Phần mềm hỗ trợ Kê khai thuế

• Thread starter lehongduc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Xin chào các Bạn,
Dưới đây là thông tin quan trọng về việc sử dụng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế của Tổng cục Thuế:
1. đường link để download: http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&progid=32003&oid=24707
2. Chú ý khi setup phần mềm này:
+ Trước khi setup, bạn cần phải chép lưu (backup) file sau đây: OLEAUT32.DLL
File này được lưu tại WINDOWS\SYSTEM32 hoặc WINDOWS\SYSTEM
+ Nếu bạn không chép lưu file này, chương trình setup sẽ ghi đè (ghi thay thế) file này và kết quả có thể dẫn đến lỗi tới mức phải format đĩa cứng và setup lại tòan bộ hệ thống. Tôi đã test kiểm tra trên WINDOWS 98SE và WINDOWS XP đều thấy như vậy.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

daoconsetre

Sơ cấp
12/4/06
38
0
6
GO VAP -TP HCM
Nếu vậy thì quá nguy hiểm, sắp tới Bình Dương tổ chức tập huấn phần mềm này, phải họ cho kỹ chứ kiểu này dễ tiêu tùng quá, cảm ơn bạn

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
các bác chú ý
Nếu các bác đổi máy tính thì phần mềm sẽ mất luôn,các bác sẽ phải cập nhập trở lại thông tin,nên hạn chế đổi máy tính:em mới bị cái này xong,đau lắm...phải hì hục 2 ngày để nhập lại đấy

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
lehongduc nói:
+ Nếu bạn không chép lưu file này, chương trình setup sẽ ghi đè (ghi thay thế) file này và kết quả có thể dẫn đến lỗi tới mức phải format đĩa cứng và setup lại tòan bộ hệ thống. Tôi đã test kiểm tra trên WINDOWS 98SE và WINDOWS XP đều thấy như vậy.

Anh hai2hai đâu rồi!!!
--------------------
Anh mau giải thích giúp mọi người vụ này đi, đừng để mọi người "giựt cái gưn" như thế!
Em nghe vụ này vô lý quá, non-IT vô cùng!

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Giúp hướng dẫn sử dụng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế

Chào mọi người không biết có ai dùng phần mềm hỗ trợ kê khai down từ trên www.gdt.com.vn không nhĩ ?nếu có dùng thì chỉ giúp mình 2 vấn đề sau:
1>Phont chữ trc kia mình dùng một cái máy tính cũ dùng win xp thì hiện lên ngon lành,đọc được tiếng việt nhưng từ khi chuyển qua 1 cái máy mới cũng dùng xp thì các bảng thông báo trong phần mềm đó ko đọc được tiếng việt,giống như bị vỡ...
2>Khi mình nhập phần:
Điều chỉnh thuế GTGT của hàng hóa dịch vụ bán ra kỳ trước phần doanh thu (36) vàthuế(37) thì phần mềm ko cho mỗi lần bấm "ghi" thì có bảng thông báo:"Thông tin kê khai sai có muốn ghi lại ko? và nó nhấp nháy đỏ 2 ô (36),(37) do mình điều chỉnh.Nếu mình bấm "có" thì nó bắt nhập lại và không cho in!
Nhờ mọi người giúp mình nhé

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thôi, biết thế thì bảo các bác ở cục thuế gì đó đừng dùng Visual Studio Package để làm bộ cài đặt nữa vì có thể DLL của các vị đó là "old version" hoặc "modified version" mà bộ cài của các bác đó cứ overwrite. Thông báo cho nhà cung cấp cái lỗi đó đi để họ tạo bộ cài mới cho an toàn hơn. Nói chung, những cái gì thuộc về "Shared files" của thư viện Windows thường ko nên cài Overwite. Bộ cài package của VS6 nếu ko dùng SP6 thường gây ra lỗi khi cài đặt (thường ít khi người ta dùng công cụ cài của chính VS6)

Sau đây là thông tin về OLEAUT32.Dll

Microsoft OLE DLL - oleaut32.dll

What does it do?
Microsoft has made and is continuing to make heavy investments in OLE-related technologies. OLE itself has been in development for more than seven years, and almost every new technology coming out of Microsoft somehow incorporates elements of OLE. Why does OLE deserve such an investment? And why is OLE significant for the independent software vendor (ISV) and the computer industry as a whole?

The answer, as this paper explores, is that Microsoft created OLE to solve, in an object-oriented manner called component software, many practical problems encountered during Microsoft's lengthy experience in operating systems and applications. OLE provides the necessary specifications and the key services that enable component software, which is ultimately a significant gain for the entire computing industry.

The normal location of this file is C:\windows\system32\oleaut32.dll
oleaut32.dll is a Windows System File and should be in a system directory. If it is then this application is safe.

D

daoconsetre

Sơ cấp
12/4/06
38
0
6
GO VAP -TP HCM
Chào các bạn
Tôi đã cài đặt từ đĩa của Thuế Bình Dương cung cấp và thấy sử dụng rất tốt, cán bộ thuế Bình Dương hướng dẫn rất nhiệt tình.
Daoconsetre

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear all,
--------
Phù!!!!!!!! Vậy là chẳng có vấn đề gì cả, chắc việc phải format cả đĩa cứng chỉ là trường hợp cá biệt. Thông thường công việc này bắt buộc phải làm khi đĩa cứng mất định dạng, nghĩa là xuất hiện lỗi đọc/ghi trên đĩa. Sau khi over-write xong cái OLEAUT32.DLL mà phải format lại ổ cứng thì thật là vô cái lý quá.
Đây đúng là thông tin thất thiệt!:wall:

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
dangkhoaquan nói:
Chào mọi người không biết có ai dùng phần mềm hỗ trợ kê khai down từ trên www.gdt.com.vn không nhĩ ?nếu có dùng thì chỉ giúp mình 2 vấn đề sau:
1>Phont chữ trc kia mình dùng một cái máy tính cũ dùng win xp thì hiện lên ngon lành,đọc được tiếng việt nhưng từ khi chuyển qua 1 cái máy mới cũng dùng xp thì các bảng thông báo trong phần mềm đó ko đọc được tiếng việt,giống như bị vỡ...
Xem lại font chữ có bị thiếu không, tốt nhất là cài lại trong đó có luôn phần font hổ trợ TCVN3.

dangkhoaquan nói:
2>Khi mình nhập phần:
Điều chỉnh thuế GTGT của hàng hóa dịch vụ bán ra kỳ trước phần doanh thu (36) vàthuế(37) thì phần mềm ko cho mỗi lần bấm "ghi" thì có bảng thông báo:"Thông tin kê khai sai có muốn ghi lại ko? và nó nhấp nháy đỏ 2 ô (36),(37) do mình điều chỉnh.Nếu mình bấm "có" thì nó bắt nhập lại và không cho in!
Mina đã làm thử như em nói trên và không thấy điều giống như em nói. Em xem cài lại đi chắc là nó bị lỗi gì ( Mina không load xuống mà do chi cục thuế đưa đĩa CD).

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
ối bà chị ơi em đã sữa được rồi nhưng còn font chữ thì không dám,mỗi lần cài lại là mất công nhập lại báo cáo thuế mệt lắm...đành sống chung với lũ vậy..chị Mina có đĩa bữa nào cho em mượn nhá,em lên phòng tự khai tự nộp nhận được câu hết đĩa rồi,lên mạng down đi,,,

S

swear

Trung cấp
13/6/04
74
1
0
Phần mềm này chỉ chạy trên Win 2000, XP, NT (có trong phần hướng dẫn), nếu bạn nào cố cài vào WIN 98 thì sẽ bị ghi đè vào file OLEAUT32.DLL, PM sẽ không chạy được và WIN cũng sẽ bị lỗi. Cách khắc phục là qua 1 máy khác dùng WIN98, chép file này ở thư mục WINDOWS\SYSTEM về máy mình là OK, không cần phải cài lại.

T

TRẦN TRANG

Guest
Sao khi mình load từ mạng về thì có 1 thông báo lỗi là:
! C:\Documents and Settings\End User\Local Settings\Temporary Internet Files\Content.IE5\6UN0J5Q7\HTKK_1.2.0[1].zip: Either multipart or corrupt ZIP archive
Có thể giải thích cho mình biết tại sao không?
Cám ơn nhiều nhen.

X

xu_nau 2006

Guest
9/8/06
1
0
0
52
Hòa Hiệp
Chào các anh chị
Mình là lính mới rất mong học hỏi nhiều ở các anh chị.
Mình đoc toàn bộ post PMHHKK thuế của các bạn thấy có lỗi nhiều, nhưng thật ra mình cài đâu có thấy gì, mình nhập rất tốt, giải trình mẫu 02A cũng đúng...
PM HTKK Thuế bản 1.2.0, có sửa một lỗi đối với phiên bản đầu tiên trên trang www.gdt.gov.vn
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=32003&oid=24707

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Sở dĩ bạn không in được vì phần mềm HTKK thuế có hỗ trợ kiểm tra, chặn các lỗi sai sót về logic, về số học..., không cho in ra tờ khai sai.
Theo quy định tại TT 127/2004 của BTC thì khi bạn kê khai vào các chỉ tiêu điều chỉnh của TK thuế GTGT (các chỉ tiêu 18,19,20,21; 34,35,36,37) thì phải kê khai Bản giải trình 02A kèm theo. Tờ khai không kèm theo các Bản giải trình, các tài liệu... thì được CQ thuế coi là tờ khai không hợp lệ. Vì vậy, bạn phải nhập cả số liệu vào Bản giải trình 02A nữa thì mới in được tờ khai.

Các tờ khai khác cũng bắt lỗi tương tự như thế.
Bạn có thể bấm F1 để hiện ra các nội dung về hướng dẫn kê khai đối với từng chỉ tiêu.
Lỗi này là do Cục thuế không hướng dẫn chu đáo về nghiệp vụ và trợ giúp cho bạn trong quá trình sử dụng đây mà.:friend:

Sửa lần cuối:
L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Kê khai Bản giải trình 02A thì hơi hơi khó hiểu 1 chút.
Bạn phải kê khai theo từng chỉ tiêu điều chỉnh, theo từng dòng..., kê khai cả nội dung và lý do điều chỉnh nữa.
Giả sử có một hóa đơn đầu vào sai, cần điều chỉnh cả thuế GTGT và giá trị, bạn phải kê vào đúng phần điều chỉnh (tăng hoặc giảm), kê 1 dòng thuế, 1 dòng giá trị; Số sai ghi vào cột số liệu đã kê khai (cột 5), số đúng ghi vào cột Số liệu đề nghị điều chỉnh (cột 6); số chênh lệch của 2 cột (5) và (6) sẽ là Số kê khai điều chỉnh kỳ này (cột 7 hoặc cột 8). Số cộng từng dòng trên cột 7, cột 8 bằng các ô điều chỉnh tương ứng trên tờ khai GTGT.
Nếu không đúng thì cũng không in được tờ khai đâu.

Sửa lần cuối:
T

thanhphuongtc

Guest
3/8/07
4
0
0
39
Hà Nội
ối bà chị ơi em đã sữa được rồi nhưng còn font chữ thì không dám,mỗi lần cài lại là mất công nhập lại báo cáo thuế mệt lắm...đành sống chung với lũ vậy..chị Mina có đĩa bữa nào cho em mượn nhá,em lên phòng tự khai tự nộp nhận được câu hết đĩa rồi,lên mạng down đi,,,

Nếu ko muốn mất công nhập lại bạn vào C:\Program Files\HTKK\DataFiles và cop hết dữ liệu ở đó ra . Sau khi bạn cài lại thì lại cop hết những file dữ liệu đó vào C:\Program Files\HTKK\DataFiles mới .

L

lhqhai

Guest
23/8/07
3
0
0
hcm
Có ai biết định dạng file nhập dữ liệu của chương trình không? Hướng dẫn cho tôi với. Thank you.

L

lhqhai

Guest
23/8/07
3
0
0
hcm
Có ai đã sử dụng chức năng "Nhận file dữ liệu" chưa?
Hướng dẫn cho mình với. Minh thực hiện theo trợ giúp của chương trình mà không được. Cám ơn.

Cách nhập dữ liệu trong tờ khai

2>Khi mình nhập phần:
Nhờ mọi người giúp mình nhé

Bạn nói bạn nhập nó không cho ghi vậy bạn hãy kiểm tra trên tờ khai tổng hợp thử xem nếu chỉ tiêu điều chỉnh của bạn không đúng (điều chỉnh tăng, giảm) thì bạn không thể nhập vào bản điều chỉnh được đâu bạn. Do bạn không nói rõ bạn nhập trong kỳ nào và điều chỉnh trong kỳ nào cho nên mình không giúp bạn nhiều hơn. Nếu có gì trục trặc hãy mail cho mình nha
fbi_nt2002@yahoo.com

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA