Giúp tôi với các bạn ơi !!!!

• Thread starter ahyeah
  • Ngày gửi
A

ahyeah

Guest
15/3/06
10
0
0
Ha Noi
các bạn ơi ai có
Công văn 8220/TC/TCDN ngày 11/08/03 của bộ tài chính về việc xác định lại tỉ lệ phần trăm đối với nhà cửa vật kiến trúc để cổ phần hoá
ai có giúp tôi với địa chỉ email của tôi là trungnt09l@gmail.com tôi đang cần gấp.
xin cảm ơn nhiều nha.:mrstraetz :mrstraetz

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bigbang

Guest
21/3/06
4
0
0
tp HCM
bạn co nhầm số công văn hay loại văn bản không?Mình vào trang web của BTC tìm mà ko thấy văn bản nào cả

L
ahyeah nói:
các bạn ơi ai có
Công văn 8220/TC/TCDN ngày 11/08/03 của bộ tài chính về việc xác định lại tỉ lệ phần trăm đối với nhà cửa vật kiến trúc để cổ phần hoá
ai có giúp tôi với địa chỉ email của tôi là trungnt09l@gmail.com tôi đang cần gấp.
xin cảm ơn nhiều nha.:mrstraetz :mrstraetz

Tìm mãi chẳng thấy cái công văn ấy đâu, thôi đành tặng bác đoạn này vậy:

"Về phương pháp đánh giá giá trị còn lại của tài sản là nhà cửa, vật kiến trúc: theo Công văn số 8220/TC-TCDN ngày 11/8/2003 của Bộ Tài chính hướng dẫn phương pháp xác định tỷ lệ chất lượng còn lại của nhà cửa, vật kiến trúc được áp dụng theo thông tư liên Bộ Xây dựng- Tài chính- Vật giá Chính phủ số 13/LB-TT ngày 18/8/1994. Trong thực tế việc áp dụng Thông tư 13 có mâu thuẫn với hướng dẫn tại Thông tư 79/2002/TT-BTC; mâu thuẫn với Quyết định giá và tỷ lệ còn lại do Chủ tịch UBND tỉnh, thành phố các địa phương ban hành. Vì vậy, Bộ Tài chính cần có hướng dẫn xử lý về vấn đề này. Cần sửa đổi phương án cổ phần và bán đấu giá để DNNN CPH có điều kiện tham gia niêm yết trên thị trường chứng khoán ngay khi chuyển sang hoạt động theo Công ty cổ phần. Bên cạnh đó, đề nghị cho phép Bộ Công nghiệp được chuyển đổi linh hoạt hình thức sắp xếp DN (theo quy định hiện nay: khi thay đổi phải trình Thủ tướng Chính phủ). Tạo điều kiện cho Bộ Công nghiệp quyết định sử dụng nguồn tiền thu từ việc bán cổ phần của các DN trực thuộc Bộ Công nghiệp để hỗ trợ các DN tiến hành CPH hoặc cải tạo cơ cấu vốn cho các DN trực thuộc Bộ. Vì theo quy định hiện nay số tiền trên do Bộ Tài chính thu và quản lý. Điều này gây rất nhiều khó khăn cho bộ, ngành quản lý."
http://www.moi.gov.vn/News/detail.asp?Sub=6&id=7218

Đính kèm

• TT 13.doc
    40 KB · Lượt xem: 22

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA