Nói về AS & ACCA

• Thread starter erpvn
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minatra

Guest
Ðề: Nói về AS & ACCA

Em là thành viên mới của WKT, em cũng rất quan tâm đến ACCA. Em không hiểu distance learning là học như thế nào, mà sao chi phí của nó mắc quá vậy, tới 250 USD cơ à. Sinh viên như em thì làm sao học nổi. Tuy nhiên có ai đó làm ơn nói cho em nghe 1 số kinh nghiệm về distance learning ACCA với nhe. Em cảm ơn nhiều lắm

A

accastudent

Guest
1/4/04
53
0
0
Chào minatra, tôi là học viên của ACCA lúc đầu cũng theo distance learning và sau đó thấy là có thể tự học được nên đã mua sách về tự học và đã đi được 2/3 quãng đường rồi. Nếu bạn quyết tâm theo đuổi ACCA thì bạn có thể hoàn toàn tự học như tôi. Để tìm hiểu ACCA bạn nên vào trang web chính thức của tổ chức này tại www.accaglobal.com mà đọc. Như vậy bạn sẽ có nhiều thông tin hơn bất kỳ kênh thông tin nào hiện có tại VN.

Đúng là học ACCA cũng còn khá mắc so với sinh viên nhưng tự học bạn cũng đã tiết kiệm được khá nhiều so với học chính khoá rồi. Hiện ở VN có nhiều nơi cung cấp khoá học ACCA nhưng trung bình một Paper là 550 USD cơ. Tiền giáo trình hiện tại vào khoảng 100USD một paper thôi. Chắc như vậy cũng không quá mắc phải không.

Chúc bạn có nghị lực để theo đuổi ACCA

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Em chịu khó đọc qua các bài của mục này là có đủ các thông tin em cần đấy.
Cheer.

T

The Player

Guest
19/11/05
6
0
0
Có hoa vàng rực rỡ
Chào các bạn,

Tớ mới tham gia forum, đang học 3.4 đến 3.7, tháng 12 này không thi được vì đi công tác xa. Bạn nào đang học những môn này thì học cùng tớ nhé (hơi lớn tuổi rồi nên học hơi khó vào, thông cảm nhé)

N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
To Accastudent:
Chào Anh. Anh có thể gởi bản copy sách ACCA cho em được không? Em đang cần học ACCA nhưng không có đủ ''lực'', nên đành chọn cách học này. Mọi phí tổn em xin chịu hết. Nếu đồng ý thì anh mail lại cho em biết nghe. Thanks anh nhiều lắm.
Email: muathucuctim101@yahoo.com

A

accastudent

Guest
1/4/04
53
0
0
To; Nhinhanh,
Cuốn P1 về financial accounting tớ đem cho rồi. Nếu muốn tớ sẽ gởi cho cuốn về Management accounting. Hãy để lại địa chỉ đi tớ sẽ gởi liền. Tặng thôi, không lấy tiền nhưng nếu cậu muốn trả thì đem tiền đó ủng hộ Unthu.net nhé.

N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
To accastudent:
Cảm ơn anh nghe. Nhưng em vẫn muốn có hết tất cả giáo án học ACCA phải làm sao bây giờ? Anh giúp em nghe. Thanks anh nhiều lắm. Địa chỉ của em đây: Vân Thùy 98 Lê Đình Lý - Đà Nẵng.

A

accastudent

Guest
1/4/04
53
0
0
Cậu cứ đọc cuốn này trước xem có thấy thích không đã nhé. Việc copy sách là vi phạm bản quyền nên tớ không dám làm, tớ chỉ có thể cho hoặc cho mượn những cuốn mà tớ có thôi.

N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
To accastudent:
Sao cũng được. Anh cứ gởi cho em mượn photo rồi em sẽ gởi trả lại. Anh có bao nhiêu cuốn thì cho em mượn bấy nhiêu, xong em sẽ gởi trả lại nguyên đai nguyên kiện cho anh mà. Thế nhé. Cảm ơn anh nhiều lắm.

H

hoacuctim

Guest
5/12/05
1
0
0
42
Da Nang
Sao không thấy anh accastudent trả lời mình vậy?

A

Asashihiru

Guest
9/12/05
7
0
0
TP CHM
Morning Star nói:
MS cũng đang interested cái ACCA này. Chi phí cho ACCA là rất hợp lý mà kiến thức thu được rất là nhiều.
MS tính sơ sơ chi phí cho kế hoạch học tập của MS như thế này nhé: (cho những ai có cùng sở thích tham khảo)

Initial Subcription Fee $98.00
Exemption Paper 1.1, 1.2 & 1.3 $207.00
Exemption Paper 2.1 & 2.2 $168.00
Annual subcription fee $98.00
Jun-05 Paper 2.3& 2.4 $168.00
Dec-05 Paper 2.5& 2.6 $168.00
Jun-06 Paper 3.1& 3.2 (3.3) $196.00
Dec-06 Paper 3.4 $98.00
Jun-07 Paper 3.5 $98.00
Dec-07 Paper 3.6 $98.00
Subtotal $1,593.00
Material $1,610.19
Grandtotal $3,203.19
Giá material ở đây là Home Study Package tham khảo ở BPP Publisher, khoảng $178.00/paper x 9 papers. Lý tưởng nhất là share được khoản tiền này với ai đó hoặc mua lại sách cũ với giá rẻ chứ đợi ai đó cho mượn photo thì khó lắm.
Do được miễn 5 papers nên người đã tốt nghiệp kế toán ĐH VN có thể chỉ cần 2 năm để hoàn thành ACCA (tiết kiệm được $98.00) nhưng thế thì vất lắm - tự học 2 papers/6 months đã quá đủ chết rồi.

Tóm lại bây giờ MS phải có $739.00 thì mới có thể bắt đầu cái dream plan này được. WKT tài trợ đi, MS hứa sẽ devote cả cuộc đời còn lại cho WKT!!!

À, tiện đây MS muốn hỏi mượn paper 1.3, 2.1 & 2.2 để photo với. Hì, mới cóp được 1.1 & 1.2 thôi (ai chưa có 2 cái này thì MS cũng sẵn sàng cho mượn). Please share with me nhé - the more we share the more we have mà.

Bac MS oi!

Khi nao co ban copy cua 1.3, 2.1, 2.2 thi cho em muon photo voi nhe. Em cung dang hoc ACCA. Cam on bac truoc.

A

Asashihiru

Guest
9/12/05
7
0
0
TP CHM
tu_vietnam nói:
Chao cac bac,

Dien dan nay rom ra qua'. Tui khong co gi nhieu de gop vui cho cac bac, chi co dieu tui cung da lam cho Big 4 cung duoc vai nam sau do thi giai tan roi. Khi giai tan thi ban be cung souvernir vai cai CD ve IAS, US GAAP, UK GAAP etc. Ai co can tai lieu gi lien quan thi de tui thu xem co giup duoc gi khong.

Cung may nua la tui cung quen vai anh chi da la nhung nguoi co ACCA dau tien o VN, de tui thu moi ho len day chia xe kien thuc voi anh em vay... Forum ta ma co may them may ba'c nhu la Sans, Erp thi that la tuyet voi dung khong a?

Hi bac tu_vietnam

Bac co the cho cho em muon tham khao duoc khong a?. Em dang o TP HCM.
Mong hoi am cua bac nhe.

A

Asashihiru

Guest
9/12/05
7
0
0
TP CHM
erpvn nói:
Cho tui đăng ký với, MINA va tôi ở HCM.[/QUOT
Chao ca nha,
Minh cung muon review lai paper 1.1. Hien gio minh dang hoc 2.4 (nhung van chua thi 2.3, hihihi!::banana:
Vay, khi nao co lop hoc..nhom thi...nho bao minh voi nhe. Xin cam on va...hau ta.

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Học 2.4 thì cần review 1.2 chứ bạn asashihiru à. Nếu bạn học 2.5 thì review 1.1. Đó là các môn liên quan nhau trực tiếp.
Bạn cứ go ahead đi, rồi có chủ đề gì hay hay thì cùng đưa lên thảo luận. Webketoan cũng có cả những thành viên đã qualified ACCA rồi nữa đó.

T

Tralipton

Guest
17/2/04
78
0
0
46
HCMC, VN
Truy cập trang
Có được một người tâm huyết như bác Accastudent là hạnh phục của các bạn kế toán ViệtNam rồi. Chúng ta đang cần những người như thế để phát triển nhân lực mà.

Đề nghị bác ADMiN tạo điều kiện cho bác ấy làm việc nhe!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA