án đầu tư xây dựng và bán nhà, đất. Mình muốn nhờ các bạn tra cứu và gọp ý cho mình một việc nhé.
Mình đang rất mong tin trả lời của các bạn.
Cảm ơn trước nhe.

Không khống chế % chi môi giới, tuy nhiên, khi đã chi rồi thì phải thực hhiện theo 1 trong 2 cách sau:
1/ Yêu cầu người nhận tiền xuất hoá đơn, nếu đó là DN
2/ Nếu người nhận tiền là cá nhận thì khi bạn chi tiền, bạn phải thu dùm cho Nhà Nước 10% thuế thu nhập của cá nhân đó.

*** Dù trường hợp 1 hay 2, bạn đều phải có hợp đồng môi giới.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thuế suât 5% đối với hoạt động môi giới nằm ở Điểm nhỏ nào trong Điểm 2, Mục II, Phần B của Thông tư 120/2003/TT-BTC khi quy định các loại hàng hóa, dịch vụ chịu thuế suất thuế GTGT là 5% ấy nhỉ, ao2day?

ao2day nói:
Nếu là đơn vị môi giới thì đơn vị đó khi nhận tiền phải viết hoá đơn cho bạn ( thuế suất 5%)khoản thuế đó bạn ghi Nợ 133

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA