Đăng kí bảng trích khấu hao TSCĐ

• Thread starter tduyet
  • Ngày gửi
P

phaodaiso

Guest
15/6/11
2
0
0
36
Ha Noi
Ðề: Đăng kí bảng trích khấu hao TSCĐ

mình ở chi cục thuế đống đa nộp làm đăng ký phương pháp trích khấu hao mang nộp thì họ nói k phải nộp.

chả hiểu DD làm ntn, cứ bảo là k phải nộp xong sau này lại hành hạ m , tốt nhất là cứ nộp, thừa còn hơn thiếu :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
huyentrinhtc

huyentrinhtc

Trung cấp
23/4/13
94
1
8
Thái Nguyên

Co ai co mau bang dang ky trich khau hao tai san co dinh theo thong tu 45 ban hanh thang 6/2013 khong cho minh voi.
Mình lên cơ quan thuế 2 lượt rồi mà chưa nộp được bảng đăng ký phương pháp trích khấu hao, Người ta nói làm theo mẫu biểu mới! mà mình tìm trên mạng không có cái mẫu nào cả!
Mọi người xem có cái nào mới nhất không cho mình tham khảo với.

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Mình chỉ có mẫu này thôi, bạn nào có mẫu khác mới hơn thì share với nhé (Mình xem trong thông tư 45/2013 thì không thấy đính kèm mẫu mới).

Đính kèm

• Bang dang ky KHTSCD.xls
    22 KB · Lượt xem: 130
huyentrinhtc

huyentrinhtc

Trung cấp
23/4/13
94
1
8
Thái Nguyên

Mình chỉ có mẫu này thôi, bạn nào có mẫu khác mới hơn thì share với nhé (Mình xem trong thông tư 45/2013 thì không thấy đính kèm mẫu mới).
cái mẫu này mình làm rồi nhưng họ không nhận bạn ah!

chả hiểu DD làm ntn, cứ bảo là k phải nộp xong sau này lại hành hạ m , tốt nhất là cứ nộp, thừa còn hơn thiếu :(

Mình nộp bảng đăng ký tiêu hao NVL với Mẫu 08 về việc thêm TK ngân hàng cho cơ quan thuế mà họ không nhận. mình không biết sau này có sờ tới không nhưng giờ nộp họ không nhận lên mình không biết làm thế nào chẳng lẽ ghi âm lời họ lại sau làm bằng chứng ah\ cho mình ý kiến với!

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Vậy nếu tìm được mẫu mới thì bạn share giúp mình với nhé. Tks!

C

Caloi

Guest
11/3/13
38
1
8
33
TpHCM

Em xem lại trừ trước tời giờ công cty có đăng ký phương pháp khấu hao cho toàn bộ TSCĐ của cty hay chưa? nếu chưa thì phải đăng ký, chứ không sao là thế nào?
Anh mrvanthuc oi, cty em đã đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ từ năm 2011 ( chỉ ghi là sẽ trích khấu hao theo phương pháo đường thằng thôi, ko ghi là đăng ký phương pháp trích khấu hao cho toàn bộ TSCĐ của cty) thì theo TT 45, bây giờ bên em đăng ký phương pháp trích khấu hao cho tất cả các TSCĐ mua từ năm 2011 cho tới nay phải không ạ?
Còn các TSCĐ có nguyên giá dưới 30.000.000 thì chuyển qua CCDC?

Sửa lần cuối:
huyentrinhtc

huyentrinhtc

Trung cấp
23/4/13
94
1
8
Thái Nguyên
Ðề: Re: Đăng kí bảng trích khấu hao TSCĐ

Vậy nếu tìm được mẫu mới thì bạn share giúp mình với nhé. Tks![/QM Mình có mẫu đăng ký PP trích KH tài sản cố định và cơ quan thuế đã nhận. mình mới nộp ngày 2/10/2013 mọi người có thể tham khảo

Đính kèm

• DK PP KH 2013.xls
    18.5 KB · Lượt xem: 170

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA