Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

• Thread starter vuongmanhcuong
  • Ngày gửi
O

only love

Sơ cấp
22/4/09
13
0
1
Hà Nội
Ðề: Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

Cty mình kê khai thuế qua mạng. Mình đã gửi QT TNCN 2011 qua trang kekhaithue.gdt.gov.vn đã thành công và nhận được mail thông báo của thuế. Vậy mình có cần phải gửi QT TNCN 2011 qua tncnonline.com.vn nữa không cả nhà?

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Cty mình kê khai thuế qua mạng. Mình đã gửi QT TNCN 2011 qua trang kekhaithue.gdt.gov.vn đã thành công và nhận được mail thông báo của thuế. Vậy mình có cần phải gửi QT TNCN 2011 qua tncnonline.com.vn nữa không cả nhà?

Câu trả lời là không nhé bạn. Tất cả những đơn vị kê khai qua mạng không cần nộp bản giấy và trang tncnonline.com.vn nữa.

O

only love

Sơ cấp
22/4/09
13
0
1
Hà Nội

Câu trả lời là không nhé bạn. Tất cả những đơn vị kê khai qua mạng không cần nộp bản giấy và trang tncnonline.com.vn nữa.
Cám ơn bạn nhé.Cho mình hỏi thêm là mình gửi QTTNCN qua mạng thì k down về như TK được mà mình muốn lưu bản gửi cho thuế thì có cách nào không nhỉ?

H

hongovem

Sơ cấp
24/2/11
17
0
0
34
Hà Nội

Xin được hỏi các bạn, khi đã nộp QT thuế TNCN qua mang ihttkk rồi thì có phải gửi qua trang http://tncnonline.com.vn/Pages/Homepage.aspx này không ?
Vì mình thấy khi nộp QT thuế TNCN bằng giấy tại cơ quan thuế (cty chưa đăng ký chữ ký số) thì cơ quan thuế nói phải gửi qua mạng tncnonline.com.vn rôi mới đóng dấu nhận.
Xin cám ơn
2.Đối với thuế TNCN:

Tạo và gửi file quyết toán thuế TNCN tới cơ quan thuế: NNT sau khi nhập dữ liệu vào phần mềm HTKK, kết xuất ra file excel theo đúng định dạng quy định (không được đổi tên file):

- Đối với NNT có chứng thư số áp dụng kê khai thuế điện tử thì ký và gửi file excel qua trang web http://kekhaithue.gdt.gov.vn, không phải nộp tờ khai giấy đến cơ quan thuế.

- Trường hợp NNT gửi file excel qua trang web http://tncnonline.com.vn thì đồng thời in bản giấy có trang bìa (tích vào ô: qua mạng internet) đến cơ quan thuế để nộp và phê duyệt tờ khai.

- Trường hợp NNT không áp dụng các phương pháp trên thì copy file excel vào USB, đĩa CD, hoặc lưu vào email, in bản giấy có trang bìa (tích vào ô: trực tiếp) đến cơ quan thuế để nộp và phê duyệt tờ khai.
Nguồn "MỘT SỐ NỘI DUNG CẦN LƯU Ý VỀ KHAI QUYẾT TOÁN THUẾ NĂM 2011

THEO THÔNG TƯ SỐ 28/2011/TT-BTC NGÀY 28/2/2011 CỦA BỘ TÀI CHÍNH VÀ KÊ KHAI TRÊN ỨNG DỤNG HỖ TRỢ KÊ KHAI (HTKK) 3.1.1
"

H

huchi

Sơ cấp
13/1/09
16
0
1
Hai Bà Trưng

Cả nhà ơi, giúp em với.
Em gửi QT TNCN thì toàn báo lỗi mã số thuế ko đúng là sao?
Còn mỗi tờ khai này là xong mà sao ko tài nào gửi đc, hic hic...

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Cả nhà ơi, giúp em với.
Em gửi QT TNCN thì toàn báo lỗi mã số thuế ko đúng là sao?
Còn mỗi tờ khai này là xong mà sao ko tài nào gửi đc, hic hic...
Thì bạn phải check lại MST, liệu có gõ lộn số khi đăng nhập thông tin Cty ko?

N

ngochajsc

Sơ cấp
17/9/09
25
0
0
HN

làm sao để tải bản quyết toán TNCN mà mình đã gửi trên trang kekhaithue.gdt.gov.vn về dc hả các anh các chị. e mất máy tính chưa kịp lưu file quyết toán tncn đó mà bên e sắp fai thanh tra rồi

T

ThienMy

Guest
6/11/07
22
0
1
Hà nội

Mấy hôm nay gửi quyết toán TNCN (kết xuất từ HTKK 3.1.3) mãi mà chỉ thấy xuất hiện "File dữ liệu không đúng cấu trúc!", kể cả gửi vào thời điểm trưa hoặc tối đều không được! Giúp mình với, lỗi này phải sửa như thế nào?

U

uichauicha

Guest
15/10/11
3
1
3
35
Q7

Mình cũng vừa nộp QT TNCN xong nhưng vào phần tra cứu down về là không được, trước đây nộp GTGT hàng tháng vì bảng kê ít nên mình kết xuất toàn bộ in cutePDF ký số nộp và load về in thôi, lần này mình không biết QT TNCN như vậy có ok? mình đã nhận thông báo của cơ quan thuế nhận hồ sơ rồi nhưng mình vẫn không yên tâm, có ai có trường hợp như mình?

M

metom

Sơ cấp
18/6/09
4
0
0
ha noi

Mình cũng bị lỗi file dữ liệu k đúng cấu trúc. Hỏi bên thuế ngta bảo tải phần mềm HTKK 3.1.5 về.

T

trinhnh

Guest
6/3/13
3
0
0
34
Đồng Nai

gỡ cài lại java thế là xong

08.625.60642 hỗ trợ khai báo thuế miễn phí đó các ty

B

buithiminhkieu

Guest
4/12/10
3
0
0
37
quang nam

Trang web TCT chỉ cho phép download về các file dạng PDF còn các file dạng excel (như mẫu 05KK) thì không thể download về được

Thong tin nay ban doc duoc tu dau,

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Mấy hôm nay gửi quyết toán TNCN (kết xuất từ HTKK 3.1.3) mãi mà chỉ thấy xuất hiện "File dữ liệu không đúng cấu trúc!", kể cả gửi vào thời điểm trưa hoặc tối đều không được! Giúp mình với, lỗi này phải sửa như thế nào?
Bạn tải bản mới nhất của HTKK (3.1.6) về làm lại và kết xuất gửi thử xem nhé.

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
quynhanh2516

quynhanh2516

Trung cấp
4/2/13
124
13
18
33
Hải Dương

Tôi nộp quyết toán thuế TNCN năm 2011 nhưng mà hệ thống cứ báo lỗi là " cấu trúc tệp không đúng, cơ quan quản lý mẫu 05 chưa đúng" là sao vậy? có ai bị như vậy không làm ơn giúp dùm nha!
Bạn kết xuất từ phần mềm gì ra???

X

Xuxu2010

Sơ cấp
19/1/10
46
0
6
Ha Noi

Mình nộp quyết toán thuế TNCN 2012 qua mạng thành công rồi nhưng nghe thấy một số người lại bảo vẫn phải in ra giấy để nộp - mình thuộc thuế Cầu Giấy có bạn nào phải làm như vậy không mách giúp mình với nhé - hạn cuối nộp báo cao là 01/04/2013 nên nếu có phải in ra giấy may ra mới kịp
Cảm ơn cả nhà và mong sớm nhận được thông tin ạ :)

H

Hanh190286

Sơ cấp
8/2/09
4
1
3
38
Hải phòng

Mình muốn nộp lại bản quyết toán thuế TNCN thay thế bản đã nộp qua mạng trước thì phải làm sao? Mình tải mà máy báo lỗi " Hồ sơ chính thức đã nộp, Phải nộp hồ sơ bổ sung" thôi. hix! Có ai gặp lỗi này không?

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Mình muốn nộp lại bản quyết toán thuế TNCN thay thế bản đã nộp qua mạng trước thì phải làm sao? Mình tải mà máy báo lỗi " Hồ sơ chính thức đã nộp, Phải nộp hồ sơ bổ sung" thôi. hix! Có ai gặp lỗi này không?

Bạn tham khảo thông tin sau nhé:

Thông báo V/v nâng cấp hệ thống Khai thuế điện tử phiên bản 2.2.3

Tổng cục Thuế thông báo V/v nâng cấp hệ thống Khai thuế điện tử phiên bản 2.2.3 với các nội dung sau:
1.1.Nâng cấp gia hạn thuế TNDN tạm tính theo QĐ 04/2012/QĐ-TTg
üChặn các tờ khai TNDN tạm tính 01A/TNDN và 01B/TNDN Q1/2011 và Q2/2011 không gửi mã vạch xuống NTK
üCho đính kèm phụ lục gia hạn TNDN theo QĐ 04/2012/QĐ-TTg
1.2.Nâng cấp một số tính năng khác
üChỉ cho các tờ khai quyết toán TNCN nộp tờ khai chính một lần duy nhất.

üCập nhật lại chức năng “Đăng ký online”.

üBỏ chức năng “Chuyển đổi khai thuế”.
üCập nhật tên thư viện của token FPT mới.
1.2.1Chỉ cho các tờ khai quyết toán TNCN nộp tờ khai chính một lần duy nhất
üNâng cấp chức năng kiểm tra nội dung file và tên file, chỉ cho phép nhận duy nhất tờ khai chính, nếu nộp tờ tiếp theo phải nộp bổ sung.
üNâng cấp chức năng kiểm tra nội dung file và tên file, không cho phép nộp thay thế các tờ khai bổ sung.
1.2.2Nâng cấp chức năng “đăng ký online”
üSửa form đăng ký chỉ cho chọn duy nhất dịch vụ “Khai thuế qua mạng” iHTKK của TCT.
1.2.3Bỏ chức năng “Chuyển đổi khai thuế”
üBỏ menu “Chuyển đổi khai thuế” phía client. Trên server tạm ngừng chức năng này.
1.2.4Cập nhật tên thư viện của token FTP mới
üThêm tên thư viện mới vào danh sách tên thư viện của các loại token của các nhà cung cấp chữ ký số FPT.
Tổng cục Thuế thông báo để người nộp thuế được biết và thực hiện./.

Vậy là từ phiên bản iHTKK 2.2.3 hệ thống đã nâng cấp và chỉ cho gửi bản QT TNCN chính 1lần duy nhất, các tờ khai sau là tờ khai bổ sung, điều chỉnh.
Chúc bạn thành công!

V

vietpham87

Sơ cấp
21/5/10
14
0
0
Hà Nội

mọi người cho mình hỏi, mình tự làm quyết toán thuế cho cá nhân mình, nộp thừa nên giờ quyết toán và đề nghị hoàn. Mình gửi file lên trang tncnonline rồi. Nhưng mà giờ phải đi công tác, chẳng đi nộp bản giấy được. Số hoàn cũng không nhiều nên mình định thôi không làm quyết toán nữa. Như vậy có phải hủy cái file mình đã gửi lên mạng không? Mà mình đã thử huỷ nhưng chẳng tìm thấy nút hủy file ở đâu cả:023:

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

mọi người cho mình hỏi, mình tự làm quyết toán thuế cho cá nhân mình, nộp thừa nên giờ quyết toán và đề nghị hoàn. Mình gửi file lên trang tncnonline rồi. Nhưng mà giờ phải đi công tác, chẳng đi nộp bản giấy được. Số hoàn cũng không nhiều nên mình định thôi không làm quyết toán nữa. Như vậy có phải hủy cái file mình đã gửi lên mạng không? Mà mình đã thử huỷ nhưng chẳng tìm thấy nút hủy file ở đâu cả:023:

bạn không nộp hồ sơ giấy thì kể như là không nộp quyết toán rồi đấy. Không cần phải hủy nữa :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA